• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Public các trang nhạc lớn nhất để lấy nguồn post bài

Toàn gạo cội Music thế này. Mình đứng ngoài lề một tí. Chính xác nhất là chả có ai trước sau cả, chỉ có người mua hẳn cái CD đó về rồi up lên là người đầu tiên :D. Hay 1 người tự thu âm rồi post lên mấy trang chia sẽ với mấy host stream nhạc trực tuyến luôn, có thể mình có nói sai vì hiễu biết chỉ tới đó ace thông cảm. Toàn contri với nhau 1 mảng nên hợp lại hay hơn là đấu đá nhau :X. Dup thì pm nhau 1 tiếng thui mừ. Dĩ hòa vi quý.

Toàn gạo cội Music thế này. Mình đứng ngoài lề một tí. Chính xác nhất là chả có ai trước sau cả, chỉ có người mua hẳn cái CD đó về rồi up lên là người đầu tiên :D. Hay 1 người tự thu âm rồi post lên mấy trang chia sẽ với mấy host stream nhạc trực tuyến luôn, có thể mình có nói sai vì hiễu biết chỉ tới đó ace thông cảm. Toàn contri với nhau 1 mảng nên hợp lại hay hơn là đấu đá nhau :X. Dup thì pm nhau 1 tiếng thui mừ. Dĩ hòa vi quý.

Vấn đề ở đây là bác chủ topic ko làm PTU .
Bác ấy còn lên tiếng ko cho ae PTU vào mấy site bác ấy quản lý .
Mấy site bác ấy post tớ ko post .
Chẳng dính dáng gì sao phải nói là tớ leech bài của site bác ấy .
Sao ko nói site bác ấy leech bài của tớ :) .
Tất nhiên bạn đúng ko ai trước sau gì cả mình chỉ làm công việc của mình thôi . Còn chuyện dupe hay gì đó là chuyện của cá webmaster .
Bao h tớ post bài ở site bác ấy đã thì hãy nói :) .
Xúc phạm site cdboxset của anh tớ thì tớ phải nói .
Internet mà share ra thì phải có người lấy thôi .
Đó là chưa nói tớ chẳng bao h bấm vào cái bài của bác chủ topic post chứ đừng nói gì đến leech.
Bác chủ topic cũng đi leech của các nhóm rip thôi làm gì mà phải tinh tướng vãi cả lên .
Bạn đã thấy bác chủ topic vào pm nói bọn tớ là kiếm tiền trên công sức người khác chưa .
Chẳng khác gì chữi tất cả PTU của VN là vậy .
Bác nguoidoicodon tự xem lại mình trước khi nói người khác là " kiếm tiền trên công sức người khác " .
Hình như chính bác cũng kiếm hơn 150$/1 tháng trên công sức của người khác đó .

cứ theo luật mà chơi :), ai post trước người post sau search thấy thì hỗng post nữa :). Mp3su hay trang nào gì cũng thía, cứ luật mà chơi, cần gì phải nói leech qua lại hehe

@HG_Team : Thật , theo luật mà ks bài thôi . Ai nhanh tay thì người sau phải del file , dupe thì a e nhắc nhở nhau . Cái chính ở đây là nguoidoicodon toàn post sau bọn mình nên cay cú =)) . Nó cứ làm như internet là nhà của nó không bằng , trong khi chính nó cũng đi leech bài người ta về rồi post . Mà internet mà , không có người này thì có người nọ , không có bọn tớ post bài thì cũng có đứa khác ngồi canh me , nó cứ lúc nào ỷ làm mod mà lôi mấy đứa Việt Nam ra mà bắt nạt , trong khi cả đống leecher toàn đi leech bài mình + spam thì chả thấy gì !? (Chắc do thấy ip nước ngoài chăng) ? Cùng là người Việt Nam với nhau không giúp đỡ gì thì thôi , đây còn tìm mọi cách để được ban nick :)) !
Qua đây mình nhận xét nguoidoicodon là 1 con c.h.ó điển hình , nhưng mà là con c.h.ó ngu , người nhà thì sủa mà người lạ thì vẫy đuôi
Chào thân ái và quyết thắng . c.h.ó cứ sủa nhưng đoàn người thì vẫn cứ đi :))

Xóa gần 2 nghìn topic không phải vì mình đưa ra bằng chứng là trên 80% bài post trên đó là leech của mình à (TRong đó có cả Mod , 4rum soundarea ) Cứ tưởng là Admin cũng biết cơ nhưng mình nghĩ sai rồi , Admin site SoundArea cũng chỉ biết quản lí site thôi chứ cũng chả biết gì về nhạc cả . Cứ nghe ai report là del mặc dù chả biết đúng sai thế nào .
nghe câu này thì các danh hài VN phải gọi bạn bằng sư phụ :))

Còn nữa, vài lời gửi gắm đến nguoicodon : bản thân bạn cũng không phải nhóm rip , cũng đi leech nguồn từ trên mạng về post mà lúc nào cũng nói như đúng rồi ( đôi khi cũng có làm vài bài nhưng không đáng kể , nếu thích thì mình cho xem những bài mình tự làm từ A->Z , từ cover cho đến khâu lựa chọn nhạc , ok !? )
"tầm" như bạn ko hiểu được. Còn nhớ chuyện hỏi tại sao label của album là sai mà nghẫm :)!.

