Report con cho longthienvn

Status
Not open for further replies.
Tui cũng định hỏi... hình như bạn long gì đó ko đề cập đến việc đã nc với 2 nick exchange :| mà nếu thấy 2 nick khác nhau phải biết là scam rồi chứ... sao giao dịch ẩu thế @@

mình đã check nik kia dư chữ s rồi ,nên mình đã ko gd với thằng đó và gd với thằng này !!!!!!!!!!!!!!

úp cả 2 log của 2 thằng lên đây đi bác! làm 1 bài report hoàn hảo xem :binhsua129:

Đây nè bác ,bác xem rồi phân tích giúp mình , mình chưa chửi thề mà bác ấy đã chửi mình !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

:)) vấn đề là sao lại có chữ s thay chữ r ở cái nick bác iExchanger ( chức năng mới của yh chăng ) :binhsua135:

WDF 2 cái proof của 2 người, chả lẽ thằng scammer giả 1 lúc 2 nick :-?

. .

Last edited by a moderator:
1 người có thể dùng 2_3 nick ai biết được lòng người ví dụ đi scam mà vẫn giữ thể diện mà lại scam dễ thì có thể làm như sau, tạo 1 nick chính là vl.1, 1 nick là vl_1 đều là của mình, nếu người kia sơ ý ko đọc kỹ thì sẽ bị lừa, biết mình bị lừa thì làm sao được rõ ràng là giao dịch với vl_1 mà haha thằng vl.1 có dg đâu, các bác để ý nhé, tại sao thằng vl_1 biết thằng exchang có ý dg với thằng vl.1 mà pm để lừa đảo. Có thể giải thích là 2 cái nick VL đấy đều là của 1 thằng ( như chủ thớt đã nói rồi bị 2 nick thăng đó spam làm rối óc ) cái chiêu lừa này quá đơn giản. :binhsua146:

Đọc một hồi loạn hết cả lên. Mình tổng hợp lại log chat của 2 người để ai pro xem xét nhé.

Giao
dịch
(1)
Nick 4rum
(2)
Yahoo
(3)
Chat với Yahoo
Lượng tiền giao dịchNội dung
(a)longthienvnkunf.alonewmz.exchanges(2) sell 116 PMkunf.alone đã send PM qua U4940782 -> ko nhận được Ngân lượng
(b)iExchangerwmz.exchangerkunf_alone(3) sell 50 WMZKhông giao dịch do nghi ngờ Scam
longthienvnkunf.alonewmz.exchangersPMKhông giao dịch

Mình nhận thấy là các nick Fake đều pm trước với 2 nhân vật chính, không loại trừ đây là nhân vật X - do 2 người đều có ý định giao dịch và công khai trên topic Sell 500PM.

Giao dịch (a) có phần vô lý vì chủ Topic (iExchanger) đang Sell PM chứ không Buy.
Giao dịch (b) không được thực hiện nên iExchanger không mất tiền gửi đi -> Làm gì có giao dịch Ngân lượng mà 1 số người đòi xem :)

Cả 2 nhân vật chính đều chat với người - không đúng là người muốn giao dịch (nhân vật X) Có 3 khả năng xảy ra:
- longthienvn là X
- iExchanger là X
- Nhân vật thứ 3 là X

Để xác nhận những cái này

Bước 1: Teamview acc PM của longthienvn kiểm tra giao dịch như đã nêu.
+ Nếu không có: longthienvn Scam và cố tình hạ uy tín người khác
+ Nếu có: làm tiếp bước 2

Bước 2: Những bạn đã Giao dịch với iExchanger vào confirm xem acc PM trên của phải của iExchanger không.
+ Nếu không phải: Bác longthienvn bị Scam (hoặc giả vờ bị Scam) iExchanger không liên quan.
+ Nếu phải, làm tiếp bước 3

Bước 3: Teamview acc PM của iExchanger xem có giao dịch nào nhận được tiền hay không là xong.
- Nếu có giao dịch: iExchanger Scam -> trả lại tiền cho longthienvn. Mod đóng dịch vụ của Exchanger này.
- Nếu không có giao dịch: longthienvn Scam

Những việc này nhờ Mod làm là xong. Ngu ý của mình, mọi người đừng ném đá.

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,738
172,801
Latest member
Janhiira

Most viewed of week