Sàn nào có Spreads thấp nhất

giờ các sàn đấu đá lẫn nhau, vì một diễn đàn trong sạch và cung cấp thông tin đáng tin cậy, e nghĩ mọi người nên chia sẻ chân thành với nhau. CÙng là người tìm hiểu và chơi forex cả. Bác chờ lâu vậy rồi, đã gửi email và chat với support nhiều lần, liệu bác có thể chụp ảnh email của bác lên như bác kia ko?

Bạn giải quyết dc điều gì mà bảo mình chụp ảnh email ? Bạn đừng tỏ ra thống thái mà cho rằng các sàn đấu đá lẫn nhau và bạn nghĩ mình đang cố hạ uy tín của Tickmill ? Mình cũng chỉ là 1 trader thôi . Thấy sàn có Com và spreads thấp nên muốn đăng ký mà đến đoạn xác nhận tài khoản chờ hơn nữa tháng và 4 lần contact nhờ giúp đỡ mà ko dc giãi quyết hỏi có tức ko ? Đừng bảo là nghĩ lễ nên ko giãi quyết , vì mình đã contact và support hứa giãi quyết trong ngày đến 3 lần .

Nếu bạn là support hoặc ai ở đây là support của Tickmill thì vui lòng inbox và mình sẽ cung cấp thông tin tài khoản của mình để xem điều mình nói có đúng hay ko .

Hôm nay nhận ra 1 điều là com và spread thấp nhưng mà Swap cao ngất . Hoa hồng cho 1 lot chỉ 4.37$ và 0 spread nhưng Swap thì 4.37$/ngày . Swap cao gắp 40 lần sàn khác ko tin thì có thể kiểm chứng .

Vừa email lần cuối yêu cầu Cancle tài khoản . Chắc là cũng ko thèm trả lời như mấy lần trước .Thất vọng :)

Bạn giải quyết dc điều gì mà bảo mình chụp ảnh email ? Bạn đừng tỏ ra thống thái mà cho rằng các sàn đấu đá lẫn nhau và bạn nghĩ mình đang cố hạ uy tín của Tickmill ? Mình cũng chỉ là 1 trader thôi . Thấy sàn có Com và spreads thấp nên muốn đăng ký mà đến đoạn xác nhận tài khoản chờ hơn nữa tháng và 4 lần contact nhờ giúp đỡ mà ko dc giãi quyết hỏi có tức ko ? Đừng bảo là nghĩ lễ nên ko giãi quyết , vì mình đã contact và support hứa giãi quyết trong ngày đến 3 lần .

Nếu bạn là support hoặc ai ở đây là support của Tickmill thì vui lòng inbox và mình sẽ cung cấp thông tin tài khoản của mình để xem điều mình nói có đúng hay ko .

Hôm nay nhận ra 1 điều là com và spread thấp nhưng mà Swap cao ngất . Hoa hồng cho 1 lot chỉ 4.37$ và 0 spread nhưng Swap thì 4.37$/ngày . Swap cao gắp 40 lần sàn khác ko tin thì có thể kiểm chứng .

Vừa email lần cuối yêu cầu Cancle tài khoản . Chắc là cũng ko thèm trả lời như mấy lần trước .Thất vọng :)

Bạn chơi cặp nào mà swap cao thế ? o_O

Mình kiểm tra trên Myfxbook thấy swap của Tickmill cũng được mà

Bạn chơi cặp nào mà swap cao thế ? o_O

Mình kiểm tra trên Myfxbook thấy swap của Tickmill cũng được mà
EURO/USD cậu .

Không biết demo có khác live hay không chứ mình kiểm tra thì là: -1.6 (long) và -0.1 (short). Ở đây: http://www.tickmill.com/ecn-pro/

Mấy cái lệnh đó bạn có giữ qua tuần không ?
Lệnh mình giữ lâu nhất là 2 ngày thôi , ko để qua tuần . TK của cậu ở Tickmill dc verify chưa .

