Poker bản chất là cờ bạc trá hình thể thao trí tuệ

Status
Not open for further replies.

ThuKem

Banned
Reactions
113
MR
0.000
Gần đây mình thấy có 1 tmod mới lên của box và là người có kinh nghiệm poker , qua lời nói của tmod này mình cảm thấy rất bùi tai và cảm nhận như là 1 chân trời mới cho mmo. Nhưng bản thân mình khi trải qua mới hiểu là hoàn toàn ngược lại.

+ Poker mang tính trí tuệ, tính xác suất, tính kiên nhẫn???
Thật sự mình đã nghiên cứu cách chơi 1 hôm và đã gần như thuộc toàn bộ luật chơi. Ngoài việc có nên theo tiếp hay ko thì mình chẳng hề thấy có 1 chút trí tuệ nào??
Thậm chí chơi poker 1 bàn tỉ lệ chọi cao hơn bất kì các loại hình cờ bạc khác, nên tỉ lệ thua rất cao, rất ít khi thắng đc nên đa phần mọi người thua nhiều, mình bay ngay 30$ trong vài giờ

+ Sau khi tìm hiểu kĩ về poker thì mình phát hiện đây chẳng phải là 1 môn thể thao trí tuệ gì, mà thực chất nó là cờ bạc nhưng là người chơi xát phạt nhau , cái ăn xâu. Tất cả các nước đều đặt nó vào danh mục cờ bạc, và chỉ cho phép chơi ở các sòng bạc đc cấp phép?
Tất cả giải poker đc tổ chức đều do các cá nhân, đoàn thể, tổ chức cờ bạc tổ chức chứ ko phải do chính phủ hay hội thể thao nào.

Kinh nghiệm 2 hôm nghiên cứu poker của mình là poker chính là cờ bạc, mọi thứ viết trong topic của tmod kia toàn là bốc phét, chẳng có gì là trình độ hay là trí tuệ gì ở đây cả. Cờ bạc vẫn là cờ bạc.
Trong poker tỉ lệ chọi rất cao nên tỉ lệ thắng sẽ rất thấp. Ai chơi thử rồi đều sẽ hiểu
Mà cờ bạc mà lại kêu là thu nhập ổn định thì thật sự ko hiểu nổi?

1 lần nữa mình nói với tmod kia, bạn thích tuyển thành viên poker , ok. Nhưng đừng vẽ ra viễn cảnh như mơ nữa. Tôi khẳng định ai dính vào poker sẽ có lúc bán nhà mà ko hay.

Admin Tuyển mod box bet đó mà lại ghi là : chỉ tuyển thành viên biết poker thì thật sự là quá vô lý. Admin có thể tham khảo tất cả tin tức về poker trên thế giới cũng như là VN. Cờ bạc bản chất vẫn là cờ bạc và phụ thuộc vào may mắn là chính chứ chẳng có gì là trí tuệ và thu nhập ổn định cả

Topic mang tính chia sẻ trải nghiệm chứ ko phải topic vùi dập hay ném gạch gì để các bạn vào comment kiểu xỉ vả nha :D Bạn nào còn nghĩ poker kiếm ngàn $ thì cứ việc tiếp tục thôi :D

Last edited by a moderator:
ngu quá cơ, nói về xác suất thì phải tính hàng trăm hàng nghìn lần thử thì mới ra được xác suất chuẩn xác. Tức là trải qua 1000 ván đánh với nhau đi, kiểu gì thì những ván bài đẹp sẽ chia đều cho tất cả mọi người. và cứ trải qua 1000 ván đánh đi, thằng nào giỏi hơn kiều gì chả bắt bài dc thằng kia. Đương nhiên tá lả thì ko thể chơi dc 1000 ván, còn poker thì được đấy
Đúng rồi bạn rất thông minh...Đánh 1000 vabs và cái xác suất bài đẹp của bạn chỉ cở dc 400 ván thì bạn cứ xác định là thế nào rồi??
ở đây tui đang bác bỏ nhưng người nào nói poker ko hề là bài bạc đỏ đen..
Não bạn có bị phẳng ko vậy??Tui cũng ko hiểu bạn đang cố chứng minh với t cái gì nữa

- - - Updated - - -

Xin lỗi anh em. Ko có Proof nghĩa là sao ??? ko phải một mình tôi xem mà cả rất nhiều người ở trong mmo4vn này coi. Tôi sẽ chờ các bạn 2 năm nữa xem các bạn thế nào. Xem tôi phải thay đổi hay các bạn phải thay đổi nhé.

