Poker bản chất là cờ bạc trá hình thể thao trí tuệ

Status
Not open for further replies.

ThuKem

Banned
Reactions
113
MR
0.000
Gần đây mình thấy có 1 tmod mới lên của box và là người có kinh nghiệm poker , qua lời nói của tmod này mình cảm thấy rất bùi tai và cảm nhận như là 1 chân trời mới cho mmo. Nhưng bản thân mình khi trải qua mới hiểu là hoàn toàn ngược lại.

+ Poker mang tính trí tuệ, tính xác suất, tính kiên nhẫn???
Thật sự mình đã nghiên cứu cách chơi 1 hôm và đã gần như thuộc toàn bộ luật chơi. Ngoài việc có nên theo tiếp hay ko thì mình chẳng hề thấy có 1 chút trí tuệ nào??
Thậm chí chơi poker 1 bàn tỉ lệ chọi cao hơn bất kì các loại hình cờ bạc khác, nên tỉ lệ thua rất cao, rất ít khi thắng đc nên đa phần mọi người thua nhiều, mình bay ngay 30$ trong vài giờ

+ Sau khi tìm hiểu kĩ về poker thì mình phát hiện đây chẳng phải là 1 môn thể thao trí tuệ gì, mà thực chất nó là cờ bạc nhưng là người chơi xát phạt nhau , cái ăn xâu. Tất cả các nước đều đặt nó vào danh mục cờ bạc, và chỉ cho phép chơi ở các sòng bạc đc cấp phép?
Tất cả giải poker đc tổ chức đều do các cá nhân, đoàn thể, tổ chức cờ bạc tổ chức chứ ko phải do chính phủ hay hội thể thao nào.

Kinh nghiệm 2 hôm nghiên cứu poker của mình là poker chính là cờ bạc, mọi thứ viết trong topic của tmod kia toàn là bốc phét, chẳng có gì là trình độ hay là trí tuệ gì ở đây cả. Cờ bạc vẫn là cờ bạc.
Trong poker tỉ lệ chọi rất cao nên tỉ lệ thắng sẽ rất thấp. Ai chơi thử rồi đều sẽ hiểu
Mà cờ bạc mà lại kêu là thu nhập ổn định thì thật sự ko hiểu nổi?

1 lần nữa mình nói với tmod kia, bạn thích tuyển thành viên poker , ok. Nhưng đừng vẽ ra viễn cảnh như mơ nữa. Tôi khẳng định ai dính vào poker sẽ có lúc bán nhà mà ko hay.

Admin Tuyển mod box bet đó mà lại ghi là : chỉ tuyển thành viên biết poker thì thật sự là quá vô lý. Admin có thể tham khảo tất cả tin tức về poker trên thế giới cũng như là VN. Cờ bạc bản chất vẫn là cờ bạc và phụ thuộc vào may mắn là chính chứ chẳng có gì là trí tuệ và thu nhập ổn định cả

Topic mang tính chia sẻ trải nghiệm chứ ko phải topic vùi dập hay ném gạch gì để các bạn vào comment kiểu xỉ vả nha :D Bạn nào còn nghĩ poker kiếm ngàn $ thì cứ việc tiếp tục thôi :D

Last edited by a moderator:
Member trong box này chiếm số lượng rất lớn và cách kiếm tiền nào mà chả có rủi ro! Box này cũng giống box HYIP hay Matrix Investment nhưng rủi ro cao hơn 50/ 50.

Upvote 0
Lại lôi thể thao vào đây thì cũng đến bó tay.. Thế ý của cậu là kinh nghiệm bao nhiêu năm rèn luyện để đạt dc tỉ lệ chơi thắng tầm 90% nào??
giỏi thì trả lời đi

hahaha càng nói càng thể hiện độ bã đậu trong nao, 90% thắng tức là đánh 10 ván thắng 9 ván, thôi tôi chịu cậu rồi, poker 10 thằng chơi thì phấn đấu làm sao tỉ lệ thắng là 11% là đã dc rồi nhé. Còn thằng ngu chơi poker thì tỉ lệ thắng của nó chắc chắn < 10% nhé. còn 2 thằng chơi với nhau thì tỉ lệ may mắn chia đều mỗi thằng 50%. Còn thằng ngu đánh với thằng khôn thì tỉ lệ thế nào cậu biết rồi đó. Còn nếu cậu đánh với tmod theo những gì mình quan sát thì mình đoán cậu thua là 99% =))

Upvote 0
chẳng trách sao mấy pro cứ từ từ lặng dần,
vì mấy topic có tranh luận hầu như cuối cùng đều kết thúc bằng màn : thằng này ngu, thằng kia não phẳng,...

poker là cờ bạc, cho nên nó mới nằm trong box gambling
trong box đó người ta nói trí tuệ hay gì đó thì nó cũng là gambling, nên ai chơi thì cũng cân nhắc trước, chứ đừng thua rồi làm loạn lên

vì mấy cái poker này ăn thua chủ yếu ở mình, ăn % ref như muối bỏ bể ko như matrix invest, nên hầu như chả pro nào thèm show proof cả (vì pro rồi, ăn chi ba cái % nhỏ bé mà tốn công support, mất thời gian, với thời gian đó họ kiếm nhiều hơn mà khỏe hơn nữa), cũng vì vậy mà rule của box đó ko yêu cầu proof gì cả.

ai cần thấy proof mới tin thì thôi, tốt nhất đừng tin, chẳng ai bắt bạn tin cả (thế giớ mmo, có proof mà còn phải cân nhắc nhiều nữa là)

- - - Updated - - -

chẳng trách sao mấy pro cứ từ từ lặng dần,
vì mấy topic có tranh luận hầu như cuối cùng đều kết thúc bằng màn : thằng này ngu, thằng kia não phẳng,...

poker là cờ bạc, cho nên nó mới nằm trong box gambling
trong box đó người ta nói trí tuệ hay gì đó thì nó cũng là gambling, nên ai chơi thì cũng cân nhắc trước, chứ đừng thua rồi làm loạn lên

vì mấy cái poker này ăn thua chủ yếu ở mình, ăn % ref như muối bỏ bể ko như matrix invest, nên hầu như chả pro nào thèm show proof cả (vì pro rồi, ăn chi ba cái % nhỏ bé mà tốn công support, mất thời gian, với thời gian đó họ kiếm nhiều hơn mà khỏe hơn nữa), cũng vì vậy mà rule của box đó ko yêu cầu proof gì cả.

ai cần thấy proof mới tin thì thôi, tốt nhất đừng tin, chẳng ai bắt bạn tin cả (thế giớ mmo, có proof mà còn phải cân nhắc nhiều nữa là)

Upvote 0
cạp cạp thì yên phận cạp cạp đi còn bày đặt bon chen qua pocker :m122:
ngi mà lù :m039:

Upvote 0
close topic :D mỗi người 1 ý kiến và ko nên cãi nhau gây mất đoàn kết trong 4rum. à mà muốn bàn về poker thì tớ nghĩ lập ở box Gambling & Games có lẽ hợp hơn

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,685
170,777
Latest member
linkiwinfun

Most viewed of week

Most discussed of week