@HG_team.
mà đúng thiệt là người nước ngoài tinh thần chia sẽ cao, họ mua CD về rồi up lên lại, vì thế nên site mình hợp tác chiến cũng chơi link media và RS , tinh thần chia sẽ chung.
ko hẳn như bạn nghĩ đâu bạn. Các bạn chưa hiểu cách kiếm tiền của họ khi mua và up các CD đó: họ ko kiếm tiền từ download và cũng ko phải kiếm tiền từ bán các CD, Album nhạc mua từ nguyên gốc như vậy.

Clublandlv hay soundarena cũng vậy thôi . Bác có quản lý mấy chú spam trong đó đc ko .
Em vào em thấy spam hơi bị nhiều .
Bác nào em leech ở mp3s của bác àh s.
Có nhiều bài bác còn post sau cả em .
1 mình bác biết các trang của nhóm rip à .
Còn chuyện leech hay ko chẳng quan trọng gì cả vì internet mà chưa chắc gì 2 bài cũng post lên sau vài giây vài phút thì người post sau chưa chắc gì leech người post trước .
Đã nói rõ ràng bác làm vì đam mê . Em làm vì miếng cơm .
Vậy tại sao bác phải cay cú nhỉ .
Bác đam mê muốn chia sẻ cho mọi người về âm nhạc .
Vậy em có post bài giống bác thì bác cũng đâu mất gì .
Thêm người chia sẻ dùm bác .
Chẳng phải tốt hơn àh .
Bác cứ hù banned . Hình như cũng banned rồi mà . 3 tháng ko vào soundarena . 1 ngày đẹp trời login vào thì đc thông báo banned vì post trùng bài (VKL) cho bác quá .
Và sau khi pm admin thì đc thả nick ra . Mà em cũng chỉ pm cho vui . Bác vào mà check bao nhiêu lâu rồi em ko post bài ở mấy site bác nhé .
Chỉ là 1 site 4rum nếu nó có thể quản lý tốt đến mức ko cho dupe bài đc thì em cũng ráng kiếm tý cháo .
Đằng này bài em post lên thì thằng khác post đè ngay sau (nó vẫn sống bt ấy nhỉ) .
Em đã nói rõ quan điểm của em rồi . Bác nên suy nghĩ lại đi bác đam mê âm nhạc hay là cay cú vì người khác làm mình giảm lượt download (tiền) .
Còn chuyện share nguồn thì bác cứ share thoải mái .
Bác đék hiểu em nói gì .
uhm quản lý khó thật. Nhưng bạn xem lại, những album mà bảo là dupe đó mình chỉ cho phép những self-made album thôi.
ai có bảo bạn chỉ leech đâu. Chủ yếu hay copy trích dẫn, tựa đề của album chứ :d

Mem cũ post music hình như em quen hết )
Mem mới thì em đã nói rồi người ta ko rảnh ngồi cả ngày canh bài . Người ta cũng phải đi làm (Bác cũng nói thế) .
Vậy thì lúc ngta vào mấy site Nga lấy bài thì tất cả DLE của VN đã có bài đó .
Vậy tại sao phải leech ở site Nga . Phải soạn temp đủ thứ .
Ở site DLE của VN chỉ cần copy and paste . Quá sướng
Bác cứ thử hỏi những người đó xem em nói có đúng ko .
Em nhớ mãi cái lần bác pm Yahoo và nói những lời lẽ khó nghe với em.
Ngỡ ngàng chẳng biết nói gì
Chắc ngoài việc đam mê upload music .
Bác còn 1 công việc ổn định lắm .
Nên ko cần đến mấy đồng tiền ít ỏi từ internet này .
Nhưng bác đừng có coi đó mà đi nói người khác là kiếm tiền trên công sức người khác .
Bác cũng kiếm trên 150$/1 tháng từ công sức người khác đó thôi .
150$ của bác chắc kiếm đc rồi đem vào chùa quyên góp nhỉ
Các bạn làm PTU chắc người ta quá hiểu nên vào trang Nga hay trang của các bạn. Dân VN mình được cái bắt chước nhanh lắm :).

PS: àh sao bác ko post mediafire cho anh em down về thưởng thức nhỉ .
Sao phải chơi trên 5 host ghê thế .
Đam mê âm nhạc hay cũng đam mê tiền

---------- Post added at 11:12 AM ---------- Previous post was at 10:54 AM ----------

Sao lúc bác làm mod ở mp3s bác ko banned thằng v1p và Ju1cy dùm em cái .
Nó cũng toàn leech bài em kìa
Tinh tướng VKL.
Bác có là admin đi chăng nữa cũng đék cấm đc ai vào những site bác quản lý đâu

Đâu phải 5 host đâu bạn.......6 host chứ =)). Nhiều link để tránh link die hết tất cả (do vi phạm quyền tác giả).

