Sàn nào có Spreads thấp nhất

Billnguyen

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Chào các bác,

Có bác nào biết sàn Forex nào Spreads thấp nhất không ạ? Chỉ em với nhé.

Em hay trade mấy cặp chính như E/U, G/U, Vàng.

Thanks các bác trước nhé.

Mà em chọn sàn nước ngoài nhé, sàn Việt Nam giờ ghê quá.

Alpari.org bác. Fix $14/lot cho cặp XAU/USD luôn nếu bác nạp tầm 6k trở lên.
E/U thì tầm fix 4$ / lot.

bác qua bên pepperstone, dukascopy hoặc alpari đấy bác ( alpari thì bác chọn tài khoản loại pro mới thấp chứ fix nó cao lắm)...

Spread còn phải xem trên cặp tiền nào, hoàn cảnh giao dịch, loại tài khoản,... ko bao giờ có sàn nào có spread thấp nhất nhé. Có sàn cặp chính spread tốt như hotforex nhưng sàn khác thì spread vàng lại tốt hơn như alpari trở lên.
Nhớ xưa google có cái link tổng hợp spread từ các tài khoản chuẩn của các sàn.

Spread còn phải xem trên cặp tiền nào, hoàn cảnh giao dịch, loại tài khoản,... ko bao giờ có sàn nào có spread thấp nhất nhé. Có sàn cặp chính spread tốt như hotforex nhưng sàn khác thì spread vàng lại tốt hơn như alpari trở lên.
Nhớ xưa google có cái link tổng hợp spread từ các tài khoản chuẩn của các sàn.
Cực kỳ đồng ý với bác luôn. Cũng tùy theo mình giao dịch thử các sàn và cảm nhận phần mềm giao dịch có tốt ko, và sàn có uy tín ko chứ ko lẽ Spreads sàn này tốt, ngày hôm sau sàn khác đã tụt xuống để cạnh tranh, ko lẽ lại rút tiền ra nạp bên sàn mới, và cứ thế tiếp diễn ... :))

Tới giờ mình cũng chưa rõ về cơ chế các sàn nhưng cứ trade sàn nào mà có nhà giao dịch thật sự giao dịch có lãi trên đó.
Nhiều sàn traders có lãi lắm bác

Nếu chơi cặp EU thì sàn hotforex, exness hoặc roboforex, spread từ 0.5 - 1. Nhưng exness giãn spread hơi bị nhiều lúc có sóng mạnh.

Thường spread thấp là một vấn đề nhưng tất nhiên không có sàn có spread tốt trên nhiều cặp nhất được. Nếu được thì xét spread trung bình trên nhiều cặp vì không thể mở mỗi sàn một tài khoản và chỉ đánh một cặp được. (vốn đâu ra). Hotforex có tài khoản zero spread và có cái biểu bảng so sánh với mầy sàn lớn khác như fxpro, oanda. các bác xem ở đây nhé:
https://www.hotforex.com/en/trading-products/spread-graph.html

Thường spread thấp là một vấn đề nhưng tất nhiên không có sàn có spread tốt trên nhiều cặp nhất được. Nếu được thì xét spread trung bình trên nhiều cặp vì không thể mở mỗi sàn một tài khoản và chỉ đánh một cặp được. (vốn đâu ra). Hotforex có tài khoản zero spread và có cái biểu bảng so sánh với mầy sàn lớn khác như fxpro, oanda. các bác xem ở đây nhé:
https://www.hotforex.com/en/trading-products/spread-graph.html
sàn này spread thấp thế,lúc tin ra nó có giãn ko vậy?rút tiền có nhanh ko?

Mình giao dịch bên Alpari tài khoản pro thì spread cũng không cao....cặp EU là khoảng 1.3 pips, cặp GU khoảng 1.5 pips, vàng tầm 30 - 35
tuy không cao cũng không thấp nhưng được cái ổn định, ít co giãn mạnh

sàn này spread thấp thế,lúc tin ra nó có giãn ko vậy?rút tiền có nhanh ko?

Vì đây là loại tài khoản zero spread mà, bác được giá tươi, bù lại nó có tính phí hoa hồng (commission), hình như 8$ trên 1 lot thì phải. Rút tiền thì mình vẫn hay rút là trong 24 tiếng tiền về Skrill nhé. Tin ra cũng hay bị giãn spread nhưng nó có cảnh báo nên bác tránh trade lúc đó thì tốt hơn.

Vì đây là loại tài khoản zero spread mà, bác được giá tươi, bù lại nó có tính phí hoa hồng (commission), hình như 8$ trên 1 lot thì phải. Rút tiền thì mình vẫn hay rút là trong 24 tiếng tiền về Skrill nhé. Tin ra cũng hay bị giãn spread nhưng nó có cảnh báo nên bác tránh trade lúc đó thì tốt hơn.
Lướt sóng lúc tin ra mới hốt được nhiều $ ,tránh lúc ấy thì còn nói chuyện gì!thôi quay về fxpro vậy cao tí nhưng no commission .

exness căng lắm thua mất bn rùi :(

Lướt sóng lúc tin ra mới hốt được nhiều $ ,tránh lúc ấy thì còn nói chuyện gì!thôi quay về fxpro vậy cao tí nhưng no commission .
Bạn có thể qua DMMFX, spread thấp và theo mình nhớ thì giãn khá ít khi tin ra, no commission nữa.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,478
171,519
Latest member
quoclap

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week