[PTU] Newbie hỏi về cách thức download

CSE11

Newbie
Reactions
13
MR
0.000
Mình là newbie mới chuyển sang chơi PTU , đc người giới thiệu chiến uploaded.to để lấy kinh nghiệm
Mình đã xem qua mấy host khác , hầu như có 3 chức năng upload , Upload file (trực tiếp từ máy), Remote Upload ( theo mình hiểu là leech file của người khác)
FTP upload ( sử dụng giao thức FTP)
Trong 3 cách đó thì thường cách nào đc chọn nhiều nhất, cách nào hiệu quả nhất? Và ưu nhược của từng cách

Cũng đang mún chuyển sang PTU
up cho pro vào share exp :D

Upvote 0
Mình là newbie mới chuyển sang chơi PTU , đc người giới thiệu chiến uploaded.to để lấy kinh nghiệm
Mình đã xem qua mấy host khác , hầu như có 3 chức năng upload , Upload file (trực tiếp từ máy), Remote Upload ( theo mình hiểu là leech file của người khác)
FTP upload ( sử dụng giao thức FTP)
Trong 3 cách đó thì thường cách nào đc chọn nhiều nhất, cách nào hiệu quả nhất? Và ưu nhược của từng cách
Hầu như host nào cũng có chức năng này :remote upload, uploadfile trực tiếp, upload bằng FPT
Ngoài ra thì có thêm zoom upload
Nếu upload thì nhanh nhất vẫn là dùng zoom upload xong đến upload bằng FPT dùng cute pro hay felliza để upload file
Bạn có thể tham khảo box PTU mấy topic cơ bản để học thêm

Upvote 0
Tùy thôi bạn à, remote upload là để khi không có khả năng up (hoặc khả năng kém). FTP thì hỗ trợ up nhiều file 1 lúc cho ai có khả năng up tốt (thường là VPS).
Vẫn khuyên bạn là nếu chơi thì đầu tư 1 con VPS mà chơi, dùng zoom hoặc FTP.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,981
173,039
Latest member
Pntt

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week