CÓ KHI NÀO 2 NĂM NỮA RA ĐÊ KO??:))

Upvote 0
Thấy anh em thảo luận hay quá.
Mình nghĩ là nên chơi thử rồi hay chơi thật để hiểu hơn.
Bạn thớt mới chơi 2 ngày thì hơi khó mà nhận xét chính xác được.
Còn trò mà liên quan đến đánh bài thì cũng có chút ít là may mắn nữa, nhưng cũng lắm yếu tố nữa.

Mình có vài ý kiến thế thôi, trò đánh bài thì trò gì mình cũng đã từng chơi, không dám nói giỏi nhưng cũng không đến nỗi kém, nhưng toàn chơi vui nên tâm lý thoải mái. Còn đã đánh mà có liên quan tới tiền bạc thì khó nói lắm.

Thói đời thường rất phũ phàng ,chơi thử thì win win win và win ,nhưng chơi thật thì ............. hehe.gif

- - - Updated - - -

Đúng rồi bạn rất thông minh...Đánh 1000 vabs và cái xác suất bài đẹp của bạn chỉ cở dc 400 ván thì bạn cứ xác định là thế nào rồi??
Não bạn có bị phẳng ko vậy??Tui cũng ko hiểu bạn đang cố chứng minh với t cái gì nữa

- - - Updated - - -

Sao phải thách nhau ghê thế ,ai thích thì cứ chơi quan điểm của ai người đó làm ,và ai khôn ai dại rồi sau sẽ rõ,còn riêng tôi ,tôi biết cờ bạc thì mãi không khôn lên đc

Upvote 0
Có mấy anh cmt lịch sự thấy dễ hiểu hơn rồi.
Tớ khuyên mấy bạn coi cái này như 1 việc vẫn đc nhưng các bạn phải muốn nó là 1 nghề trong mmo của bạn. Do đó thì bạn phải thích, phải học, phải mất cái gì đó, ... không có cái gì là cho không cả.

Thưa mấy anh em tham gia cũng đc khá khá rồi, đi qua nhiều cái thấy hs thì khó phù hợp gõ cap, offer, .... làm đc seo tầm 1 tháng thì nhiều job ban IP vn quá đâm ra nhác. Mấy cái đầu tư thì thấy vốn chưa ổn định, đc cái thích chơi, đọc bài hd của bác ấy, cũng thấy phù hợp với mình :D nên có quyết tâm thôi.

Còn bác NoneP nói gì về proof thì em cũng có ý kiến luôn, poker này khác mấy cái khác là giới thiệu k quan trọng lắm, đôi sàn poker có giới thiệu nhưng chẳng để lợi ích gì cả. Proof ngon họ cất ở nhà, chứ đem lên cũng đâm khoe khoang rồi vô tình bị hack nick thì thề gì cũng có người: NÀY THÌ THÍCH KHOE CỦA

Upvote 0
Thói đời thường rất phũ phàng ,chơi thử thì win win win và win ,nhưng chơi thật thì .............View attachment 16354

- - - Updated - - -

Sao phải thách nhau ghê thế ,ai thích thì cứ chơi quan điểm của ai người đó làm ,và ai khôn ai dại rồi sau sẽ rõ

Mình chỉ đùa thui..cũng hi vọng mấy bạn kiếm ăn dc vài trăm $ tháng là mừng rồi
Nhưng ôm mộng tưởng quá rùi đâm đầu thì ko bít sẽ đi về đâu :(

Upvote 0
cơ bản bây giờ các ae bên PE cứ chơi bên đấy đi cho lành, đem qua bên này cũng bị ném gạch thôi

Upvote 0

- - - Updated - - -

Cậu ăn đậu phụ ít thôi, không khéo não cậu toàn bã đậu đấy. Tôi nói mà cậu x hiểu tôi nói gì, lại còn quote lại nên tôi chửi thôi. Ý tôi là những thằng nào mới chơi tá lả đi, vào bàn chơi với những thằng chơi tá lả lâu năm đi, xem thằng nào ăn của thằng nào. Con những thằng mà chơi lâu năm với nhau rồi thì trình độ ngang nhau cả, thắng thua lúc đó là do bài đẹp hay xấu cái này tôi không nói. lí thuyết poker thì đầy rẫy trên mạng, đọc cái là biết chơi, kinh nghiệm chơi poker cũng đầy rẫy trên mạng nhưng làm sao có thể đọc mà có kinh nghiệm được đây. thế nên những thằng mới chơi mới bị những thằng chơi lâu năm ăn hết tiền.

Upvote 0

- - - Updated - - -

Bác đọc cmt trc của em rồi phán nhé, bác nên chơi poker rồi vào cmt =)) 40% bài đẹp người biết chơi sẽ cố gắng lợi ..... tùy tiền call, bet, ... thôi. Còn 60% bài xấu thì em giải thích là có 2 loại 1 là pro all in đánh lừa tâm lí người khác .... ( khó) , 2 là fold có thể không lỗ, hoặc mất đi chưa tới 1% tiền của 1 lần thắng.

Upvote 0
Mấy cái 1 năm, 2 năm thành chuyên nghiệp toàn chém gió thôi bạn à :))
Luật chơi poker thì khá đơn giản, bạn có thể thuộc làu sau 1,2 giờ đọc và nghiền ngẫm

Vậy xin hỏi các poker pro là kinh nghiệm 1 ngày và kinh nghiệm 1 năm khác nhau ở đâu? :D Mình có đọc tất cả bài viết về kinh nghiệm trong forum của poker pro kia chia sẻ :D
Vậy một người làm việc 1 ngày vơi 1 người làm việc 1 năm có kinh nhiệm giống nhau à. Chủ thớt ác thiệt hahahahahahahaha!

Upvote 0
tóm lại 10 ng 10 ý,trăm người trăm ý,vậy thôi,chi bằng ta cứ sống với những gì bản thân ta thích cho dù là đúng hay sai,cuộc sống là trải nghiệm mà...close top đc rồi ^^!

Upvote 0
Cậu ăn đậu phụ ít thôi, không khéo não cậu toàn bã đậu đấy. Tôi nói mà cậu x hiểu tôi nói gì, lại còn quote lại nên tôi chửi thôi. Ý tôi là những thằng nào mới chơi tá lả đi, vào bàn chơi với những thằng chơi tá lả lâu năm đi, xem thằng nào ăn của thằng nào. Con những thằng mà chơi lâu năm với nhau rồi thì trình độ ngang nhau cả, thắng thua lúc đó là do bài đẹp hay xấu cái này tôi không nói. lí thuyết poker thì đầy rẫy trên mạng, đọc cái là biết chơi, kinh nghiệm chơi poker cũng đầy rẫy trên mạng nhưng làm sao có thể đọc mà có kinh nghiệm được đây. thế nên những thằng mới chơi mới bị những thằng chơi lâu năm ăn hết tiền.

Mình ngày nào cũng ăn đậu phụ vì là sinh viên nhưng ko hiểu cậu thông minh đến đâu mà kêu người khấc ngu cơ!!
Tui đang nói là poker cũng có phụ thuộc nhiều vào may mắn chứ cũng ko phải hoàn toàn trí tuệ j như c nói!!
Lâu năm mà bài xấu quắc thì cũng dễ ăn dc ngta lắm đấy!
Ở đây tui đang cảnh báo newbie chứ ko nói gì đến mấy ông pro riếc hay lâu năm gì ở đâu nhé
Tui thấy đầu ô mới toàn đất cát đó >.<

- - - Updated - - -

Bực cả mình..
Comment cuối: ai thích thì cứ nhào vô đi rùi biết nhưng đừng có mơ theo lời mấy ô tuyển ref(tui cũng tuyển ref nên tui bít))
thế thui..đếch thèm nói nữa..mệt,vô bổ

Upvote 0
Đúng là khùng. Vậy ông sang box 4rex kêu nó là cờ bạc trá hình đê. Vì có ai biết trước đc bài lên sẽ thế nào đâu :))

Poker mà ai cũng thắng thì thằng nào sẽ ăn cám? 4rex ai phân tích cũng trúng $ ở đâu ra trả đây?
100 thằng chơi có 5 thằng thắng, bro nằm trong số 95 thằng còn lại đấy :)) Ko đủ kiên nhẫn theo đến cùng thì cũng đừng oán trách cuộc đời

Upvote 0
Luật chơi poker mình có post rồi, kĩ năng cũng post rồi, giải thích cũng giải thích nhiều rồi, proof cũng post rồi, còn cái gì để chứng minh cho các bạn các bạn nói luôn để mình tìm.
Theo mình tốt nhất là như thế này, chúng ta nhờ một ai đó có uy tín nhất trên diễn đàn đứng ra phân xử, mình xin để cử admin Shin, mọi người hãy hỏi admin xem tại sao admin lại mở box gambling & poker để làm gì. Nếu nó đúng như lời 1 số bạn ở đây nói, thì tốt nhất các bạn cũng đề nghị admin Shin cho xóa luôn box, để đỡ làm mất tiền thành viên trong forum

Upvote 0
Với bất cứ thứ gì thì mới tìm hiểu & mới thực hành đều khó và dễ bỏ cuộc. Tùy tố chất, sự may mắn, sự kiên trì mới có cơ hội phát triển và thành công. Toàn lý thuyết và tập tành tham gia vài lần, bị mất tiền & thời gian thì lại la làng --> những kẻ như vậy là những kẻ thất bại.

Upvote 0
Mình ngày nào cũng ăn đậu phụ vì là sinh viên nhưng ko hiểu cậu thông minh đến đâu mà kêu người khấc ngu cơ!!
Tui đang nói là poker cũng có phụ thuộc nhiều vào may mắn chứ cũng ko phải hoàn toàn trí tuệ j như c nói!!
Lâu năm mà bài xấu quắc thì cũng dễ ăn dc ngta lắm đấy!
Ở đây tui đang cảnh báo newbie chứ ko nói gì đến mấy ông pro riếc hay lâu năm gì ở đâu nhé
Tui thấy đầu ô mới toàn đất cát đó >.<
May mắn thì nó ảnh hưởng tới tất cả mọi thứ không phải chỉ riêng cờ bạc hay là poker. Thể thao có môn nào không phụ thuộc ít nhiều vào may mắn nhỉ? Cậu quote lại cái câu tôi nói poker hoàn toàn trí tuệ đi. Ăn thêm ít cà rốt cho nó sáng mắt ra nhé. Thế mới bảo cậu x hiểu tôi nói gì còn bày đặt giảng đạo. À mà nói thêm tôi không phải là dân cờ bạc nhé, tá lả cũng chưa bao giờ đánh ăn tiền theo kiểu 1 2 3 v.v... , mà là đánh tính điểm để đi ăn sáng nhé. Và tôi chơi poker cũng không phải vì mục đích kiếm tiền nhé.