Sao lúc bác làm mod ở mp3s bác ko banned thằng v1p và Ju1cy dùm em cái .
Nó cũng toàn leech bài em kìa
Tinh tướng VKL.
Bác có là admin đi chăng nữa cũng đék cấm đc ai vào những site bác quản lý đâu
=)) . Nói đến chuyện leech bài, thằng v1p và Ju1cy thì chúng nó cũng chẳng cần bao h download file của các bạn đâu và mình cũng vậy. Nếu nó có thì nó chỉ copy tracklist thôi. Các bạn copy cách trình bày bên mp3s. Nên họ cũng phải đi copy tracklist 1 số Album nhàng nhàng mà các bạn post hàng ngày cho nó đông đủ. :)).

Mày copy của tao , tao copy của mày !? Chuyện rõ ràng rồi chứ gì . Lần sau đừng sủa ông ổng lên là bố mày đi leech bài của mày nữa nhé !

Mày copy của tao , tao copy của mày !? Chuyện rõ ràng rồi chứ gì . Lần sau đừng sủa ông ổng lên là bố mày đi leech bài của mày nữa nhé !
đang nói ko cần down file
thằng v1p và Ju1cy thì chúng nó cũng chẳng cần bao h download file của các bạn đâu và mình cũng vậy

Nên họ cũng phải đi copy tracklist 1 số Album nhàng nhàng mà các bạn post hàng ngày cho nó đông đủ.
ở đây là đang nói "v1p và Ju1cy" =))

PS: àh sao bác ko post mediafire cho anh em down về thưởng thức nhỉ .
Sao phải chơi trên 5 host ghê thế .
Đam mê âm nhạc hay cũng đam mê tiền

Mắt bác có vấn đề à :).
Cái nick đó giờ cho thằng em nó chơi bác cứ xem bài nó post và bài ở Blog SA của thằng em xem có cái nào giống cái nào ko :)) .
http://piggy1205.softarchive.net/
Tựa đề thì có gì mà phải copy nhỉ ? Sao bác biết em copy tựa đề của site bác .
Vậy site em lấy bài chắc nó ko có tựa đề :).
Trích dẫn àh ? Bác nói cái bài armin van buuren của bác àh :).
ừ thì bài đó copy review của bác . ủa mà ko đc àh .
review của bác có bản quyền hả ?
Hình như 100 bài của mp3s đc chưa đến 5 bài có review á nhỉ ;)
Trích dẫn toàn bộ lấy từ amazon .
Bác có vấn đề về não à :)
Thì như bác nói đó nó copy tracklist của thằng em vậy có làm sao ko ?
Mà ở đâu ra cái chuyện mp3s có trích dẫn ở mỗi bài nhỉ .
Chưa thấy trích dẫn hay review nào cả :|. Chỉ có bác pro quá nên vài chục bài mới có 1 cái trích dẫn á nhỉ :)
Nhiều link để tránh link die hết tất cả (do vi phạm quyền tác giả).
Câu này bác nói . Vậy bác giải thích câu nói của bác dành cho em " Kiếm tiền trên công sức của người khác "
Bác kiếm tiền trên cái gì vậy ?

Last edited by a moderator:
Bớt căng thẳng tý đi mấy bác,đừng chửi chửi,Mod vào baner đấy @@
Peace!

Vấn đề ở đây là bác chủ topic ko làm PTU .
Bác ấy còn lên tiếng ko cho ae PTU vào mấy site bác ấy quản lý .
Mấy site bác ấy post tớ ko post .
Chẳng dính dáng gì sao phải nói là tớ leech bài của site bác ấy .
Sao ko nói site bác ấy leech bài của tớ :) .
Tất nhiên bạn đúng ko ai trước sau gì cả mình chỉ làm công việc của mình thôi . Còn chuyện dupe hay gì đó là chuyện của cá webmaster .
Bao h tớ post bài ở site bác ấy đã thì hãy nói :) .
Xúc phạm site cdboxset của anh tớ thì tớ phải nói .
Internet mà share ra thì phải có người lấy thôi .
Đó là chưa nói tớ chẳng bao h bấm vào cái bài của bác chủ topic post chứ đừng nói gì đến leech.
Bác chủ topic cũng đi leech của các nhóm rip thôi làm gì mà phải tinh tướng vãi cả lên .
Bạn đã thấy bác chủ topic vào pm nói bọn tớ là kiếm tiền trên công sức người khác chưa .
Chẳng khác gì chữi tất cả PTU của VN là vậy .
Bác nguoidoicodon tự xem lại mình trước khi nói người khác là " kiếm tiền trên công sức người khác " .
Hình như chính bác cũng kiếm hơn 150$/1 tháng trên công sức của người khác đó .

=)) =)) =))

biết anh của bạn , trình SEO tốt :)....... mọi người bớt căng thẳng chút nhé :)

Toàn pro bàn đại sự với nhau, chửa chơi mu ríc bao giờ... chả bit gì chả nói gì... kê mông ngồi hóng! :d

cãi lộn tè le, mod vô dàn xếp đi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,951
171,020
Latest member
thanhtai0139

Most discussed of week

Most discussed of week

Back