Poker bản chất là cờ bạc trá hình thể thao trí tuệ

Status
Not open for further replies.

ThuKem

Banned
Reactions
113
MR
0.000
Gần đây mình thấy có 1 tmod mới lên của box và là người có kinh nghiệm poker , qua lời nói của tmod này mình cảm thấy rất bùi tai và cảm nhận như là 1 chân trời mới cho mmo. Nhưng bản thân mình khi trải qua mới hiểu là hoàn toàn ngược lại.

+ Poker mang tính trí tuệ, tính xác suất, tính kiên nhẫn???
Thật sự mình đã nghiên cứu cách chơi 1 hôm và đã gần như thuộc toàn bộ luật chơi. Ngoài việc có nên theo tiếp hay ko thì mình chẳng hề thấy có 1 chút trí tuệ nào??
Thậm chí chơi poker 1 bàn tỉ lệ chọi cao hơn bất kì các loại hình cờ bạc khác, nên tỉ lệ thua rất cao, rất ít khi thắng đc nên đa phần mọi người thua nhiều, mình bay ngay 30$ trong vài giờ

+ Sau khi tìm hiểu kĩ về poker thì mình phát hiện đây chẳng phải là 1 môn thể thao trí tuệ gì, mà thực chất nó là cờ bạc nhưng là người chơi xát phạt nhau , cái ăn xâu. Tất cả các nước đều đặt nó vào danh mục cờ bạc, và chỉ cho phép chơi ở các sòng bạc đc cấp phép?
Tất cả giải poker đc tổ chức đều do các cá nhân, đoàn thể, tổ chức cờ bạc tổ chức chứ ko phải do chính phủ hay hội thể thao nào.

Kinh nghiệm 2 hôm nghiên cứu poker của mình là poker chính là cờ bạc, mọi thứ viết trong topic của tmod kia toàn là bốc phét, chẳng có gì là trình độ hay là trí tuệ gì ở đây cả. Cờ bạc vẫn là cờ bạc.
Trong poker tỉ lệ chọi rất cao nên tỉ lệ thắng sẽ rất thấp. Ai chơi thử rồi đều sẽ hiểu
Mà cờ bạc mà lại kêu là thu nhập ổn định thì thật sự ko hiểu nổi?

1 lần nữa mình nói với tmod kia, bạn thích tuyển thành viên poker , ok. Nhưng đừng vẽ ra viễn cảnh như mơ nữa. Tôi khẳng định ai dính vào poker sẽ có lúc bán nhà mà ko hay.

Admin Tuyển mod box bet đó mà lại ghi là : chỉ tuyển thành viên biết poker thì thật sự là quá vô lý. Admin có thể tham khảo tất cả tin tức về poker trên thế giới cũng như là VN. Cờ bạc bản chất vẫn là cờ bạc và phụ thuộc vào may mắn là chính chứ chẳng có gì là trí tuệ và thu nhập ổn định cả

Topic mang tính chia sẻ trải nghiệm chứ ko phải topic vùi dập hay ném gạch gì để các bạn vào comment kiểu xỉ vả nha :D Bạn nào còn nghĩ poker kiếm ngàn $ thì cứ việc tiếp tục thôi :D

Last edited by a moderator:
Nói chung là ngoài Tmod gì đó có cái proof gì gì đó. Còn chẳng thấy ma nào có proof cả. Toàn kêu trời lên là tôi thua nhiều quá. Có lẽ tôi mới chơi, có lẽ tôi thiếu kinh nghiệm, có lẽ tôi ko làm chủ đc bản thân, có lẽ này nọ. Ôi trời ơi. nhiều có lẽ quá. Còn Bác nào bảo trí tuệ và tự nhận mình thông minh hãy đưa ra Proof WIN hằng ngày của mình nhé. ( Cấm tuyệt đối bảo là may rủi ngày này thắng ngày mai thua nhé. Còn nếu ko đưa ra được Proof thì chỉ là một lũ chém gió, dốt nát ngu si. Ko hơn không kém.
Lại 1 thánh nữa rồi :))
Poker toàn pro ẩn danh thui

Upvote 0
tóm lại dính đến bài bạc là hên thua may rủi cũng rất nhiều
chẳng ai đo lường được bao nhiêu % là trí tuệ bao nhiêu % may mắn chính xác được
nhưng mấy ngừoi hi vọng vào mấy cái bài bạc mà mơ thu nhập ổn định vài K$ 1 tháng thì mấy bạn đó nên suy nghĩ kĩ

- - - Updated - - -

Lại 1 thánh nữa rồi :))
Poker toàn pro ẩn danh thui

Người ta cũng chỉ nêu quan điểm của người ta thui chứ cũng ko bác bỏ ai cả
tui nghĩ bác mới là thánh đó =))
Cái gì là pro ẩn danh???
Ngon thì họ cứ ẩn danh mà ăn 1 mình, họ có chia cho mình tí nào ko mà cứ pro ẩn danh =))=))

Upvote 0
Mấy bài trong box này đều thuộc dạng đỏ đen rùi. Còn trí tuệ hay không thì tùy vào người nhìn nhận . Nhắc tới mới nhớ lại ông Ken với ông Nongthanhhoa thời nào, cũng vì poker xốc đĩa mà ra :(

Upvote 0
Mấy bài trong box này đều thuộc dạng đỏ đen rùi. Còn trí tuệ hay không thì tùy vào người nhìn nhận . Nhắc tới mới nhớ lại ông Ken với ông Nongthanhhoa thời nào, cũng vì poker xốc đĩa mà ra :(

Và ai là người gánh hậu quả :((

Upvote 0
Upvote 0
Chạy thui k bị ăn gạch
:binhsua76:

Upvote 0
Mình không phải là dân cờ bac, cũng không máu cờ bạc vì mình xác định cờ bạc không phải là cách kiếm tiền. Mình rất thích chơi poker, và chơi tiền thật, mình chỉ nạp vào 10$ thôi, thi thoảng vào giải trí 1 tí, ko quan trọng tiền bạc, cái mình nhận dc từ poker chính là sự rèn luyện về ý chí, và sự đoán biết ý đồ của người khác, mình ngồi vào 1 bàn là ngồi từ đầu đến cuối, và chọn chơi với những thằng cũng ngồi lâu, để từ đó biết ra được các chơi của bọn nó, cách xử lý trong từng hoàn cảnh với mỗi người. Cái kỹ năng đoán ý người khác cực kì quan trọng trong cuộc sống, cùng 1 lũ phấn đấu với nhau nhưng thằng nào biết ý sếp nhất thì phát triển nhanh nhất, làm tốt theo ý sếp nhất. Chơi poker rèn luyện ý trí rất tốt cái này mình có thể khẳng định. Và nói thật với thớt, cái gì cũng phải rèn luyện kĩ năng hết, cậu chơi phỏm cũng vậy thôi, những người mới chơi vào kiểu gì chẳng bị cháy túi, nhìn ra quân đoán ngay ra bài có gì. Vì thế nên cậu thua tiền là phải. Poker là cờ bạc thì hiển nhiên rồi, có ai phủ định đâu, nhưng nó cũng giống tá lả vậy, thằng nào tính giỏi hơn là thắng, còn may mắn thì sác xuất trải đều tất cả mọi người

Upvote 0
Chạy đi ko tau cho cả đống gạch về mà xây nhà đó
tau là tau thù mấy đứa với mấy thứ dính đến cờ bạc tận xương tủy :))
E đâu có cờ bạc mà thấy ngứa mắt wa
K chơi cứ đập đổ k cho người ta chơi

Upvote 0
Mình không phải là dân cờ bac, cũng không máu cờ bạc vì mình xác định cờ bạc không phải là cách kiếm tiền. Mình rất thích chơi poker, và chơi tiền thật, mình chỉ nạp vào 10$ thôi, thi thoảng vào giải trí 1 tí, ko quan trọng tiền bạc, cái mình nhận dc từ poker chính là sự rèn luyện về ý chí, và sự đoán biết ý đồ của người khác, mình ngồi vào 1 bàn là ngồi từ đầu đến cuối, và chọn chơi với những thằng cũng ngồi lâu, để từ đó biết ra được các chơi của bọn nó, cách xử lý trong từng hoàn cảnh với mỗi người. Cái kỹ năng đoán ý người khác cực kì quan trọng trong cuộc sống, cùng 1 lũ phấn đấu với nhau nhưng thằng nào biết ý sếp nhất thì phát triển nhanh nhất, làm tốt theo ý sếp nhất. Chơi poker rèn luyện ý trí rất tốt cái này mình có thể khẳng định. Và nói thật với thớt, cái gì cũng phải rèn luyện kĩ năng hết, cậu chơi phỏm cũng vậy thôi, những người mới chơi vào kiểu gì chẳng bị cháy túi, nhìn ra quân đoán ngay ra bài có gì. Vì thế nên cậu thua tiền là phải. Poker là cờ bạc thì hiển nhiên rồi, có ai phủ định đâu, nhưng nó cũng giống tá lả vậy, thằng nào tính giỏi hơn là thắng, còn may mắn thì sác xuất trải đều tất cả mọi người

Thế mới nói..tui ko bít chơi poker nhưng tá lả thì biết
Ví dụ nhé, tá lả dù cậu tính toán rất giỏi rất siêu nhưng bài ko có cạ bốc lên cũng ko có thì trí tuệ dùng làm gì dc
Thứ hai là thỉnh thoảng có 2 cạ mình phải phá 1 vì ko có bài đánh chẳng hạn thì cũng dựa vào cảm tính chứ trí tuệ gì đâu..
Cho nên chơi vui thì dc còn cái ảo vọng mấy k$ tháng kia thì họa may cả tram nghìn người mới dc người,..
Nên mọi người nhất là newbie đừng vội ôm con tưởng bở là dc

Upvote 0
dạo này mem bên PE qua bên này đông quá nhỉ :D
mấy bác bên PE bỏ đi, trách làm gì cho phí time, cứ thịt bọn fish tây là đc r :D
cho hỏi chủ topic chơi limit bao nhiu thế :)) ngu thì đừng tỏ ra pro làm chi :(

Upvote 0
E đâu có cờ bạc mà thấy ngứa mắt wa
K chơi cứ đập đổ k cho người ta chơi

Cùng ko có ý đạp đổ đâu!!
Chủ yếu là cho mấy bạn bít để đừng ôm mộng tưởng quá lớn lao như TMOD kia nói thui

Upvote 0
Tóm lại là K ĂN ĐƯỢC ĐÂU ,VÀ CÒN LÂU CÁC CHÚ MỚI KHÔN LÊN ĐƯỢC,NÓ CŨNG GIỐNG NHƯ CỜ BẠC MÀ THÔI ,TRONG CỜ BẠC CHỈ CÓ ĐỎ VÀ ĐEN HÔM NAY ĐỎ THÌ ĂN ĐƯỢC CHÚT MAI THÌ ĐEN .ĐỎ .ĐEN.ĐỎ.ĐEN.....ĐEN ĐEN . cười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gifcười lăn lộn.gif

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Làm cái gì thì làm chứ dính tới cờ bạc thì xác định ko giàu nổi :|. Mọi người đừng mộng mơ xa quá :|, dân VN mình nhiều người muốn thoát nghèo đi vào cờ bạc còn lậm hơn nữa.

Upvote 0
Ví dụ nhé, tá lả dù cậu tính toán rất giỏi rất siêu nhưng bài ko có cạ bốc lên cũng ko có thì trí tuệ dùng làm gì dc
Thứ hai là thỉnh thoảng có 2 cạ mình phải phá 1 vì ko có bài đánh chẳng hạn thì cũng dựa vào cảm tính chứ trí tuệ gì đâu..
Cho nên chơi vui thì dc còn cái ảo vọng mấy k$ tháng kia thì họa may cả tram nghìn người mới dc người,..
Hj cái đó là đẳng cấp cao của các đại gia thui
Chứ chơi chơi thì tháng vài chục $ ăn sáng cũng có gì đâu ;))

Upvote 0
ngu quá cơ, nói về xác suất thì phải tính hàng trăm hàng nghìn lần thử thì mới ra được xác suất chuẩn xác. Tức là trải qua 1000 ván đánh với nhau đi, kiểu gì thì những ván bài đẹp sẽ chia đều cho tất cả mọi người. và cứ trải qua 1000 ván đánh đi, thằng nào giỏi hơn kiều gì chả bắt bài dc thằng kia. Đương nhiên tá lả thì ko thể chơi dc 1000 ván, còn poker thì được đấy

Upvote 0
Xin lỗi anh em. Ko có Proof nghĩa là sao ??? ko phải một mình tôi xem mà cả rất nhiều người ở trong mmo4vn này coi. Tôi sẽ chờ các bạn 2 năm nữa xem các bạn thế nào. Xem tôi phải thay đổi hay các bạn phải thay đổi nhé.

Upvote 0
Mấy người mà nói tháng kiếm dc vài k $ thì hĩu sai rùi
Cái proof 1k$ đó là do a poker hên đã thắng dc hạng 3 thui
Còn poker thì vài k thì thua cũng k ít đâu
Poker cùng lắm tháng 100 200$ thì còn nghe dc đó

Upvote 0
Thấy anh em thảo luận hay quá.
Mình nghĩ là nên chơi thử rồi hay chơi thật để hiểu hơn.
Bạn thớt mới chơi 2 ngày thì hơi khó mà nhận xét chính xác được.
Còn trò mà liên quan đến đánh bài thì cũng có chút ít là may mắn nữa, nhưng cũng lắm yếu tố nữa.

Mình có vài ý kiến thế thôi, trò đánh bài thì trò gì mình cũng đã từng chơi, không dám nói giỏi nhưng cũng không đến nỗi kém, nhưng toàn chơi vui nên tâm lý thoải mái. Còn đã đánh mà có liên quan tới tiền bạc thì khó nói lắm.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu

Most viewed of week

Most discussed of week