Upvote 0
Luật chơi poker mình có post rồi, kĩ năng cũng post rồi, giải thích cũng giải thích nhiều rồi, proof cũng post rồi, còn cái gì để chứng minh cho các bạn các bạn nói luôn để mình tìm.
Theo mình tốt nhất là như thế này, chúng ta nhờ một ai đó có uy tín nhất trên diễn đàn đứng ra phân xử, mình xin để cử admin Shin, mọi người hãy hỏi admin xem tại sao admin lại mở box gambling & poker để làm gì. Nếu nó đúng như lời 1 số bạn ở đây nói, thì tốt nhất các bạn cũng đề nghị admin Shin cho xóa luôn box, để đỡ làm mất tiền thành viên trong forum

Nếu được thì tui ủng hộ xóa box này 100% vì mấy tệ nạn forum toàn từ đây mà ra
Hi vọn mod đừng bơm vào đầu newbie quá nhiều ảo tưởng để rối mất nhìu anh e lại đi la làng

Upvote 0
Nếu được thì tui ủng hộ xóa box này 100% vì mấy tệ nạn forum toàn từ đây mà ra
Hi vọn mod đừng bơm vào đầu newbie quá nhiều ảo tưởng để rối mất nhìu anh e lại đi la làng
MÌnh bơm ảo tưởng thế nào bạn. Bạn có thể post cho mình xem link topic hoặc comment nào mà mình nói là chơi poker chắc chắn thắng hộ mình cái. Bạn đã đọc bài con đường poker của mình chưa thế, bạn có biết mình mất bao nhiêu để được như thế chưa
Bạn muốn xóa box sao, đơn giản thôi, bạn lập topic vote rồi để nghị admin đi

Upvote 0
May mắn thì nó ảnh hưởng tới tất cả mọi thứ không phải chỉ riêng cờ bạc hay là poker. Thể thao có môn nào không phụ thuộc ít nhiều vào may mắn nhỉ? Cậu quote lại cái câu tôi nói poker hoàn toàn trí tuệ đi. Ăn thêm ít cà rốt cho nó sáng mắt ra nhé. Thế mới bảo cậu x hiểu tôi nói gì còn bày đặt giảng đạo. À mà nói thêm tôi không phải là dân cờ bạc nhé, tá lả cũng chưa bao giờ đánh ăn tiền theo kiểu 1 2 3 v.v... , mà là đánh tính điểm để đi ăn sáng nhé. Và tôi chơi poker cũng không phải vì mục đích kiếm tiền nhé.
Lại lôi thể thao vào đây thì cũng đến bó tay.. Thế ý của cậu là kinh nghiệm bao nhiêu năm rèn luyện để đạt dc tỉ lệ chơi thắng tầm 90% nào??
giỏi thì trả lời đi

- - - Updated - - -

MÌnh bơm ảo tưởng thế nào bạn. Bạn có thể post cho mình xem link topic hoặc comment nào mà mình nói là chơi poker chắc chắn thắng hộ mình cái. Bạn đã đọc bài con đường poker của mình chưa thế, bạn có biết mình mất bao nhiêu để được như thế chưa
Bạn muốn xóa box sao, đơn giản thôi, bạn lập topic vote rồi để nghị admin đi

Mình ko rảnh và cũng chẳng liên quan mà đề nghị này nọ làm gì cho mệt..bạn tuyển ref, ừ bạn cứ thuyết phục nhiều cho người ta chơi nhưng hi vọng nó không có thêm nhiều topic như thế này mọc lên để anh em chem nhau..t chưa xem topic bạn nhưng nghe bảo kiếm thu nhập ổn đinh mấy k$ tháng là tui thấy ngứa mắt rồi..
thế thôi!!giờ là ko nói gì nữa..và cũng never vào box này nữa
thanks all!!

Upvote 0
Lại lôi thể thao vào đây thì cũng đến bó tay.. Thế ý của cậu là kinh nghiệm bao nhiêu năm rèn luyện để đạt dc tỉ lệ chơi thắng tầm 90% nào??
giỏi thì trả lời đi
Mình ko tính theo ngày, nếu tính theo tháng, tháng nào mình cũng thắng thì nó là bao nhiêu % cậu?
thế thôi!!giờ là ko nói gì nữa..và cũng never vào box này nữa
Cảm ơn cậu nhiều nhé

Upvote 0
Box này là support center mà đề nghị mod close và ban chủ thớt cảnh cáo

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,695
170,794