Report Refund bảo hiểm quangdx - Ai bị scam vào báo danh

Status
Not open for further replies.
Tình hình vừa qua @quangdx chính thức trở thành scammer và có khá nhiều bạn lập topic report scam cũng như lập topic đòi refund bảo hiểm của quangdx. Nay mình xin lập topic chung để tổng hợp lại những ai là nạn nhân bị @quangdx scam để tổng kết lại số tiền bị scam và gửi lên BQT xem xét refund.

Ai bị @quangdx scam vui lòng gửi thông tin tại đây theo mẫu sau:
Code:
- Nick forum của người bị hại: ..............

- Số tiền bị Scam: .............

- Tất cả các bằng chứng chứng minh mình bị scam!

Nhân đây cũng nhờ Admin @Shin gửi thông tin veri của @quangdx để tiện cho mọi người đều tra truy tìm scammer!

Ai có thêm thông tin về scammer vui lòng cung cấp nhé! Các thông tin liên quan mọi người post ở đây luôn nhé để tránh có thêm nhiều topic làm loãng forum!

Thanks

--------------------------
Danh sách những người báo danh bị @quangdx scam:
- hoanghuytrieu : 500.000 VND
- CraftFox : 460k tiền 390 acc face
- dangtuyenhuan : 100$ tiền mua 5k mail yahoo + 5k hotmail
- trannamhoang : 50$

Last edited:

paymaster

Banned
Reactions
230
MR
0.000
Upvote 0
Reactions
281
MR
0.000
hjhj, mình đâu có scam ai đâu, cái đó chẳng qua là chế độ bảo hành thôi, với lại ông kia đã dùng của mình 2 tháng rồi, nên mình mới tức mà ko bảo hành cho ổng thôi
ồ, thế à
định ko quan tâm thêm mà tự nhiên vuongha1155 giải thích cái lí do vuongha1155 bị baned làm mình tò mò gê =))
và tìm ra cái topic này
http://mmo4me.com/threads/virusfifa01-sell-gmail-rui-log-gmail-da-sell-lam-hong-het-gmail.113193/

hóa ra là người ta mua dùng cả 2 tháng rồi mà vuongha1155 vẫn log in vào "kiểm tra" acc của ng ta dù lúc đó acc đã là của riêng ng ta, dẫn đến việc acc bị block à, thế mà mình cứ tưởng vuongha1155 vừa bán cho người ta xong thì vuongha1155 log in liền "kiểm tra" chớ

P/s: topic này là chỗ yêu cầu admin refund tiền bảo hiểm cho người bị hại, mà cứ thấy vuongha1155 vào bảo đâm chém quangdx rất năng nổ, vậy thì qua topic này này http://mmo4me.com/threads/1-so-thong-tin-lien-quan-den-scammer-quangdx-d.131172/#post-2780017 = một nơi thuận tiện, hiệu quả để bàn việc xử th scamer quangdx đấy !

Upvote 0

SonJG

Junior
Reactions
1,728
MR
0.083
Chat with me via Skype
ồ, thế à
định ko quan tâm thêm mà tự nhiên vuongha1155 giải thích cái lí do vuongha1155 bị baned làm mình tò mò gê =))
và tìm ra cái topic này
http://mmo4me.com/threads/virusfifa01-sell-gmail-rui-log-gmail-da-sell-lam-hong-het-gmail.113193/

hóa ra là người ta mua dùng cả 2 tháng rồi mà vuongha1155 vẫn log in vào "kiểm tra" acc của ng ta dù lúc đó acc đã là của riêng ng ta, dẫn đến việc acc bị block à, thế mà mình cứ tưởng vuongha1155 vừa bán cho người ta xong thì vuongha1155 log in liền "kiểm tra" chớ

P/s: topic này là chỗ yêu cầu admin refund tiền bảo hiểm cho người bị hại, mà cứ thấy vuongha1155 vào bảo đâm chém quangdx rất năng nổ, vậy thì qua topic này này http://mmo4me.com/threads/1-so-thong-tin-lien-quan-den-scammer-quangdx-d.131172/#post-2780017 = một nơi thuận tiện, hiệu quả để bàn việc xử th scamer quangdx đấy !

Ngày trước nick virusfifa01 này đã bị a ban >20 nick lập từ những năm 2012 với mục đích tung hứng topic của him.

Upvote 0

phamvantruong

Senior
Reactions
307
MR
0.000
ồ, thế à
và tìm ra cái topic này

hình như mọi người chỉ lo tranh nhau tí tiền refund bảo hiểm ít ỏi mà ko quan tâm thông tin scammer tí nào nhỉ :eek:

Upvote 0

tuanxuan9891

Verified
Reactions
758
MR
0.042
Chat with me via Skype

và dưới đây là 1 số cái mình kiếm đc :
nó ngay chỗ mềnh

Upvote 0

socialbox

Banned
Reactions
22
MR
0.000
info public rồi đó :D anh em vào chém xong đi ra nhé, rồi tiếp tục công việc kiếm tiền biếu các đại ca bán cam :D vụ này cũng như mọi vụ khác ko có gì thú vị cả :D ( dự là mai sẽ có ảnh quangdx đẹp trai + 1 vài thông tin như face. ... >>> bắn ảnh lên haivl >> dọa báo công an . HẾT )

Upvote 0
ồ, thế à
và tìm ra cái topic này

bác có vẻ bệnh vực quangdx ghê hè, ko biết chừng đó là quangdx :p

Upvote 0
ồ, thế à
và tìm ra cái topic này

Nói thật với bạn, cho dù mình có sai sót trong làm ăn thế nào đi nữa, mình vẫn tự hào rằng: Mình là người có văn hóa đó bạn, văn hóa ở chỗ biết người biết ta, sai thì sửa, Ngoài ra mình tự hào là mình chưa bao giờ scam ai nên ko bao giờ ái ngại lương tâm.

Còn thằng @quangdx bạn thấy rồi đó, nó scam như thế, thì trời đất ko dung tha cho nó được, đặt trường hợp nó ăn năn hối cải để sửa sai, thì mọi người trong forum mình nghĩ là cho dù có ghét nó thì ko ai là ko tha thứ cho nó nếu nó quay lại đường ngay nẻo chính, người ta nói rằng, đánh kẻ chạy đi chứ ko ai đánh kẻ chạy lại bạn nhé.

Thằng Chờ hó @quangdx nó bán rẻ lương tâm như thế, thì có chửi cả nhà nó thì cũng đáng cho nó mà thôi, chính nhưng người thân cận và đem lòng tin tưởng nó như là @hoangthuytrieu và @carfoxd mà nó vẫn scam một cách tàn nhẫn vô nhân đạo như thế, thì thiết nghĩ nó là loài vật chứ ko phải loài người

Upvote 0
ồ, thế à
và tìm ra cái topic này

Đây là topic refund tiền bảo hiểm cho người bị hại, bạn nói mình chém quangdx năng nổ sao, bạn ko nhớ là, chính quangdx đã tổ chức event sau khi mình bị banned ah

Lý do @quangdx tổ chức event là vì: nó đã loại bỏ được 1 đối thủ cạnh tranh kinh doanh với nó đó bạn ah, gieo nhân nào thì gặp quả đó, ngay bản thân mình đã nhận ra điều này rồi, lúc trước vụ việc của mình đâu có dính dáng gì tới @quangdx đâu, thế mà cậu ta cũng vào đâm chém mình năng nổ thế đó, lại còn tổ chức cả event

Nói tóm lại, dù sao mình cũng được anh em trong forum hợp tác làm ăn, cám ơn mọi người tất cả anh em trong forum đã chấp nhận mình, đặc biệt là các mod.

Tặng bạn 1 câu: thằng @quangdx chẳng bao giờ nó ngẩng mặt lên nổi với anh e trong fourm đâu, bạn bênh vực cho nó thì người khác nghĩ bạn là quangdx thì cũng đừng trách người ta

Upvote 0
Ukm, nói chung so với quangdx thì vẫn hơn, nhưng so với tớ thì ko bằng, haha just kidding...

vâng, e hiểu ý bác, tóm lại e muốn nói suy nghĩ của em là: làm ăn chân chính thì ko bao giờ thất bại, đó cũng là bài học cho e

Em cũng muốn nhắn nhủ với tất cả mọi người trong forum là: Gieo gió thì gặt bão, con người ai cũng có lỗi lầm, nhưng hãy cố gắng sống vươn lên, loại bỏ cái xấu và hướng tới cái tốt

Khi scam một ai đó, cho dù ko ai biết, nhưng bản án lương tâm sẽ đi suốt cuộc đời của chúng ta cho đến lúc chết, và tất nhiên rồi hoặc con cháu, hoặc kiếp sau chúng ta cũng phải đền tội cho những lỗi lầm mà chug ta gây ra

Upvote 0
bác có vẻ bệnh vực quangdx ghê hè, ko biết chừng đó là quangdx :p
Đây là topic refund tiền bảo hiểm cho người bị hại, bạn nói mình chém quangdx năng nổ sao, bạn ko nhớ là, chính quangdx đã tổ chức event sau khi mình bị banned ah

Lý do @quangdx tổ chức event là vì: nó đã loại bỏ được 1 đối thủ cạnh tranh kinh doanh với nó đó bạn ah, gieo nhân nào thì gặp quả đó, ngay bản thân mình đã nhận ra điều này rồi, lúc trước vụ việc của mình đâu có dính dáng gì tới @quangdx đâu, thế mà cậu ta cũng vào đâm chém mình năng nổ thế đó, lại còn tổ chức cả event

Nói tóm lại, dù sao mình cũng được anh em trong forum hợp tác làm ăn, cám ơn mọi người tất cả anh em trong forum đã chấp nhận mình, đặc biệt là các mod.

Tặng bạn 1 câu: thằng @quangdx chẳng bao giờ nó ngẩng mặt lên nổi với anh e trong fourm đâu, bạn bênh vực cho nó thì người khác nghĩ bạn là quangdx thì cũng đừng trách người ta

Ah, chắc là lúc mình và mọi người vào topic report th tmod quangdx chém đến mức sau này nó bị unset nick tmod thì lúc đó chắc bạn đang còn bị baned nên ko biết nhỉ =))

Lí do quan tâm bạn đặc biệt này:

1. Ở topic bạn bị report scam thì bạn cãi chày cối, ngang đúng "bản lĩnh" của scamer thường thấy. Cuối cùng cho thấy bạn đúng là có ý đồ xấu khi vào acc riêng của người khác mà bạn đã bán tận 2 tháng trước đó để "kiểm tra" => Baned vì tội scam

2. Sau thời gian dài vì các MOD, TMOD làm việc tích cực, baned toàn bộ nick clone sau đó của bạn nên bạn mới chịu bồi thường cho người bị hại, chứ cũng chẳng phải do tự nguyện ăn năn hối cãi gì

3. Trước chẳng thấy bạn mạnh bạo nói gì về th quangdx, đến h nó bị report, baned rồi, bạn mới hùng hổ đòi đập chết cả nhà nó =)) đâm chém nó =))
Ngay cả nạn nhân bị hại cũng chưa dám hùng hổ viết ra dòng chữ "chém chết nó" (có thể âm thầm làm) mà bạn đã mạnh miệng nói như vậy trong các topic nên gây "ấn tượng" để quan tâm coi bạn làm đc ko hay hô hào

4. Bạn và th scamer quangdx có vẻ là "đồng nghiệp" làm chung 1 loại dịch vụ

5. Trước bạn bị report thì th quangdx vào dìm hàng bạn rất khí thế, và sau này nó lòi mặt ra là con scamer, và bây h thì nó bị report thì bạn tiếp bước nó, liên tục dìm hàng nó = giống nhau quá = đáng quan tâm =))

6. Bạn rất mạnh miệng để xử nó, nên quan tâm bạn đặc biệt để xem bạn "hổ báo" hay là có khả năng làm thật để mọi người cùng nhau ủng hộ cho bạn ra tay :cool:

