Help PTU: Uploader ~ Robber !

nonamevn

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Có những bộ phim, những phần mền người ta đầu tư cả hàng trăm triệu $, hàng trăm người bỏ công hàng năm mới làm ra được. Vậy mà chưa phát hành, đã bị share chùa khắp trên mạng . Thật xót xa. Như vậy thì làm sao XH phát triển, làm sao thúc đẩy người ta sáng tạo. Uploader chỉ vì lợi ích nhỏ nhặt mà xâm phạm nghiêm trọng lợi ích của người khác. Thật đáng xấu hổ.

Last edited by a moderator:
Người ta vẫn thu dc từ rạp. Xem thì thì chỉ có ở rạp là nhất.

PTU ko phải là nguồn gốc của vụ này mà nó đẩy mạnh hoạt động chia sẻ file bất hợp pháp. Ko chặn dc torrent thì ko bao giờ tránh dc chuyện này.

đời !

sát sinh là có tội vậy tại sao con người vẫn giết hàng trăm triệu con vật để ăn mỗi ngày ^_^

Robber (đầy đủ là bank robber - ko tin xin tra longman hay oxford) nghĩa là cướp ngân hàng -> PTU ~ Cướp ngân hàng :|

Hết chuyện nói à, chắc chủ thớ là producer à ? nói để biết mà tránh get phim của chú ấy, chứ chú ấy tinh vi quá ai đỡ nỗi chú ấy ^^

ptu hiện giời phát triển rất mạnh, ngày trước còn kiếm được 5$/day là chuyện nhỏ giời thì học sinh, sinh viên, công chức nhà nước, công nhân, kỹ sư làm chiến nhiều giời thì $/day ít đi, chủ thớ giảm stress chút, em nghĩ anh quả thật là vĩ đại nhưng vĩ đại hơn là khi anh bỏ chiến ptu đi vì em bớt 1 đối thủ hi hi :))

Robber (đầy đủ là bank robber - ko tin xin tra longman hay oxford) nghĩa là cướp ngân hàng -> PTU ~ Cướp ngân hàng |

Chắc bạn tra nhầm từ điển của ông nội rồi đó, chứ mình tìm trên mạng không thấy nghĩa như bạn nói.

Đây là : Longman Dictionary of Comtemporary Enghlish:
http://www.ldoceonline.com/dictionary/robber

Wiki: "Robbery is the crime of taking or attempting to take something of value by force or threat of force and/or by putting the victim in fear. At common law, robbery is defined as taking the property of another, with the intent to permanently deprive the person of that property, by means of force or fear. Precise definitions of the offence may vary between jurisdictions. Robbery differs from simple theft in its use of violence and intimidation."

Webster: "Robber (n.): One who robs; in law, one who feloniously takes goods or money from the person of another by violence or by putting him in fear."

Encyclopedia : http://www.encyclo.co.uk/define/Robber

---------- Post added at 07:39 PM ---------- Previous post was at 07:33 PM ----------

ăn cơm rau muống bàn chuyện quốc gia

Bạn nghĩ sao khi bạn đang đưa cơm vào miệng, thì có kẻ giựt mất !// hi .hi,...

như tui đã nói ỡ topic kia, chắc đó giờ chủ thớt coi phim rạp và ko bao giờ mua đĩa về xem ( nhớ là phải đĩa có bản quyền hợp pháp nhé chủ thớt ), nói ko 1 tiếng thì close cái topic này dùm cái ^^ thấy nó xàm quá vô chém gió point sao ^^

Ai làm uploader đều là phạm pháp , là vi phạm bản quyền , toàn là người xấu . Những ai đang xài đồ có bản quyền là người tốt nhể , chủ thớt có chắc trong cái PC của mình toàn là phần mềm có bản quyền hay ko. Nếu dám bảo đảm tất cả các soft trong PC của bạn là đồ có bản quyền và từ đó đến giờ chưa xài cái gì vi phạm bản quyền thì mới đủ tư cách khuyên răn người khác. Chẳng có gì đáng xấu hổ khi thu nhập bình quân trên đầu người VN ~ 1k$/năm . Trong khi cái window trên máy tính đã là 299$ . Phải nói rằng chủ thớt rất rảnh và rất nhảm khi lập ra cái topic này . Ai chả bít là mình vi phạm bản quyền nhưng thử hỏi xem được bao nhiu người VN sử dụng vi tính mà toàn chơi đồ bản quyền . Mấy cái bản quyền ấy để dành cho dân Tây đi , sống ở VN thì làm ơn xuống dùm đi , toàn suy nghĩ chuyện trên cung trăng.

Trích 1 câu nhé:
Như vậy thì làm sao XH phát triển, làm sao thúc đẩy người ta sáng tạo
Thế giờ là phải remote hết win và soft vi phạm bản quyền , sau đấy ngồi gõ dos để khỏi sợ vi phạm bản quyền nhỉ , như thế mới là sáng tạo, mới là thúc đẩy sự phát triển của XH , là tiến tới kỷ nguyên mới , mới là value nhỉ :hihi, . Có cung thì tất có cầu , chừng nào mình xài toàn đồ xịn thì hãy nói chuyện bản quyền ở đây , bản thân mình vẫn xài đồ lậu mà sao lại chê trách người khác

tặng 1 câu nhé
Chuột chù chê khỉ rằng hôi,. Khỉ mới trả lời: “ Cả họ mày thơm”

p/s: rảnh rỗi quá ko có việc gì làm thì ngồi học linux và mấy cái mã nguồn mở ấy , sau đấy phim thì tự đóng rồi tự xem để khỏi sợ vi phạm bản quyền.Sách thì tự viết luôn, music tự ca rồi tự thu âm , tự ngồi lập trình game lun rồi tự chơi lun, nhớ đăng ký với cục sở hữu trí tuệ nhé . mắc công có người leech sau này có chứng cứ mà đi thưa kiện. :hihi.

Còn nếu bạn giàu quá cái gì cũng mua được , vấn đề tiền bạc không phải là vấn đề thì xin mời bạn tới chỗ của những người cùng đẳng cấp với bạn , AE ở đây cũng chỉ kiếm cơm qua ngày , đưng hất đổ chén cơm của người khác

Last edited by a moderator:
ôi thèng mod nó leech ý tưởng của mình T_T

Thằng này nó gặp mình đâu là nó chém , chém ngoài yahoo chưa đã giờ nó chém tiếp ở đây , yahoo anh đang bị điên chú chém ko dc tính lên đây chém anh ah` , chút anh sửa xong cái yahoo anh chém lại rồi đừng có khóc nhé @@

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,872
172,948
Latest member
Trieusenh

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom