[Review] Bão Sơn Tinh tại Nam Định

hanhyes

Hero
Reactions
1,915
MR
0.018
Có bác nào ở Nam Định không review thêm cho ae MMO biết hoàn cảnh khốn khổ của chúng ta.
Em đang chạy máy phát điện review cho các bác đây.
Bão về NĐ từ 20h tối qua
Gió giật cấp 12,
- Thiệt hại về người: đang thu thập
- Thiệt hại về tài sản: 620 tỷ đồng
- Thiệt hại về cây cối: 121,346 cây
- Thiệt hại về vật nuôi: 2,311 con

Một vài hình ảnh update cho AE:

Các bạn vào xem chuyển động của cơn bão Sơn Tinh qua vệ tinh tại đây, ở ô cuối HD south east asia, rồi bấm vào movie để xem (hình nhỏ thứ 4)
http://weather.is.kochi-u.ac.jp/index-e.html
Có thể nói là càng được đầu tư nhiều thì đài khí tượng nhà ta càng củ chuối :(

Ôi em ở Nam Định đây, nhìn ảnh bọn nó post trên facebook thấy quê mình xơ xác , thương quá, Nhà em thì không sao, nhưng mà nhà họ hàng ở quê thiệt hại nhiều lắm, nhà ông bây giờ vẫn còn chưa liên lạc được, không biết thế nào rồi nữa :((. Nhà mấy thằng bạn cũng có đứa bị tốc mái

"...tin bão vào nhà lòng con chua xót...đứng ngồi không yên....." Mình ở Hải Hậu nè! Nhưng đang sống ở HCM... call về hỏi thăm thầy u ko được vì mất điện và trạm BTS hỏng hết! cố gắng rà tần sóng của các anh chị em trong bản cuối cũng cũng được một số và nghe nhà mình thiệt hại như sau: Mái ngói đỏ au đã được bão xếp gọn lại một chỗ, một số viên mất tích đâu không biết, chuồng heo đã không còn mái, 20 con vạc nhà mình nuôi tuy không con nào chết nhưng được một trận khiếp vía không biết nó còn kêu được ko nữa ( chim mồi mà)...chỉ có mấy con cá dưới ao là thích thôi....Thương cha nhớ mẹ, cố gắng làm mmo gửi tiền về cho cha mẹ sửa nhà...

Bonus thêm quả tháp bị sập của ND, thằng bạn mình pose hình troll vờ lờ

Attachments

130.7 KB · Views: 9
"...tin bão vào nhà lòng con chua xót...đứng ngồi không yên....." Mình ở Hải Hậu nè! Nhưng đang sống ở HCM... call về hỏi thăm thầy u ko được vì mất điện và trạm BTS hỏng hết! cố gắng rà tần sóng của các anh chị em trong bản cuối cũng cũng được một số và nghe nhà mình thiệt hại như sau: Mái ngói đỏ au đã được bão xếp gọn lại một chỗ, một số viên mất tích đâu không biết, chuồng heo đã không còn mái, 20 con vạc nhà mình nuôi tuy không con nào chết nhưng được một trận khiếp vía không biết nó còn kêu được ko nữa ( chim mồi mà)...chỉ có mấy con cá dưới ao là thích thôi....Thương cha nhớ mẹ, cố gắng làm mmo gửi tiền về cho cha mẹ sửa nhà...

Cậu nghĩ và thương Bố Mẹ thế thật là tốt,tớ ko quê ở đó nhưng đêm qua cũng thức trắng, đọc những dòng comment của các anh chị trên vnexpress mà xót lòng quá, mong sao bà con vùng bão sớm ổn định cuộc sống !

