SCAM Report vmmmo - Nuốt tiền, ko BH, ko refund?

Status
Not open for further replies.
Thực ra mà nói , báo die nhiều quá thì bạn nghi ngờ người ta dùng làm die . Nhưng ko phải . Nếu bạn ko thích khách hàng như vậy có thể đề nghị refund mà ko cung cấp dịch vụ cho khách đó . Bản thân bạn "thanchetkenjin" cũng dùng bên mình mà hiện tại chưa thâys báo die . Mặc dù đã dùng khoảng 20 ngày

Bạn seller đổ thừa lý do đó là ko dc
- Rule có cấm dùng HMA nhưng bạn chỉ có thể mang rule áp dụng nếu bạn kia làm sai rule dẫn đến die vps :oops:, đằng này vps die do bão, nói thẳng ra là acc đâm, bị thu hồi chứ ko phải do sai rule dẫn đến die :rolleyes:. Azure của mình xài hma, ssh port forward cả trăm port 1 lúc nó chạy còn nhanh hơn ấy chứ :D, đổ thừa do HMA die là ko dc:mad:
- Bây giờ seller đã cạn tàu ráo máng thế thì thớt chơi tới luôn đi. Giờ thớt bắt bạn kia cung cấp proof thớt xài HMA trên VPS dẫn đến die, đố seller chứng minh dc đấy :D
T đã bảo hành đến lần 3 rùi, còn thích PROOF chủ theard xài HMA thì có đây. cậu ấy nói. t ko vu khống nha!

Haiz bạn ấy dùng HMA nhưng có làm mất quyền remote đâu. Seller này đúng là vẫn chày cối. VPS die là do acc azure chứ có fai là do dùng hma làm mất quyền remote đâu. Mình chả hiểu sao lại có thể lí xự cùn như vậy

T đã bảo hành đến lần 3 rùi, còn thích PROOF chủ theard xài HMA thì có đây. cậu ấy nói. t ko vu khống nha!
Proof sử dụng HMA sai rule dẫn đến sai VPS, tớ nói tiếng Việt mà :D

đã ngu còn toee ra nguy hiểm

Ai chả biết là chủ thớt xài HMA mà còn phải chụp ảnh , thớt có bảo ko xài đâu mà bảo nguuwoif ta cãi

Nói chung ông *** hiểu gì vì ông ko reg vps , ông chỉ biết bán thôi
tiền cưa đôi , giờ die thằng reg kia báo ko reg đc nữa , ko ai chịu lòi tiền ra refund thì cứ chày cối cãi

ngu còn ko chịu tiếp thu - các chuyên gia vps phân tích cho mà hiểu thì lại thích chày cối và cù nhầy

Hãy refun đi cho họ đi , trước tớ refun 1 buổi sáng gần 10 chai cho khách , đừng làm hổ thiện lương tâm nữa :)

Mod pm admin vào xử luôn là xong. Loại seller bẩn bựa thế này còn để tồn tại thì còn nhiều trường hợp report như thế này nữa.

hàng die thì phải refund là đúng rồi. :( vps die là do acc azure bị sup thôi

giờ chốt lại vấn đề là VPS của chủ thread die hay tất cả đều die (nói cách khác là die account) ? Nếu như @vmmmo đã thừa nhận là đang bão và die tới 90% không bảo hành được thì refund đi còn chày cối gì nữa. Rules cậu tự đặt ra là:

- Bảo hành chậm nhất 24h kể từ lúc khách yêu cầu
- Trường hợp ko có hàng để đổi lấy VPS sẽ trả lại tiền sau khi trừ ngày sử dụng

vậy mà bây h khách kêu bảo hành (khách khác chứ ko phải chủ thread) cậu phán là "đang bão mà", một cách khách quan mình nghĩ tất cả đều nhìn nhận rằng cậu đang quá chầy bửa.

mọi người đều đã nhận thấy là th seller có ý định scam $ của nhiều khách hàng rồi, ng thì nó lấy lí do bão, ng khác thì nó lại lấy lí do hma (nhưng hoàn toàn ko làm mất quyền remote) => banned th seller bẩn bựa và lấy $ bảo hiểm đền bù thiệt hại cho ng mua thôi,

Dựa theo bằng chứng mà nói chuyện đi seller đưa ra proof xài HMA die thì thắng vậy thui còn ko thì refund cho ng ta :)

hàng die thì phải refund là đúng rồi. :( vps die là do acc azure bị sup thôi
chủ yếu là bác seller kia ko muốn refund :D nên viện cớ ko bảo hành

Thế cuối cùng là dù ông kia sai thì cũng ko biết chờ đến lúc nào mới được refund từ bảo hiểm à T_T
Còn cái ông vmmo gì đấy kiếm lý do nào tốt hơn mà vin vào, tôi mua trên forum này nhiều rồi. Tháng trước tồi vẫn dùng HMA trên azurre của xteen, đi du lịch cả tháng về vps vẫn sống nhăn răng. Tháng này đang còn một đống của thaikhang vs lexus đang live ầm ầm, có mỗi vps của ông die tùm lum. Cần thì tôi nhờ mấy seller vào confirm.
Nên hoặc ông refund hoăc ko refund thì biến mẹ khỏi forum chứ đừng có vào đây rồi nói tôi dùng HMA này HMA nọ chỉ tổ làm mọi người tốn thời gian chửi một thằng ngu thôi.

Gió quá tai ^^ . Bên nào cũng gang vs nhau hết cả . Hai bạn chém nhau như smackdown ấy, sao 2 bạn ko cùng các mod có thẩm quyền giải quyết và nc bằng yh hay skyper cho xong đi đem nhau lên đây chi hỉ . Ý kiến khách quan thôi . Nhỡ newbie lần đầu vào mmo4me thấy cảnh này thì sao chắc chạy mất dép quá . Haizzaaa....

newbie vào thì nên đọc mấy mục scam trước để biết đường mà tránh :)

shin đang onl kìa, up lên cái cho nó lẹ.

Kính thưa các bạn. Ông này mình bảo hành đến lần thứ 3 rồi. sau đó chính cậu ấy nói chạy HMA trên VPS. Trong Rule của mình có ghi rõ cấm chạy trên VPS, Die VPS ko bảo hành.
Nên mình ko BH tiếp cũng ko FULL refund.
vụ này tùy bQT xử lý. Cám ơn
3 hay 100 lần cũng thế thôi, vps chưa hết hạn thì bảo hành là quyền và nghĩa vụ của ông, ko muốn bảo hành thì trả lại tiền người ta. còn ko muốn nôn tiền thì tiếp tục bảo hành tiếp. Làm éo gì có thể loại ko bảo hành cũng ko refund, nói mà muốn ị vào mõm mày quá

để admin vào banned tên reseller bẩn bựa đó rồi lấy tiền bảo hiểm bồi thường thiệt hại cho ng mua, chứ cãi nhây với nó làm gì

Lúc đầu mình ko định sử dụng dịch vụ của VMMMO nhưng thấy topic tuyển ref Ptu đang lúc mình cũng thiếu tool nên đóng tiền để có luôn tool +VPS

Nhưng ai zè , đóng tiền xong "năn nỉ" mãi cũng ko cấp tool + acc pre hay những gì đã hứa , chỉ đc 1 con VPS sài 10 ngày là die ! PM suppor nhận đc 1 câu xanh rờm

VMMMO cho mình hỏi mình cũng mua Vps , ko chạy HMA ko vi phạm rule ! vậy mà cũng KHÔNG ĐƯỢC BẢO HÀNH , pm cho cậu mấy chục câu thì cậu chỉ trả lời có vẻn vẹn 2 dòng !
sau đó pm mấy lần cũng ko thèm trả lời ... đến hôm nay là ngày thứ 4 rồi đó bạn ! PM cũng ko trả lời lấy 1 câu ! công nhận Trader như bạn dạo này BẬN quá , chưa thấy nhiệt tình ở đâu hết :

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week

Most discussed of week