Chơi quan trọng là đi đúng xu hướng, bám sát hướng đi của thị trường. Như thế mới kiếm dc $ và tồn tại được với forex. Chứ quan tâm làm gì spread. Spread hay comission hay swap=0 và có bonous đi chăng nữa nhưng vào lệnh sai cũng lên thớt hết thôi.
Và spread sẽ chẳng là gì nếu bạn là người tỉnh táo, vào và thoát lệnh chuẩn.
Cứ chọn mấy sàn lớn, uy tín mà chơi, như fxpro, forex.com hay fxcm, ...

Chơi quan trọng là đi đúng xu hướng, bám sát hướng đi của thị trường. Như thế mới kiếm dc $ và tồn tại được với forex. Chứ quan tâm làm gì spread. Spread hay comission hay swap=0 và có bonous đi chăng nữa nhưng vào lệnh sai cũng lên thớt hết thôi.
Mỗi người mỗi phong cách chứ bạn. Ví dụ như những người scalp thì spread ảnh rất lớn, còn swap có ỹ nghĩa với người đánh dài hạn như carry trade.

bác ơi, sao e cũng check thấy long là (-1,6) và short là (-0,1) cho cặp EURUSD ở web của Tickmill đấy ak.

e thấy cũng có mấy sàn lớn cũng scam người dùng đó bác. Các sàn cạnh tranh nhau về spread và commission mà. Trade nhỏ thì có ảnh hưởng lớn đấy ak.

thứ lỗi cho em, nếu e có nói năng gì ko phải. Có người bị, có người ko, những người ở ngoài như bọn em hoang mang lắm. Các sàn giờ đua nhau tí một, sàn nào cũng phải dính tí tiếng xấu cơ. và e cũng có check swap thì giống của 2 bác trên cmt đấy ak. E mong các bác sớm được vertify, và trade kiếm được nhiều tiền thôi.
Âu đấy cũng là mục đích của các forums mà, giúp các traders thành công.

mỗi người mỗi chiến thuật bác ak.

Bạn vào đây sẽ thấy nhiều hơn: http://www.myfxbook.com/forex-broker-spreads

Danh sách này hình như không tính trên đúng tài khoản, vì có sàn spread cao ngút trời, có sàn spread gần như = 0. Rõ ràng là nó so không đúng loại tài khoản thì phải. Thí dụ Zero Spread của hotforex mà so với standard của FxPro thì hotforex vẫn ngon hơn nhưng nếu so standard với fxpro thì chưa biết à.

Danh sách này hình như không tính trên đúng tài khoản, vì có sàn spread cao ngút trời, có sàn spread gần như = 0. Rõ ràng là nó so không đúng loại tài khoản thì phải. Thí dụ Zero Spread của hotforex mà so với standard của FxPro thì hotforex vẫn ngon hơn nhưng nếu so standard với fxpro thì chưa biết à.
Nó liệt kê các loại tài khoản thì đúng hơn nhưng không phải tất cả. Ví dụ trong đó có spread của Alpari Classic, Alpari ECN, còn như HotForex thì chỉ có một.

Nó liệt kê các loại tài khoản thì đúng hơn nhưng không phải tất cả. Ví dụ trong đó có spread của Alpari Classic, Alpari ECN, còn như HotForex thì chỉ có một.

Chưa kể mấy thằng tài trợ nằm tít ở trên chẳng rõ có spread đúng không nữa nhưng nguồn này cũng uy tín để check nhưng như các mod nói, chủ yếu đánh tốt, gold spread 40 còn ăn được thì nói chi 1-2 của các cặp USD.

E thấy cứ sàn nào uy tín, nhanh gọn thì phang thôi chứ các sàn lệch nhau 1-2 giá spreat thì có là bao, vào một lệnh ăn vài chục pip thì vài 3 pip spread thấm tháp gì :D

có anh e nào chiến sàn exness cho mình hỏi, mình vừa đăn ký thêm gói ECN để tuần tới đầu tư 1k$ chơi
nhưng ko biết loại này thế nào có đọc trên mạng là mỗi lần đặt lệnh, lấy phí 5$ thì phải, mong a e tư vấn thêm
gói ECN của sàn exness

Bác nào IB Exness tư vấn kìa... mà mỗi lệnh lấy 5$ thì hơi nản đó. thường là ko có com trừ khi no spread hoặc tk vip spread cực thấp.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week