Nghe nói thiệt hại ở Nam Định lên đến 900 tỷ đồng rồi!

call về cho thầy u thông báo nhà mình thiệt hại tầm khoảng hơn 20tr! hic hic hic! Chẳng biết các cụ trồng lúa khi nào mới đủ số tiền đó! hic hic....!

call về cho thầy u thông báo nhà mình thiệt hại tầm khoảng hơn 20tr! hic hic hic! Chẳng biết các cụ trồng lúa khi nào mới đủ số tiền đó! hic hic....!
May mà Nghệ An chỗ mình ko sao? Nhớ đợt bão mấy năm trước, nhà mình cũng bị thiệt hại vì bão, viết đơn lên nhà trường xin hỗ trợ mà cũng không được gì! Năm nay thì lụt vừa xong lại đến bão!

- - - Updated - - -

May mà Nghệ An chỗ mình ko sao? Nhớ đợt bão mấy năm trước, nhà mình cũng bị thiệt hại vì bão, viết đơn lên nhà trường xin hỗ trợ mà cũng không được gì! Năm nay thì lụt vừa xong lại đến bão!

năm nay nghe nói bão to, nước lớn lắm :(
sắp tới có bão thủy tinh mới ghê hơn :binhsua09:

Xuân Trường nhà e cũng thê thảm lắm..xác xơ luôn..nc ngập trắng lên đầu gối, cá tôm đc bơi lội tự do trên sân
Nhà ông bị bay mất mấy viên ngói
:binhsua04:

Tháng này bớt ra ít tiền làm offer gửi về cho thầy u sửa nhà! từ đầu tháng đến h mới được 1,5k$ còn 3 ngày nữa cuối tháng, thức trắng mấy đêm cày thêm cho tròn 2k. trích ra 500 gửi về cho thầy u sửa nhà!

Tháng này bớt ra ít tiền làm offer gửi về cho thầy u sửa nhà! từ đầu tháng đến h mới được 1,5k$ còn 3 ngày nữa cuối tháng, thức trắng mấy đêm cày thêm cho tròn 2k. trích ra 500 gửi về cho thầy u sửa nhà!
Làm offer mà được nhiều vậy ta! Như vậy giúp thầy u thì cũng đỡ được phần nào rồi!

Bão sơn tinh đã như này rồi, không biết bão Thủy tinh sẽ ntn đây :binhsua10:

uhm cậu! mình là ít đó! tại mình chiến solo nên chỉ được nhiêu đó! mấy thằng bạn mình nó tuyển mem thán nó 5 đến 6k.
Thì cũng phải lên trình Pro mới được vậy chứ! Không thì ai cũng giàu rồi :D

Mọi người nên trách dự báo thời tiết và trung tâm phòng chống lụt bão tỉnh Nam Định đã quá chủ quan trong việc cảnh báo và có các kế hoạch phòng chống bão lần này. Những cơn bão khác mình thấy còn có người đi chặt cây, phát quang cành, khơi thông dòng chảy. Đợt vừa rồi chẳng có. Tới tận 6h mình mới đi xe máy từ quê thằng bạn về, về tới TP NĐ là 8h tối đúng tâm bão nghĩ lại còn thấy mình thật may mắn.
Nhiều bà con vùng biển nuôi hải sản đợt này mất trắng. hix

Mọi người nên trách dự báo thời tiết và trung tâm phòng chống lụt bão tỉnh Nam Định đã quá chủ quan trong việc cảnh báo và có các kế hoạch phòng chống bão lần này. Những cơn bão khác mình thấy còn có người đi chặt cây, phát quang cành, khơi thông dòng chảy. Đợt vừa rồi chẳng có. Tới tận 6h mình mới đi xe máy từ quê thằng bạn về, về tới TP NĐ là 8h tối đúng tâm bão nghĩ lại còn thấy mình thật may mắn.
Nhiều bà con vùng biển nuôi hải sản đợt này mất trắng. hix
Chính xác! Mình cũng nghe mọi người nói do trung tâm khí tượng thủy văn và dự báo thời tiết nói là tâm bão không vào Nam Định nên mọi người mới chủ quan không phòng chống bão lũ. Mấy ông cán bộ nhà nước TW đợt này không có lời giải thích cụ thể thì cũng khối ông về quê với Nguyễn Khuyến đó!

Announcements

Forum statistics

Threads
418,741
170,832
Latest member
doantuan

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom