Help [quaza] chiến lược "make by me"

forexfactory, bên đó cũng nhiều người giỏi lắm. Biết nick Loadedgun ko, quen nó cũng lâu rồi nhưng chỉ trên net,thằng đó cũng thuộc thứ dữ, nó dựa vào những thuật toán trong chaos theory để dự đoán khá chính xác market sẽ làm gì tiếp theo. Còn tôi chỉ mù mờ dựa vào cảm tính sẵn có của mình mà ko giải thích dc

tớ không quen ,chắc là phải qua forum nước ngoài chứ ở việt nam các ông ý post bài toàn giấu nghề ví dụ như chiều rồng trong ichimoku,lục chỉ cầm ma đọc xong chả hấp thụ được cai gì chỉ tổ loạn đầu^ ^

phải qua forum nước ngoài thì mới khá được,thank bác

Last edited by a moderator:
tớ không quen ,chắc là phải qua forum nước ngoài chứ ở việt nam các ông ý post bài toàn giấu nghề ví dụ như chiều rồng trong ichimoku,lục chỉ cầm ma đọc xong chả hấp thụ được cai gì chỉ tổ loạn đầu^ ^

phải qua forum nước ngoài thì mới khá được,thank bác

Học gì mà không hiểu thì đừng cố bác ạ trừ khi có người kèm cặp :D .

Học gì mà không hiểu thì đừng cố bác ạ trừ khi có người kèm cặp :D .

thì thế nên em đọc xong 1 lần em bỏ luôn quay về theo các anh Tây haizzzz

nói chung dân mình trade em nói thực là khổ

bọn nước ngoài nó hay share còn dân mình toàn ỉm

bảo sao nổi tiếng toàn là Mĩ haizzz

mà dân mình tìm sự phụ đâu phải dễ toàn ỉm ;)) haizzz

Traders giỏi thì giấu nghề còn mấy trader lởm thì mở lớp dạy thu tiền =)) . Thế mới là trader VN :)) .

Bác phải hiểu 1 điều, nếu vật chất đầy đủ thì họ mới mở lòng chia sẻ giúp cho đất nước phát triển. VN mình vật chất còn thiếu thốn, chủ nghĩa cá nhân rất cao nên ko có gì phải trách cả. Tương lai trader VN profit mạnh trong thị trường, lúc đó mới có cơ may họ chia sẻ 1 tí

Hôm nay bận miss nhiều động thái của giá 2 con EU UJ ghê, tiếc hùi hụi. Nhưng ko sao, khi Mỹ mở cửa cũng entry dc 1 con UCHF ;))

Bác phải hiểu 1 điều, nếu vật chất đầy đủ thì họ mới mở lòng chia sẻ giúp cho đất nước phát triển. VN mình vật chất còn thiếu thốn, chủ nghĩa cá nhân rất cao nên ko có gì phải trách cả. Tương lai trader VN profit mạnh trong thị trường, lúc đó mới có cơ may họ chia sẻ 1 tí

Hôm nay bận miss nhiều động thái của giá 2 con EU UJ ghê, tiếc hùi hụi. Nhưng ko sao, khi Mỹ mở cửa cũng entry dc 1 con UCHF ;))

Sao bác không vào đây hú anh em 1 tiếng kiếm ít xèng tiêu tết nhỉ :D .

Gold phi ghê quá nhỉ? Có ai ăn được miếng nào không? Có ai bung banh không? :D
Hôm nay đi nhâu không ở nhà, chứ ở nhà thì chắc cũng vào bắt dao rơi.

[8:58:08 PM] Amio: \buy gold đê
[8:58:42 PM] kimoanh883: buy dc ko amio
[8:58:49 PM] kimoanh883: thây e nó chạy kinh quá
[8:58:58 PM] vuquangdat1: nhà hết oxy rồi amio
[8:59:51 PM] vuquangdat1: buy gold lát nữa lấy oxy đâu ra mà thở
[9:00:10 PM] Amio: hj
[9:00:13 PM] cauvuiviai.cauvuiviai: :D
[9:00:15 PM] Amio: buy có sl 67 nhé
[9:01:04 PM] vuquangdat1: lần sau để dự trữ vài bình oxy rồi theo amio

uh, gold khó chơi lắm. Mình cũng chỉ hay đánh ngoại tệ thôi. Thỉnh thoảng thấy thế thơm thì cũng vào chộp vài giá kiếm tý :D

Nói chung là phải tim to mới chơi được gold :D

Tối nay em thắng được 10 giá gold :D . Buy từ 70 TP : 80 . Nó lên đến 89 mà em TP sớm quá :D .

Tối nay em thắng được 10 giá gold :D . Buy từ 70 TP : 80 . Nó lên đến 89 mà em TP sớm quá :D .

Ăn thế là được rồi. Không nên tiếc rẻ :D

uh, gold khó chơi lắm. Mình cũng chỉ hay đánh ngoại tệ thôi. Thỉnh thoảng thấy thế thơm thì cũng vào chộp vài giá kiếm tý :D

Nói chung là phải tim to mới chơi được gold :D

Nhìn thơm nhưng nó ko thơm đâu ;))

Dù sao cũng khâm phục các bác, các bác vào lệnh chuẩn, em chịu khó quá nhưng cộng vào cái kém hiểu biết của mình lên tuần vừa rồi toàn đóng học phí, hôm cao nhất là 50$. hihi. hy vọng sẽ khá hơn, cảm ơn cả nhà đã chia sẻ kinh nghiệm.

Mà chủ thớt cho mình hỏi tý, có thể gà nhưng quả thật gà thật mà" member forex mà" hi.
Phiên Á và phiên US là ntn vậy bạn, có điểm gì khác và giống không bạn? Như mình chơi trên octafx.com thì mình có thể trade " entry" từ sáng thứ 2 tới tối thứ 6 vật nó là phiên gì? Nên chiến phiên Á hay US; chủ thớt hoặc bô lão nào đi qua giải đáp giúp?
Cảm ơn!

Mà chủ thớt cho mình hỏi tý, có thể gà nhưng quả thật gà thật mà" member forex mà" hi.
Phiên Á và phiên US là ntn vậy bạn, có điểm gì khác và giống không bạn? Như mình chơi trên octafx.com thì mình có thể trade " entry" từ sáng thứ 2 tới tối thứ 6 vật nó là phiên gì? Nên chiến phiên Á hay US; chủ thớt hoặc bô lão nào đi qua giải đáp giúp?
Cảm ơn!
5h sáng bắt đầu phiên châu á, 3h chiều bắt đầu phiên châu âu, 8h tối bắt đầu phiên mỹ, thông thường giá chạy mạnh nhất vào thời điểm cả 2 phiên mở cùng lúc, mạnh nhất là thời điểm phiên âu và mỹ cùng mở đó bạn (8h30 tối).

Cảm ơn!
Bác qua bên maxi-forex đọc 1 tý là biết ngay ;)) . Chứ mấy cái này chỉ là kiến thức căn bản thui . Mà bác chưa có kiến thức căn bản thì đừng vội real trading .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,822
170,894
Latest member
anvantien

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week