Report Chuyến Đi Thăm Anh Đào Lần 2 Ngày 14-1-2014 Tại Chợ Rẫy

Status
Not open for further replies.

chemgio

Moderator
Reactions
4,472
MR
20.067
Insuree Balance
2242|100
sau khi được mình share về trường hợp của anh chị lên facebook các nhóm từ thiện khác thì anh chị đã nhận được nhiều sự giúp đỡ hơn cho nên bây giờ anh chị đã vui hơn nhiều ,nghe nói tuần sau sẽ xuất viện ,tuyen nguyễn vợ tunvit vào viết report nha em ,a cho mấy cái hình lên trước :D ,nhóm đã trao nốt số tiền quyên góp ủng hộ của anh chị em mạnh thường quân tới tay chị giàu vợ anh đào là 2t500k cho đợt sau này,do bây giờ anh chị cũng đã nhận được nhiều sự giúp đỡ từ các nhóm từ thiện khác và nhóm của tụi mình cũng đã quyên góp ủng hộ và đi thăm trao tiền cho anh chị 2 lần rồi nên mình cũng xin phép đóng topic kêu gọi quyên góp ủng hộ cho anh chị cảm ơn tất cả mạnh thường quân đã giúp đỡ anh chị vượt qua sự khó khăn này :D

bài viết report dưới đây là của tuyền nguyễn vợ tun vịt mình chỉ edit vào thôi :D

Trước khi viết Report cho em gửi lời cảm ơn đến anh Giáp, nhờ có anh nên em mới được tận mắt nhìn thấy và tận tay trao số tiền của hội mình quyên góp được cho vợ chồng anh Đào. Hình thì anh @chemgio post tối qa rồi :D nên giờ em chỉ RP lại thôi ạ.

Cảm giác lúc gặp anh chị thật khó tả, cảm thấy thương nhiều hơn thấy sợ, ( sợ do chính bản thân mình nhát từ nhỏ, khi nhìn thấy máu hay những vết thương như vậy.) nhìn thấy những vất vả và khó khăn hằn lên trên khuôn mặt chị, chị vui mừng khi gặp lại người đã giúp đỡ mình nhiều lần ( là A.Giáp ) :D chị vui mừng khi được chúng ta cùng chia sẽ, chị nói trong hạnh phúc, chị nói chị giữ số điện thoại của tụi em lại, mai mốt chị làm có tiền chị gửi cho tụi em một ít để tụi em đi giúp đở người khác- người khổ. Bản thân chị là phụ nữ, nuôi ba con nhỏ dưới quê và chồng chị bất ngờ bị tai nạn nên bây giờ mọi việc chị phải gánh lên đôi vai thêm nhiều hơn nữa, chị nói chuyện vui vẻ lắm, chị cũng có nói tình hình sức khỏe của anh cũng khỏe nhiều rồi, chắc khoảng một tuần nữa thì bác sĩ cho về nhà. Có lẽ anh về nhà nằm thì chị đỡ vất vả và đở phải lo nhiều hơn về tiền viện phí, tiền ăn, tiền thuôc, nên chị có vẽ vui lắm. Mấy anh em cũng chúc sức khỏe vợ chồng anh chị, rồi khuyên chị cố gắng giữ gìn sức khỏe để còn lo cho anh, lo cho gia đình, xong xin phép chị ra về. Chị cảm ơn không ngớt lời, còn chúc cho mấy anh em ráng học giỏi và khỏe mạnh để còn giúp đở được nhiều người.

Trao cho chị số tiền mà anh em quyên góp được rồi ra về, ngẫm nghỉ lại trong cuộc đời này, mình còn may mắn hơn nhiều người, vì ít ra mình bị đau một chút có người chăm, có người lo, có tiền mua thuốc tẩm bổ...

Cuộc đời ngắn ngủi lắm, hãy luôn chia sẽ và mở lòng nếu như tất cả chúng ta có thể. Hãy sống bằng tất cả trái tim thì bạn sẽ luôn nhận lại những hạnh phúc :)

P/s : Em đi như thế nào em thuật như thế đó thôi, có thêm một ít văn hoa cho suôn vần :D có gì sai xót bỏ qua cho em.

Last edited:
like mạnh :D

nhìn mặt chị hạnh phúc quá

nhìn mặt chị hạnh phúc quá
chắc chị đang lúc khó khăn nhất, dc nhóm chúng ta giúp đỡ, nên tạo thêm động lực cho chị nữa !

@tuyennt điểm 10 cho chất lượng về bài viết nhé, chất lượng tấm lòng vàng của em và tunvit ấy ,lần nào đi từ thiện của nhóm hầu như nhóm bubuteam của em đều góp mặt và giúp đỡ cả :D nhất là @Takashinmaya có công rất lớn trong việc chụp hình và làm video cho nhóm ,hy vọng em ấy sẽ sớm lấy lại phong độ và trạng thái tốt nhất để cho ra lò nhiều thước phim hay và hình ảnh đẹp :D

@tuyennt điểm 10 cho chất lượng về bài viết nhé, chất lượng tấm lòng vàng của em và tunvit ấy ,lần nào đi từ thiện của nhóm hầu như nhóm bubuteam của em đều góp mặt và giúp đỡ cả :D nhất là @Takashinmaya có công rất lớn trong việc chụp hình và làm video cho nhóm ,hy vọng em ấy sẽ sớm lấy lại phong độ và trạng thái tốt nhất để cho ra lò nhiều thước phim hay và hình ảnh đẹp :D
Dạ thay mặt bubuteam cảm ơn anh, chia sẽ cái gì được thì chia sẽ thôi anh hihi. Cố gắng phát triển lớn mạnh nữa để được đi nhiều nhiều :D

Dạ thay mặt bubuteam cảm ơn anh, chia sẽ cái gì được thì chia sẽ thôi anh hihi. Cố gắng phát triển lớn mạnh nữa để được đi nhiều nhiều :D
anh thì hy vọng phát triển lớn mạnh hơn để có thể tổ chức làm từ thiện thường xuyên hơn không những đi gần mà còn đi xa ,không những chỉ giúp người miền xuôi mà còn giúp người miền ngược ,nói chung là phát triển lớn mạnh hơn để có thể giúp được nhiều người hơn :D

anh thì hy vọng phát triển lớn mạnh hơn để có thể tổ chức làm từ thiện thường xuyên hơn không những đi gần mà còn đi xa ,không những chỉ giúp người miền xuôi mà còn giúp người miền ngược ,nói chung là phát triển lớn mạnh hơn để có thể giúp được nhiều người hơn :D
Dạ, hy vọng và cố gắng thôi anh @chemgio ơi :D vì đâu chỉ có 1-2 người khổ :D hehe. cứ kiu gọi hết mình, ai giúp được thêm gì cho nhóm thì giúp hehe

Up lên cho mọi người cùng thấy những hành động đẹp !

Chúc a mau chóng khỏe mạnh trở lại !

Last edited by a moderator:
a đào đã được nhiều nhóm khác giúp đỡ sau khi mình share thông tin của a đào cho các nhóm từ thiện khác ,hiện tại anh đào và vợ đã xuất viện về nhà rồi ,không còn ở bệnh viện nữa :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,822
170,896
Latest member
duycutekg97

Most viewed of week

Most discussed of week