Sàn giao Dịch Hoàn Hảo Và Chiến Lược Mua Bán BTC Trên Spot

Một sàn giao dịch có thể tiến hành tất cả các loại giao dịch theo ý muốn của bạn! Chiến lược mua BTC và giao dịch Spot

Theo việc tiền điện tử và sàn giao dịch càng ngày càng phổ biến, việc mua bán, giao dịch cũng như các sản phẩm liên quan tới crypto ngày càng phong phú, cho nên, chọn một sàn giao dịch lớn an toàn, ổn định, đáng tin cây là quan trọng nhất. Đồng thời do loại hình của sàn giao dịch rất là nhiều, thao tác giữa các sàn cũng không giống, có nhiều bạn bè mình đã hỏi chung một vấn đề, đó là có thông tin giới thiệu và phương pháp giao dịch liên quan tới sàn giao dịch không? Đối với sự lo lắng của các bạn. Lần trước, đã chia sẻ cho các bạn quy trình đăng ký tài khoản và xác minh KYC trên sàn OKEx . Hôm nay mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm giao dịch mua tiền điện tử và giao dịch spot, mình lấy OKEx làm ví vụ (vì mình thường giao dịch trên OKEx, nên thích lấy sàn OKEx làm ví dụ)

Sau khi có tài khoản OKEx và hoàn thành xác minh lv1 (cấp 1), hiện giờ bạn có thể tiến hành thao tác mua tiền điện tử rồi, mình luôn luôn lấy OKEx làm ví dụ, nguyên nhân chủ yếu là mình thường dùng sang OKEx, đương nhiên rồi, nguyên nhân căn bản là giao diện mua tiền điện tử nó rất đơn giản và rõ ràng, thao tác đơn giản, có thể nói, không cần hướng dẫn cũng có thể thao tác được.

Ví dụ, click nút OKEx (homepage:https://www.okex.com/), ở bên dưới sẽ xuất hiện các giá cả thực của các loại tiền điện tử chính và trạng thái tăng và giảm trong 24 giờ. Hôm nay mình hướng dẫn các bạn mua BTC, bạn chỉ cần click "mua BTC" là được rồi.

Nguồn: OKEx
Sau đó, trong giao diện "mua crypto" này, bạn có thể chọn số lượng muốn mua. OKEx hỗ trợ nhiều phương thức thanh toán (visa, google pay) rất thuận tiện, đến bước này, chúng ta đã hoàn thành một lượt giao dịch mua tiền điện tử, trên sàn OKEx cũng hỗ trợ giao dịch Spot, giao dịch OTC và giao dịch Swap, loại hình của phương thức giao dịch rất là toàn diện, tiếp theo, chúng ta cùng đến giao diện spot.

Nguồn: OKEx​

Phương thức giao dịch: Trong giao diện homepage chọn "giao dịch spot". Sau đó chọn "khu vực giao dịch USDT", lần lượt chọn cặp giao dịch BTC/USDT, viết số lượng mua, mật khẩu tài khoản, click nút "mua", sau khi đặt lệnh xong, tiếp theo là chờ sàn giao dịch thúc đẩy hoàn thành giao dịch.

Ở đây, mình cho các bạn một tips, khi bạn chuẩn bị tiến hành giao dịch spot và giá cả của tiền điện tử, có thể tham khảo giá cả của thị trường bên phải, nếu bạn cảm thấy giá cả bây giờ có hơi đắt, bạn có thể chọn giá giới hạn, tức là bạn viết một giá cả hợp lòng tin của bạn, nhưng thao tác có hơi bất tiện là, lệnh đơn này không thể hoàn thành lập tức, sau khi có người đặt lệnh đơn bán bằng với giá cả mua của bạn, lệnh đơn này mới có thể hoàn thành, nếu không có người bán token với giá cả bạn mua, thì lệnh đơn này không thể hoàn thành trong một thời gian gắn (như trong ảnh). Cho nên, khi bạn đặt lệnh đơn bằng giá giới hạn, bạn cần chú ý, giá đặt không nên quá thấp với giá cả của thị trường.

Done, trên đây là những nội dung chia sẻ mua BTC và giao dịch spot, hy vọng có thể giúp đỡ cho các bạn nhà giao dịch

Nếu bạn có nội dung muốn mình chia sẻ cho, mình sẽ hết sức cố gắng viết bài để chia sẻ cho cả nhà.

Cuối cùng, nếu bạn có nhu cầu đăng ký tài khoản OKEx, có thể vào link ref của mình nhé: https://www.okex.com/join/1/1834943

*qobe 103*

Nguồn:https://dembuon.vn/threads/san-giao-dich-hoan-hao-va-chien-luoc-mua-ban-btc-tren-spot.61019/

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom