• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Sài Gòn -> Đà Lạt nên xuất phát mấy giờ để tranh bớt công an?

lehuyit275

Senior
Reactions
227
MR
0.443
Tình hình e dự định đi xe máy về Đà Lạt, nhưng do ít đi nên ko biết nên xuất phát lúc nào là hợp lý để tránh bớt công an, ko gặp luôn càng tốt :confused:
ai hay đi, có kinh nghiệm chỉ e vs :D

Tình hình e dự định đi xe máy về Đà Lạt, nhưng do ít đi nên ko biết nên xuất phát lúc nào là hợp lý để tránh bớt công an, ko gặp luôn càng tốt :confused:
tránh khúc từ sài gòn đến định quán đồng nai là ok

tính sơ sơ từ suối tiên về định quán cũng 2-3 chốt bắn tốc độ, còn lúc về thì 3-4 chốt

Các trạm CA, bạn tranh h xe tải hay đi
1. Trạm Suối Tiên
2. Trạm ngã 3 Tân Vạn, nếu đứng đó nó sẽ đứng khúc ngã 3 Vũng Tàu, chỗ đầu công khu Công Nghiệp Biên Hoà
3. Trạm ngay gần ngã 3 Dầu Dây
4. Trạm Định Quán, nó hay đứng đá chờ chồng
5. Bảo Lộc , đứng bên này đèo
6. Khúc gần Đà Lạt
Thường hay các trạm này, tết nó có thể đánh them các trạm lưu động, bạn nếu đi xe máy cần:
1. Xe phải gắn 2 gương to
2. Không chạy lấn tuyến, kiểm tra biển báo tốc độ, tốt nhất cứ 50km/h, chậm mà chắc
3. Chuẩn bị sẵn giấy tờ đầy đủ, nhất là cái bảo hiểm bắt buộc, bị phạt vì cái này thì nhảm lắm

sao lại phải khổ vậy ? sao ko làm cái bằng, giấy tờ xe đầy đủ + bảo hiểm xe rồi đi cho đàng hoàng

bạn tránh thì tránh khúc đồng nai ra khúc này tụi nó hay bắn tốc độ ẩu lắm, còn kếu tránh thì ko có giờ nào tránh đc đâu, chịu khó bạn nên chạy ở khúc đồng nai vừa phải thôi các tỉnh khác thường QL nó bắt xe tải là chính, khi đi nhớ mang tiền bỏ vào 2 túi 1 túi vào chục đến 100k thôi để phòng có tiền mà nhéc cho nó ko thì xác định mất nhiều đó

sao lại phải khổ vậy ? sao ko làm cái bằng, giấy tờ xe đầy đủ + bảo hiểm xe rồi đi cho đàng hoàng
bạn đi cách nào cũng vậy thôi, đường nào bạn cũng bị bắn tốc độ và gặp tụi ăn tiền cả, mà cái này thì bằng lái xe của bạn cũng ko có tác dụng đâu, còn nếu muốn đi đúng luật thì sẽ đi rất chậm mà từ SG lên ĐL biết bao nhiêu km đi chậm thì chỗ nghĩ ngơi cũng vậy thôi

theo cảm nhận mình là công an Đồng Nai hay bắt xìa $ nhưng mình bị vẫy nhưng chỉ nhắc nhở chứ k xìa $ :D

Các trạm CA, bạn tranh h xe tải hay đi
1. Trạm Suối Tiên
2. Trạm ngã 3 Tân Vạn, nếu đứng đó nó sẽ đứng khúc ngã 3 Vũng Tàu, chỗ đầu công khu Công Nghiệp Biên Hoà
3. Trạm ngay gần ngã 3 Dầu Dây
4. Trạm Định Quán, nó hay đứng đá chờ chồng
5. Bảo Lộc , đứng bên này đèo
6. Khúc gần Đà Lạt
Thường hay các trạm này, tết nó có thể đánh them các trạm lưu động, bạn nếu đi xe máy cần:
1. Xe phải gắn 2 gương to
2. Không chạy lấn tuyến, kiểm tra biển báo tốc độ, tốt nhất cứ 50km/h, chậm mà chắc
3. Chuẩn bị sẵn giấy tờ đầy đủ, nhất là cái bảo hiểm bắt buộc, bị phạt vì cái này thì nhảm lắm
Chú ý Di Linh nhé, chỉ đc 40 ko nhận tiền

bạn đi cách nào cũng vậy thôi, đường nào bạn cũng bị bắn tốc độ và gặp tụi ăn tiền cả, mà cái này thì bằng lái xe của bạn cũng ko có tác dụng đâu, còn nếu muốn đi đúng luật thì sẽ đi rất chậm mà từ SG lên ĐL biết bao nhiêu km đi chậm thì chỗ nghĩ ngơi cũng vậy thôi
Vậy thì bạn học thêm luật đi rồi hãy tham gia giao thông nhé, bạn cứ nghĩ đoạn đường nào cũng có quyền bắn tốc độ à ? tốt nhất nên trang bị kiến thức giao thông rồi hãy tham gia giao thông, khi có kiến thức bạn sẽ ko bị ăn tiền nhé :3

mình tính đi lúc 2-3h sáng thì liệu có công an ko mấy bác. qua đồng nai là khỏe rồi :D

Cũng phải xem lộ trình đi thế nào nữa chứ nhỉ?
Nếu là mình thì m sẽ đi theo đường tránh Biên Hòa (đoạn này có chốt bắn tốc độ ở gần cuối, chỗ đi lên cầu vượt đường sắt, CA thường bắn ở bên này cầu và bắt ở bên kia cầu).
Nếu đi theo QL1 thì ra khỏi thị trấn Trảng Bom, đến gần trạm cân Dầu Giây sẽ có 1 chốt bắn tốc độ nữa, chốt này bắt thường xuyên và duy trì cả ngày luôn. Lúc về thì bắn ở giữa thị trấn và bắt ở cuối thị trấn.
1 trạm lưu động ở đoạn giữa Trảng Bom và Dầu Giây.
Sang QL20 thì ít bắn tốc độ hơn.
Còn nếu bạn rành đường thì tới Trảng Bom có thể đi đường Sông Trầu - Cây Gáo - Gia Kiệm (tới ngã tư bưu điện Trảng Bom thì rẽ trái). Đi đường này là thẳng ra tới Gia Kiệm luôn, tránh hết tất cả các trạm CA :D Đường Sông Trầu mới nâng cấp, chạy khá ngon lành.
Hồi m đi ĐL thì đi ngày thường, ko lễ tết, ko gặp chốt CA nào cả, đi 1 mình nên cứ tà tà vừa chạy vừa nghỉ. Ở Đức Trọng có thác 7 tầng thấy bảo đẹp lắm mà chưa có dịp ghé qua. Bạn có ghé thì khoe ảnh cho ngắm ké với nhé.

p/s: có chị bạn mở nhà nghỉ ở trung tâm ĐL, cần lấy số thì pm

Cũng phải xem lộ trình đi thế nào nữa chứ nhỉ?
Nếu là mình thì m sẽ đi theo đường tránh Biên Hòa (đoạn này có chốt bắn tốc độ ở gần cuối, chỗ đi lên cầu vượt đường sắt, CA thường bắn ở bên này cầu và bắt ở bên kia cầu).
Nếu đi theo QL1 thì ra khỏi thị trấn Trảng Bom, đến gần trạm cân Dầu Giây sẽ có 1 chốt bắn tốc độ nữa, chốt này bắt thường xuyên và duy trì cả ngày luôn. Lúc về thì bắn ở giữa thị trấn và bắt ở cuối thị trấn.
1 trạm lưu động ở đoạn giữa Trảng Bom và Dầu Giây.
Sang QL20 thì ít bắn tốc độ hơn.
Còn nếu bạn rành đường thì tới Trảng Bom có thể đi đường Sông Trầu - Cây Gáo - Gia Kiệm (tới ngã tư bưu điện Trảng Bom thì rẽ trái). Đi đường này là thẳng ra tới Gia Kiệm luôn, tránh hết tất cả các trạm CA :D Đường Sông Trầu mới nâng cấp, chạy khá ngon lành.
Hồi m đi ĐL thì đi ngày thường, ko lễ tết, ko gặp chốt CA nào cả, đi 1 mình nên cứ tà tà vừa chạy vừa nghỉ. Ở Đức Trọng có thác 7 tầng thấy bảo đẹp lắm mà chưa có dịp ghé qua. Bạn có ghé thì khoe ảnh cho ngắm ké với nhé.

p/s: có chị bạn mở nhà nghỉ ở trung tâm ĐL, cần lấy số thì pm
Đà Lạt có nhà chị mình ở trên này rồi :D

mình tính đi lúc 2-3h sáng thì liệu có công an ko mấy bác. qua đồng nai là khỏe rồi :D
giờ này đi thì ko gặp CA nhưng sẽ gặp cướp nhé
Đi chơi thì nên đi tà tà, thoải mái thôi, giữ sức đi đường dài. Đi ĐL thì đường đi cũng là 1 quãng đường trải nghiệm, dọc đường có nhiều thắng cảnh mà bạn có thể dừng chân nghỉ lại.
Ở Madagui có KDL rất rộng, thiết kế cảnh quan đẹp, có thể cắm trại qua đêm...
Bạn cũng có thể đi buổi chiều, ngủ lại ở Bảo Lộc, sáng sớm bắt đầu lên đèo BL, ngắm nhìn sương mù giăng trắng xóa trong nắng ban mai...tuyệt lắm.

giờ này đi thì ko gặp CA nhưng sẽ gặp cướp nhé
Đi chơi thì nên đi tà tà, thoải mái thôi, giữ sức đi đường dài. Đi ĐL thì đường đi cũng là 1 quãng đường trải nghiệm, dọc đường có nhiều thắng cảnh mà bạn có thể dừng chân nghỉ lại.
Ở Madagui có KDL rất rộng, thiết kế cảnh quan đẹp, có thể cắm trại qua đêm...
Bạn cũng có thể đi buổi chiều, ngủ lại ở Bảo Lộc, sáng sớm bắt đầu lên đèo BL, ngắm nhìn sương mù giăng trắng xóa trong nắng ban mai...tuyệt lắm.
nghe kể mà ham :oops:

Tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa nè bạn.... quan trong nhất là chỉ bỏ tiền lẻ, tiền ít trong túi để bôi trơn ko bị mất quá nhiều.
Còn lại cứ căng theo bảng tốc độ mà chạy...
Theo luật mới tất cả biển giới hạn 40km/h bị nhổ hết rồi. Nên giờ chỉ lo biển 50km/h thôi.
Bạn nên đi từ 16h đến ĐL khoảng 23h30 nghĩ 3 chặng, chạy đúng luật (lúc còn bảng 40km/h) giò thì nhanh hơn đó.
An toàn, khỏe khoắn...chứ vừa chạy vừa canh này kia rối trí, nguy hiểm. Mùa này xe du lịch chạy ghê lắm.
- Kinh nghiệm bản thân. Nếu bạn thích tốc độ thì để ý mấy anh xe bự chạy ngược... cách nhá đèn & lắc tay thì cứ chạy thả ga....
Xe du lịch cùng chiều chạy nhanh thì bạn cũng nhanh...vì tụi đó rành đường, rành công an nhất :D

qua đc đoạn Đồng Nai là ok rồi, từ đó trở lên trước mình đi hầu như k thấy, lên tới Đạ Oai thì chạy thoải con gà mái

qua đc đoạn Đồng Nai là ok rồi, từ đó trở lên trước mình đi hầu như k thấy, lên tới Đạ Oai thì chạy thoải con gà mái
thì mình chỉ sợ khúc đồng nai thôi. ngán tụi csgt ở đây lắm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,939
171,012
Latest member
doithuongsunwin
Back
Top Bottom