Request Pro nào hiểu biết về Paypal vào giúp e vụ này tý :(

Ko lẽ mở Network , giờ làm giấy phép kinh doanh gì đây, thiệt là VN mình chã làm dc gì cã :(
ở nc ngoài cũng vậy thôi đâu chỉ vn :D làm giấy phép j cũng ddc cứ làm 1 cái + có mã số thuế là đc

Kinh doanh về loại gì cũng dc à pro
Bạn điền cái quái gì cũng đc, đc ngay, nhưng mà bạn cần chắc chắn có Giấy Phép Kinh doanh và Tax ID nhỡ nó hỏi còn show hàng veri
Tất nhiên ngành kinh doanh bạn chọn khi khai với PP phải hợp với giấy phép kinh doanh của bạn.

Đề Mô Luôn File đính kèm nhé =))

Attachments

4.8 KB · Views: 55
Hỏi: Làm thế nào để có giấy phép kinh doanh?
Trả nhời: Bạn cần ra phòng tài chính kế toán (huyện hoặc thị xã nơi bạn ở, vào đó làm thủ tục, cầm theo 1 bản photo CMND là ô sờ kê).

Hỏi: làm sao để có mã số thuế cá nhân?
Zả nhời: Khi lấy đc giấy phép kinh doanh, trong vòng 10 ngày bạn phải mang qua chi cục thuế để khai báo thuế, sau khi khai báo thuế họ sẽ cấp cho bạn Tax ID :D

Any question? ^^

Mình khuyên các bạn nên làm ăn hợp pháp đàng hoàng có giấy tờ sau này đỡ rắc rối...nhất là với Paypal

Mình khuyên các bạn nên làm ăn hợp pháp đàng hoàng có giấy tờ sau này đỡ rắc rối...nhất là với Paypal
thì hợp pháp chứ còn gì :( Mở network ko hợp pháp thì là gì, ko nhẽ mở network cũng ra đăng ký công ty à :(

thì hợp pháp chứ còn gì :( Mở network ko hợp pháp thì là gì, ko nhẽ mở network cũng ra đăng ký công ty à :(
Bạn mở cái công ty TNHH quảng cáo trực tuyến

Phần tên tiếng ANH/ tên giao dịch bạn ghi AFF media network ( đại loại thế)

Hiện giờ thủ tục mở công ty đơn giản giải quyết trong 2 tuần

Bạn mở cái công ty TNHH quảng cáo trực tuyến

Phần tên tiếng ANH/ tên giao dịch bạn ghi AFF media network ( đại loại thế)

Hiện giờ thủ tục mở công ty đơn giản giải quyết trong 2 tuần

Mở ra nó ko quản lý mình à pro . Nó buồn buồn đi kiểm tra cái xí mịa :( mà muốn mở công ty fai có địa chỉ. mà e là dân ở trọ :(

Mở ra nó ko quản lý mình à pro . Nó buồn buồn đi kiểm tra cái xí mịa :( mà muốn mở công ty fai có địa chỉ. mà e là dân ở trọ :(

Bôi trơn vào, nộp thuế đều .. chó nó dỗi hơi đi kiểm tra ....
Giờ mấy cty ở mấy thành phố đổi địa chỉ liên tòi tọi ấy chứ.
Mới đầu bạn có thể thuê 1 chỗ nào đó làm trụ sở cty, kiếm chỗ đểu thôi tầm dưới 5t /1 tháng. Thuê 1 tháng cho họ tới kiểm tra ban đầu....
Sau đó cuốn gói trả mặt bằng ... :D :D

lập ra vài tháng kêu lỗ, xin đóng lại. cái giấy mình có rồi, thằng PP nó biết đếch gì ở vn đâu.

Còn ở vn thì như doctoxuan nói

Bôi trơn vào, nộp thuế đều .. chó nó dỗi hơi đi kiểm tra ....
Giờ mấy cty ở mấy thành phố đổi địa chỉ liên tòi tọi ấy chứ.
Mới đầu bạn có thể thuê 1 chỗ nào đó làm trụ sở cty, kiếm chỗ đểu thôi tầm dưới 5t /1 tháng. Thuê 1 tháng cho họ tới kiểm tra ban đầu....
Sau đó cuốn gói trả mặt bằng ... :D :D
Lạy bác, để hỏi thử xem sao :D

Buss thì dễ limite nhưng cũng rất khó limit, limit rùi gỡ rất khó nhưng cũng rất dễ nêu bạn làm ăn chân chính

ko mất cái gì cả ..mình đang dùng rất ok
phí send ở VN miễn phí
nhận tiền ở nc ngoài thì phí hơi cao thui

đc có cái chữ thế thôi mà phải đóng thuế nha bạn, xem lợi thì làm :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,761
170,851
Latest member
NguyenTheThanh