Help [quaza] chiến lược "make by me"

Theo mình thì dựa vào price action để đánh giá thị trường là biết được thị trường sẽ đi theo hướng nào.
Hướng thì chỉ có 2 hướng . Sideways thì không tính vì cũng chả làm mình loss bao nhiêu cả . Quan trọng là trong 2 hướng lên xuống mình chọn hướng nào và có đúng thời điểm hay không thôi :D .

Theo mình thì dựa vào price action để đánh giá thị trường là biết được thị trường sẽ đi theo hướng nào.

Maybe, maybe not...
Hướng thì chỉ có 2 hướng . Sideways thì không tính vì cũng chả làm mình loss bao nhiêu cả . Quan trọng là trong 2 hướng lên xuống mình chọn hướng nào và có đúng thời điểm hay không thôi :D .
Sideway thì chỉ làm cho mình mất thời gian thêm chứ chả sao.
Buy low sell high
Simple, isn't it?

:D cái khó là xác định đúng thời điểm vào. Đôi lúc nhìn thấy nó xuống mình đặt theo trào lưu, đúng ngay điểm dừng của lát nó cho 1 cây pin bar thì lúc này nó đảo lên phê lắm.
Em thì chơi trò ping pong trong dãi bollinger band, khi nào nó hết ping vs pong thì lúc đó nghĩ trade, còn khi mà nó vào thế đẹp của nến thì xác định điểm vào và điểm dừng. Ngoài ra nhìn cả cái đồng hồ nữa, nếu mà gần hết giờ chuyển cây mà nó đang chiều hướng xuống thì đặt lệnh chạy nước rút lun, bữa em cũng chơi kiểu này ăn cũng dc vài chục pip đấy bác ạ.
;)) Càng nhìn thị trường đơn giản thì càng thấy nó dễ, chủ yếu là phải tuân theo quy luật vào lệnh và thoát lệnh đặt ra của từng người.

Chuẩn bị Mỹ vào, giờ G đã điểm. EU GU đồng loạt nghe theo hiệu lệnh của tôi xuất phát =]]

Chuẩn bị Mỹ vào, giờ G đã điểm. EU GU đồng loạt nghe theo hiệu lệnh của tôi xuất phát =]]

Begins in 1hr 5 min at 8:00pm... let's see...

Ăn nhiêu rồi ;)) gởi ảnh cho ae tham khảo chúc mừng nữa :d

Max

Thích thì nhích thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week