Report mmo4me charrity phát cháo tại bệnh viện Ba Vì tuần III tháng 10/2017

Status
Not open for further replies.

huynga1988

Staff member
Moderator
Reactions
815
MR
0.934
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook

Sáng nay (15/10/2017),nhóm MMO4ME Charity tiếp tục hoạt động chia sẻ yêu thương với hoạt động phát cháo sáng chủ nhật hàng tuần tại bệnh viện Ba Vì - Tuần III/tháng 10,năm 2017.
Hơn 300 suất cháo và sữa đã được trao tận tay các bệnh nhân.Trong lần phát cháo này,nhóm nhận được sự ủng hộ từ:
+ Bạn Trang Ta: 200k.
+ Chị Bích Thủy: 1 triệu.
+ Nhóm Cafe Sáng: 500k.
+ Thầy Nguyễn Sơn: 300k.
+ Em Vân Anh (Thế giới sữa): 100k.
Xin cảm ơn tấm lòng của các anh em MMO4ME đã chung tay ủng hộ để nhóm hoạt động được những chương trình nhân văn,ý nghĩa này!
Xin cảm ơn tấm lòng nhiệt thành của thầy giáo (thầy Sơn),của gia đình bác Sửu Luận cùng toàn thể các cô chú và anh chị em trong đội cháo: Sơn Tây,Ba Vì,Hà Nội.Mọi người đã góp của,góp công không quản đường xá xa xôi vẫn tới đúng giờ và hỗ trợ cùng nhóm nấu những suất cháo nghĩa tình trao tới tay các bệnh nhân,giúp họ có thêm niềm tin để chiến đấu với tật bệnh!
Cảm ơn sự nhiệt tình hỗ trợ của chị Tuyết Nguyễn để mọi người ở xa không phải hấp tấp tới sớm.
Chi tiết thu - chi tại: goo.gl/z95o15

Biết là các ông làm tình nguyện, nhưng phải đảm bảo hợp vệ sinh tý chứ, đã làm thì đừng làm qua loa như thế.
Nhìn qua cái ảnh thấy các ông dùng gậy tre quấy như quấy cám lợn, tay thì tay trần, mồ hôi nhễ nhại kinh vãi ra được. Các ông nấu xong có dám múc cháo trong đó ra ăn không??
Nấu đồ cho bệnh nhân thì đeo bao tay khẩu trang vào nhìn cho nó sạch sẽ vệ sinh.

Biết là các ông làm tình nguyện, nhưng phải đảm bảo hợp vệ sinh tý chứ, đã làm thì đừng làm qua loa như thế.
Nhìn qua cái ảnh thấy các ông dùng gậy tre quấy như quấy cám lợn, tay thì tay trần, mồ hôi nhễ nhại kinh vãi ra được. Các ông nấu xong có dám múc cháo trong đó ra ăn không??
Nấu đồ cho bệnh nhân thì đeo bao tay khẩu trang vào nhìn cho nó sạch sẽ vệ sinh.
1. Gậy tre mà bạn nói là cái đũa cả (bạn đã comment là "cám lợn" thì bạn là người bắc,bạn hiểu cái đũa cả là gì chứ?).Tớ xin nhắc là ĐÂY LÀ THỨ TỪ NGÀY XƯA CHO TỚI BÂY GIỜ ĐƯỢC CÁC CỤ DÙNG ĐỂ NẤU ĂN ĐẤY Ạ.Dụng cụ này mua ngoài chợ rất ngắn,các thầy giáo tham gia cùng nhóm đã phải lặn lội chặt tre,vót,giũa cẩn thận đấy bạn ạ.
2.Tay trần: có ai động tới thức ăn mà cần phải bảo tay không bạn? >> vô lý.
3. Bạn nên mường tượng vì bạn không đi thực tế,bạn mới thấy việc nấu một nồi 100 lít so với nồi 2 -3 lít ở gia đình bạn đâu.
Mọi thứ xuất phát và đến từ tình người.Chúng tớ luôn vét cháy nồi cháo để ăn sau chương trình cho đỡ lãng phí đấy bạn ạ.
Đây là hình ảnh mọi người vét cháy nồi cháo để ăn sau khi phát xong và cọ rửa đồ nấu.Nó không mấy mỹ quan nên tớ ko post,nhưng nay vì những comment của bạn nên tớ sẽ post để bạn và mọi người thấy:

Last edited:

chắc chưa bao giờ thấy người ta nấu ăn số lượng nhiều ~_~

Chỉ 1 cậu: Buồn cho các thanh niên không bao giờ biết chịu tiếp thu ý kiến của người khác. Cuộc đời hay hay dở là do thái độ mà ra cả thôi. Hihi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,656
170,749
Latest member
Medicare

Most viewed of week

Most viewed of week