Report Refund bảo hiểm quangdx - Ai bị scam vào báo danh

Status
Not open for further replies.
Tình hình vừa qua @quangdx chính thức trở thành scammer và có khá nhiều bạn lập topic report scam cũng như lập topic đòi refund bảo hiểm của quangdx. Nay mình xin lập topic chung để tổng hợp lại những ai là nạn nhân bị @quangdx scam để tổng kết lại số tiền bị scam và gửi lên BQT xem xét refund.

Ai bị @quangdx scam vui lòng gửi thông tin tại đây theo mẫu sau:
Code:
- Nick forum của người bị hại: ..............

- Số tiền bị Scam: .............

- Tất cả các bằng chứng chứng minh mình bị scam!

Nhân đây cũng nhờ Admin @Shin gửi thông tin veri của @quangdx để tiện cho mọi người đều tra truy tìm scammer!

Ai có thêm thông tin về scammer vui lòng cung cấp nhé! Các thông tin liên quan mọi người post ở đây luôn nhé để tránh có thêm nhiều topic làm loãng forum!

Thanks

--------------------------
Danh sách những người báo danh bị @quangdx scam:
- hoanghuytrieu : 500.000 VND
- CraftFox : 460k tiền 390 acc face
- dangtuyenhuan : 100$ tiền mua 5k mail yahoo + 5k hotmail
- trannamhoang : 50$

Last edited:
Reactions
4,342
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Tùy bạn thôi, nói sao cũng được, nó dìm hàng mình thì giờ nó gặt quả báo đó bạn ah

Mình nghĩ bạn cũng là loại người thích đi đâm chọc thui, chẳng ai có ý kiến gì với mình cả, trong khi bạn như là luật sư biện hộ cho quangdx đó

Xem lại cách nói chuyện của bạn đi, có phải bạn đang bênh vực cho cái xấu

Với lại mình cũng tự hào cái là ko scam bất cứ cái gì cả, đó chỉ là việc mình bảo hành ko tốt mà thôi
Cậu không dính dáng gì tới vụ Scam này hết thì vui lòng không comment nữa.
Cậu vô chém gió chỉ tổ làm rối thêm tình hình.
Còn nếu cậu muốn xử lý quangdx theo kiểu Giang hồ thì tự làm 1 mình đi chứ đừng vào đây mà anh hùng bàn phím nữa, Ok !?

Upvote 0

vuongha1155

Hero
Verified
Reactions
577
MR
1.864
$100.00
Ah, chắc là lúc mình và mọi người vào topic report th tmod quangdx chém đến mức sau này nó bị unset nick tmod thì lúc đó chắc bạn đang còn bị baned nên ko biết nhỉ =))

Lí do quan tâm bạn đặc biệt này:

1. Ở topic bạn bị report scam thì bạn cãi chày cối, ngang đúng "bản lĩnh" của scamer thường thấy. Cuối cùng cho thấy bạn đúng là có ý đồ xấu khi vào acc riêng của người khác mà bạn đã bán tận 2 tháng trước đó để "kiểm tra" => Baned vì tội scam

2. Sau thời gian dài vì các MOD, TMOD làm việc tích cực, baned toàn bộ nick clone sau đó của bạn nên bạn mới chịu bồi thường cho người bị hại, chứ cũng chẳng phải do tự nguyện ăn năn hối cãi gì

3. Trước chẳng thấy bạn mạnh bạo nói gì về th quangdx, đến h nó bị report, baned rồi, bạn mới hùng hổ đòi đập chết cả nhà nó =)) đâm chém nó =))
Ngay cả nạn nhân bị hại cũng chưa dám hùng hổ viết ra dòng chữ "chém chết nó" (có thể âm thầm làm) mà bạn đã mạnh miệng nói như vậy trong các topic nên gây "ấn tượng" để quan tâm coi bạn làm đc ko hay hô hào

4. Bạn và th scamer quangdx có vẻ là "đồng nghiệp" làm chung 1 loại dịch vụ

5. Trước bạn bị report thì th quangdx vào dìm hàng bạn rất khí thế, và sau này nó lòi mặt ra là con scamer, và bây h thì nó bị report thì bạn tiếp bước nó, liên tục dìm hàng nó = giống nhau quá = đáng quan tâm =))

6. Bạn rất mạnh miệng để xử nó, nên quan tâm bạn đặc biệt để xem bạn "hổ báo" hay là có khả năng làm thật để mọi người cùng nhau ủng hộ cho bạn ra tay :cool:

P/S: Topic này là topic của người bị hại vào báo danh và yêu cầu admin refund tiền bảo hiểm của th scamer quangdx.
Nếu bạn thật sự muốn "trừng trị" th scamer quangdx thì có thể qua đây này http://mmo4me.com/threads/1-so-thong-tin-lien-quan-den-scammer-quangdx-d.131172/ hơn là hô hào "hùng hổ suông " , có thể mọi người sẽ ủng hộ cả tài lực và vật lực cho bạn hành sự luôn đấy ;)

Mình cũng ko tranh cái với loại người như cậu ( loại người rãnh rỗi sinh nông nỗi), nói trắng ra thì đây là mối duyên nợ của tớ với quangdx, nó đã làm điều xấu với tớ thì giờ nó lãnh hậu quả, giờ tớ dìm hàng nó thì đó là ý ông trời rồi cậu ah, gieo gió gặt bão, cậu cũng chẳng liên quan gì mà phải lo cả

Dù cậu ko chấp nhận tớ thế nào đi nữa thì cậu phải chấp nhận 1 sự thật là: Cậu chỉ ghi nhớ 2 câu này là được

1/ Tớ hiện tại là người có thể ngẩng cao đầu ở trong fourm này
2/ @quangdx là một con vật súc xinh không bằng cầm thú ở trong forum này

Cho dù là tớ hay người khác muốn chém nó, giết nó thì đó cũng là điều phải làm để giệt trừ cái xấu thôi cậu ah, và nó đáng bị như thế ( trừ trường hợp nó ăn năn hối cải mà đền bù thiệt hại cho anh e )

Upvote 0
Đọc đến 58# thì thấy gần nửa của bạn @vuongha1155. Sao ko để mọi người vào báo danh scam. nói nhiều loãng topic! Xong đi ra thôi!

sory mọi người, tại có người rãnh rỗi sinh nông nỗi không có việc gì làm nên gây hưng đó mà

Nếu được mong mod xóa hết những comment trên để anh em vào báo danh

Một lần nữa xin lỗi tất cả mọi người

Upvote 0

socialbox

Banned
Reactions
22
MR
0.000
thấy mod với admin cũng chả giải quyết được gì chỉ thấy vào ban nick xong close topic :D >> quên nữa : vào dọa các mem ko dc comment loãng topic ko là xóa :D

các vụ dính đến mod thì trả lời qua loa :D

Upvote 0
sory mọi người, tại có người rãnh rỗi sinh nông nỗi không có việc gì làm nên gây hưng đó mà

Nếu được mong mod xóa hết những comment trên để anh em vào báo danh

Một lần nữa xin lỗi tất cả mọi người
Và nhắc cậu lần cuối, cậu không liên cang gì tới vụ scam của quangdx (nạn nhân, nhân chứng, đồng lõa...) nên cậu vui lòng rời khỏi Topic này (nếu có thể thì nên vào đọc thôi).
Mọi comment sau này của của sẽ bị coi là vi phạm Rule và xẽ bị xóa kèm cảnh cáo, sau cùng là banned nếu cậu cố tình vi phạm.

Upvote 0
Và nhắc cậu lần cuối, cậu không liên cang gì tới vụ scam của quangdx (nạn nhân, nhân chứng, đồng lõa...) nên cậu vui lòng rời khỏi Topic này (nếu có thể thì nên vào đọc thôi).
Mọi comment sau này của của sẽ bị coi là vi phạm Rule và xẽ bị xóa kèm cảnh cáo, sau cùng là banned nếu cậu cố tình vi phạm.
cứ ban tý lập acc khác :D đừng tỏ ra nguy hiểm

Upvote 0
Reactions
281
MR
0.000
Tùy bạn thôi, nói sao cũng được, nó dìm hàng mình thì giờ nó gặt quả báo đó bạn ah

Mình nghĩ bạn cũng là loại người thích đi đâm chọc thui, chẳng ai có ý kiến gì với mình cả, trong khi bạn như là luật sư biện hộ cho quangdx đó

Xem lại cách nói chuyện của bạn đi, có phải bạn đang bênh vực cho cái xấu

Với lại mình cũng tự hào cái là ko scam bất cứ cái gì cả, đó chỉ là việc mình bảo hành ko tốt mà thôi

You đã nói sai.

Suy nghĩ của mình là triệt để tiêu diệt tận gốc bọn scamer.

Tiêu diệt nó bằng sự thật, việc thật, del có phải hô hào suông nhé vuongha1155 = scamer virusfifa01 "đồng nghiệp" của con scamer quangdx.

Tao là tao cực ghét th c hó nào mở miệng ra là hùng hổ đòi chém, đòi giết. Cái tụi tao cần là tụi mày có thể làm thật kìa. Dùng tay cầm dao chém thật đi.
Tụi tao sẵn sàng ủng hộ điều kiện cho những ai đủ khả năng xử thật scamer.

Chúng mày hùng hổ miệng, cmt lung tung, chẳng những del giúp cho bọn tao tiêu diệt scamer mà còn đánh động lũ scamers, lôi lũ nhà báo lá cải, police online vô tình lướt qua 4rum ngó vào thì 4rum này sẽ tồn tại bao lâu, biết bao member sẽ thế nào.

Đợt trước vụ bọn tao bị scam là bọn tao đã âm thầm chuẩn bị xử thật th scam rồi. CLMN lũ c hó del liên quan nhảy vào phun *** đầy nào là đâm, nào là chém rất hùng hổ. CLMN, dám đi ko, ra yahoo tụi tao cho địa điểm họp rồi đến đi với tụi tao. Càng nhân nhượng nhắc nhở cmt nhẹ nhàng trong topic mà bọn tao đang âm thầm dùng xử vụ việc thì tụi nó càng làm càn, nhảy xổ vào cắn sủa nhiều hơn.

Ngay từ lúc you xin xỏ unbaned nick để chui lại vào 4rum vì các mod, tmod baned ko chừa 1 nick clone nào của you thì ta và mọi người đã để ý you rồi.
levanlong1155 said:
không unband nick cũng được, nhưng mình chỉ cần có 1 nick để hoạt động forum, chứ lập nick mới bị ban hoài chán quá
http://mmo4me.com/threads/nho-mod-legialoc-giai-quyet-vu-viec-va-unban-nick.128815/

Upvote 0

vpsgiare

Junior
Reactions
194
MR
0.000
Cậu không dính dáng gì tới vụ Scam này hết thì vui lòng không comment nữa.
Cậu vô chém gió chỉ tổ làm rối thêm tình hình.
Còn nếu cậu muốn xử lý quangdx theo kiểu Giang hồ thì tự làm 1 mình đi chứ đừng vào đây mà anh hùng bàn phím nữa, Ok !?
hero keyboard

Upvote 0

trannamhoang

Junior
Reactions
13
MR
0.000
- Nick forum của người bị hại: trannamhoang

- Số tiền bị Scam: 50$

- Tất cả các bằng chứng chứng minh mình bị scam: (cần gì up thêm)

Attachments

15.5 KB · Views: 54
    14.1 KB · Views: 69
    39.3 KB · Views: 49
    15.9 KB · Views: 65
    25.3 KB · Views: 49
    57.3 KB · Views: 49
    46.4 KB · Views: 48
    18.1 KB · Views: 47
    15.5 KB · Views: 48
Upvote 0

captchater

Banned
Reactions
1,956
MR
0.002
Thế rốt cuộc là sao đây các tình yêu? Cãi nhau loạn xạ quá.
Bác vuongha có phải scammer virus.. trước đây log mail đã bán và ra đảo ko? Xác nhận 1 phát để tiễn bác ra đảo nốt nào?

Upvote 0
Reactions
99
MR
0.000
Thế rốt cuộc là sao đây các tình yêu? Cãi nhau loạn xạ quá.
Bác vuongha có phải scammer virus.. trước đây log mail đã bán và ra đảo ko? Xác nhận 1 phát để tiễn bác ra đảo nốt nào?

Là bạn đó đó, @virusfifa01 chính là @vuongha1155, nhưng đã được người bị hại xin unban cho, nên coi như chuyện đó qua rồi :rolleyes:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,256
Latest member
dieply

Most discussed of week