Help Proof Payment 1.056 $ - 2k cheat - 1k real traffic - Cách làm phần 2 với email marketing và Facebook

cpa_mmo

Newbie
Reactions
93
MR
0.000
Hết

Admin ban hộ account của tôi cái. Làm ơn xóa các topic của tôi luôn. Thanks nhiều.

Last edited by a moderator:
ôi chữ với chữ up thôi lười đọc

- Có rất nhiều cách để get traffic cho website hay offers của bạn. Nhưng tôi chỉ có kinh nghiệm về email marketing và mạng xã hội Facebook ngoài ra có một số cách thì phải mất phí cho quảng cáo. Theo như tôi đã nói ở phần một nên giờ tôi viết phần tiếp theo này với cách promote offer dùng email marketing và mạng xã hội facebook.
Cách tiếp cận 1000 người với email marketing thị trường tập trung. No Spam
- Trong email marketing chia ra thành những bước sau :
+ List email (Thị trường nghiên cứu)
+ Nội dung gửi
+ Cách gửi hay server gửi
- Nếu các bạn chỉ muốn tập trung vào 1000 người một ngày thì 2 vấn đề sau không có gì là khó cả. Tôi sẽ nói từng bước một và cách làm cho các bạn.
+ List email : Cách lấy và nghiên cứu.
Về email list thì có rất nhiều ở trên mạng , nếu muốn các bạn có thể down hàng triệu email về nhưng những email đó chưa được xác định sống hay chết hay không đúng với thị trường bạn muốn tiếp thị hay quảng cáo. Nên bước đầu tiên là các bạn phải nghiên cứu và lấy những email mà tỷ lệ tập trung cao .
- Nghiên cứu : Tôi ví dụ các bạn tiếp thị về các offer về giảm cân đi thì các bạn phải lên những điễn đàn về giảm cân hay sức khỏe. Nơi đó là những nơi mà các bạn có thể lấy được những email theo mong muốn của các bạn. Nếu các bạn promote các offer loại khác thì cũng làm tương tự. Sau đó là lấy email . Về phần lấy email thì có phần mềm tìm email theo domain. Nếu bạn biết một diễn đàn nào đó và muốn lấy những email có trên đó thì chỉ cần paste tên diễn đàn đó là nó tự lấy các email trên đó về cho bạn. Sau đó bạn Save về máy và có thể cho lên exel để phân loại các email mà bạn muốn theo đuôi.
- Phần mềm tìm email đó tại đây :
http://www.mediafire.com/?yd0f5a9c2wpdd2h
Đây là phần lấy list email còn nếu bạn có tiền để mua thì tìm một số dịch vụ cung cấp email marketing . Tôi thấy có mấy website cung cấp cái này và có thể tìm theo từ khóa mục tiêu của bạn.
- Về nội dung email : Cái này thì không nói các bạn cũng biết phải làm thế nào ? Đây là tùy theo mỗi người. Đến bước gửi email có mấy cách và trong đó có cách phải tạo template cho email thì các bạn có thể tạo cho email của bạn đẹp hơn.
- Về cách gửi email No Spam
+ Tôi đã lợi dụng một số server của google và yahoo hay một số nhà cung cấp dịch vụ email marketing miễn phí thử nên các bạn yên tâm là không có vấn đề gì với dsn của các server này.
- Với google : Như các bạn đã biết là gmail cho phép gửi giới hạn 500 email một ngày và yahoo là 100. Nếu quá thì sẽ bị block account hay còn tùy . Vậy một tài khoản có thể gửi trung bình 200 email để không block và nếu bạn có 5 tài khoảng gmail thì sao ? Chuyện này gửi 1000 email là chuyện đơn giản rồi phải không ? Với Yahoo cũng vậy thôi. Nhưng khi import và gmail thì gmail không gửi tin nhắn cho mọi người còn yahoo thì có. Nó sẽ là email thông báo cho list mail đó là mình có tài khoản mới. Khi các bạn có list email rồi thì có thể import vào group email của các bạn phần contact trong email Chuyện này không khó chút nào chỉ cần để đúng định dạng csv của outlook là có thể cho list email vào. Khi nào cần gửi thì trong ô gửi chỉ cần đánh tên group là ok.
- Phần thứ 2 là gửi nhờ vào các dịch vụ gửi email có thiết kế template. Ví dụ như
http://www.getresponse.com/
Với thằng này các bạn có thể gửi 250 email cho một tài khoản đăng ký. Có nghĩa là một email thì gửi được ngần đó.và các bạn nên tạo nhiều email để đăng ký. Với tạo email thì khỏi nói rồi. Đăng ký xong bạn kích hoạt tài khoản và bắt đầu thiết kế template gửi cho email. Cái này tùy vào khả năng của mỗi người làm đẹp hay xấu. Sau đó có thể import email list vào (nhớ là dưới 250 và trên 170 email) Sau đó thì gửi.
Trên đây là việc các bạn có thể dụng email marketing tiếp cận thị trường bạn muốn với khối lượng trên 1000 email trên ngày. Tùy theo mức độ chịu khó hay không thôi.

Như đã hứa nên post 1 proof .
View attachment 9544

• Promote offer với facebook.

Hàng ngày có 150 triệu người truy cập facebook và bạn làm được gì trên đó ? Tôi cũng chỉ có vài kinh nghiệm nho nhỏ share cho an hem mỗi khi tôi dùng facebook để promote những cung cấp tôi muốn. Tôi sẽ nói các bước để chi tiết hơn như sau :
- Lập tài khoản facebook.
Cái này thì chắc ai cũng có tài khoản nhưng có lẽ chỉ để giao lưu với bạn bè chứ không mấy ai dùng nó cho công việc của bạn. Nhưng khi bạn tạo một tài khoản để xúc tiến những offer của bạn thì nó lại khác và phải được ngắm mục tiêu trước. Tôi ví dụ như bạn muốn thúc đẩy những offer về download thì hãy để một cái tên download cho dễ tìm kiếm khi người dùng facebook muốn tìm theo kiểu @ và bạn cũng trực tiếp nói với mọi người là share những tool hay game luôn.
- Mời bạn bè
Facebook cho phép bạn import 5 .000 email một lần lên tài khoản facebook để mời bạn bè tham gia ngoài ra bạn có thể request bạn bè ngay trên đó . Nếu một ngày bạn có thêm 50 người bạn thì sau một tháng bạn có 1.500 người. Tôi chưa kể import. Mỗi khi bạn post giới thiệu một cung cấp thì 1.500 người đó có cơ hội tiếp cận với thông tin của bạn. Thế thì câu hỏi đặt ra là bạn bè của bạn ở nơi đâu và promote những cung cấp nào ?
Về bạn thì có lẽ US là tốt nhất sau đó là UK và Canada. Còn về promote cung cấp nào thì download có rất nhiều loại . Theo kinh nghiệm của tôi thì bạn có thể kết hợp theo 2 dạng chính.
1 là những con download mà sản phẩm có liên quan đến người sử dụng facebook như :
Favorite Facebook Game - Email Submit
Get the Facebook Photo Downloader
How Addicted to Facebook Are you?
…. Những cung cấp liên quan đến facebook rất nhiều.
2 là tổng hợp các loại game free offer và các dạng down khác.
Quan trọng là xây dựng tài khoản và phát triển tài khoản đi đúng hướng. Ngoài ra các bạn có thể tạo page hay group trong tài khoản của bạn để mời mọi người tham gia. Đây cũng là một cách nữa. Chú ý khi các bạn import list email lên facebook. Chỉ thỉnh thoảng làm một lần và nếu facebook có hỏi lại để request thì không nên hủy bỏ, Vì nếu làm liên tục thì bị block account không cho add friends trong 3 hay 7 ngày tùy theo mức độ nặng nhẹ. Tôi có 3 tài khoản facebook và dạng download này thì là tài khoản có 15.000 người. Nó làm cho tôi 30 lead một ngày là đơn giản. Tôi cũng nói trước là không có gì dễ cả nếu không có sự đầu tư thì sẽ không có gì dễ dàng lấy được.

Ngoài 2 cách trên thì tôi còn dùng PPC để quảng cáo. Nếu quảng cáo diện rộng thì dụng google còn nếu đặc trưng như US thì dùng bing. Vì US dùng bing chiếm hơn 40 % nhưng bạn nên để ý với Bing thì tỷ lệ giá thấp nhất cho click hay CPi là cao hơn so với google. Hiện tại Bing đang có gói 50$ dùng trong 90 ngày dành cho các webmaster và mini cost per click là 0.05 .Có lẽ với các quảng cáo mất phí này thì các bạn không có hứng thú lắm nên tôi không nói nữa.
- Trên đây là các xúc tiến offer của bạn với email marketing và facebook. Lần này thì tôi không hứa là viết nữa vì tôi cảm nhận thấy ở trên này cũng rất nhiều người có kinh nghiệm . Trình độ có nhiều loại nhưng trình ném gạch thì chắc chắn là cao rồi phải không ? hihi
Cũng như bài trước tôi không có nhiều thời gian lên đây nhưng tiện đây tôi có lời mời chân thành đến những ai muốn chơi offer tham gia group mà tôi cũng tham gia. Tôi chi sẻ bài viết theo yêu cầu trên đó. Nói thực sự với các bạn. Tôi rất sợ ném gạch nhưng ở trên group thì ai ném gạch là ban nên tôi không có lo. hihi
Một lần nữa cảm ơn đã đọc bài viết !
Nick cpa_mmo
rất kỳ công.................

Lâu lâu mới thấy có 1 bài đọc mà học tập đc, mặc dù 10 người đọc bài này 9 người khen nhưng chắc gì đã có 1 người bắt tay vào làm thử. Nói chung vn mình thích cheat hơn, tất nhiên mình cũng thế, easy money ai chả thích :binhsua07:

Mình không làm offer nhưng có thể học tập những phương phap của chủ thớt để áp dụng cho những công việc khác ^^

mình không thick cách làm kiểu này vì facebook nó giới hạn lượng kết bạn

thick fanpage hơn

đa phần cách doanh nghiệp lớn người ta đều lập fan page

mình thấy chỉ có các trang thời trang mới làm cách này thôi

Bài viết rất hay. Rất bổ ích và thiết thực, Thank bác mạnh tay!!!

những gì cậu viết nói chung là khá chi tiết và cũng dễ hiểu hơn hẳn rất nhiều người trước đây chỉ viết chung chung. các newbie cũng nên đọc bài này.chỉ có mỗi cái proof thỗi. cái network pointclickoffers có phải là của cậu không vậy hay là của ban cậu hoăc ông việt nam nào đấy? bởi vì ngay đến cái domain cũng không có mà dùng subdomain của hasoffer. home page không có, design không có nói chung là chả có gì mà chỉ có mỗi 1 cái link signup dùng subdomain. nói thất chứ network hăn hỏi thì chẳng bao giờ có cái chuyện như thế đâu.
Ps không phải tớ soi mói mà tớ thấy cậu được pay với số tiền lớn nên tớ định reg thử xem sao ai ngờ thấy cái network như thế nên tớ nản luôn. nếu mà có cái proof của network nào đấy hăn hoi hơn thì bài viết của cậu khá là hoàn hảo.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,410
172,496
Latest member
nguyentamtk53

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week