P/S: Topic này là topic của người bị hại vào báo danh và yêu cầu admin refund tiền bảo hiểm của th scamer quangdx.
Nếu bạn thật sự muốn "trừng trị" th scamer quangdx thì có thể qua đây này http://mmo4me.com/threads/1-so-thong-tin-lien-quan-den-scammer-quangdx-d.131172/ hơn là hô hào "hùng hổ suông " , có thể mọi người sẽ ủng hộ cả tài lực và vật lực cho bạn hành sự luôn đấy ;)

Upvote 0

dangtuyenhuan

Junior
Reactions
397
MR
0.045
$100.00
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Upvote 0
Ah, chắc là lúc mình và mọi người vào topic report th tmod quangdx chém đến mức sau này nó bị unset nick tmod thì lúc đó chắc bạn đang còn bị baned nên ko biết nhỉ =))

1. Ở topic bạn bị report scam thì bạn cãi chày cối, ngang đúng "bản lĩnh" của scamer thường thấy. Cuối cùng cho thấy bạn đúng là có ý đồ xấu khi vào acc riêng của người khác mà bạn đã bán tận 2 tháng trước đó để "kiểm tra" => Baned vì tội scam

2. Sau thời gian dài vì các MOD, TMOD làm việc tích cực, baned toàn bộ nick clone sau đó của bạn nên bạn mới chịu bồi thường cho người bị hại, chứ cũng chẳng phải do tự nguyện ăn năn hối cãi gì

3. Trước chẳng thấy bạn mạnh bạo nói gì về th quangdx, đến h nó bị report, baned rồi, bạn mới hùng hổ đòi đập chết cả nhà nó =)) đâm chém nó =))
Ngay cả nạn nhân bị hại cũng chưa dám hùng hổ viết ra dòng chữ "chém chết nó" (có thể âm thầm làm) mà bạn đã mạnh miệng nói như vậy trong các topic nên gây "ấn tượng" để quan tâm coi bạn làm đc ko hay hô hào

5. Trước bạn bị report thì th quangdx vào dìm hàng bạn rất khí thế, và sau này nó lòi mặt ra là con scamer, và bây h thì nó bị report thì bạn tiếp bước nó, liên tục dìm hàng nó = giống nhau quá = đáng quan tâm =))

6. Bạn rất mạnh miệng để xử nó, nên quan tâm bạn đặc biệt để xem bạn "hổ báo" hay là có khả năng làm thật để mọi người cùng nhau ủng hộ cho bạn ra tay :cool:

P/S: Topic này là topic của người bị hại vào báo danh và yêu cầu admin refund tiền bảo hiểm của th scamer quangdx.
Nếu bạn thật sự muốn "trừng trị" th scamer quangdx thì có thể qua đây này http://mmo4me.com/threads/1-so-thong-tin-lien-quan-den-scammer-quangdx-d.131172/ hơn là hô hào "hùng hổ suông " , có thể mọi người sẽ ủng hộ cả tài lực và vật lực cho bạn hành sự luôn đấy ;)

Tùy bạn thôi, nói sao cũng được, nó dìm hàng mình thì giờ nó gặt quả báo đó bạn ah

Mình nghĩ bạn cũng là loại người thích đi đâm chọc thui, chẳng ai có ý kiến gì với mình cả, trong khi bạn như là luật sư biện hộ cho quangdx đó

Xem lại cách nói chuyện của bạn đi, có phải bạn đang bênh vực cho cái xấu

Với lại mình cũng tự hào cái là ko scam bất cứ cái gì cả, đó chỉ là việc mình bảo hành ko tốt mà thôi

Upvote 0

ngheomacotinh

Verified
Reactions
166
MR
0.040
Chat with me via Skype
Địa chỉ nó ở đường láng đúng rồi đó các bác. trc mình cũng hẹn gặp thì hắn kêu ở đó. mình chỉ biết vậy.. dựa theo cái địa chỉ của bác nào cũng cấp là đúng đó.

Upvote 0

Bạn cũng rảnh nhỉ :D ngồi viết được ngần ấy chữ bái phục hehe

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,256
Latest member
dieply