Phương pháp kiếm tiền: BLOG + ADF.LY + SEO = $$$

Sao kỳ vậy bạn. Mình trước giờ tạo rất nhiều blogspot rồi, còn tạo nhiều tài khoản nữa. Nhưng sự thật là chẳng sao hết, google đâu có xóa blog nào của mình đâu. Chắc lỗi này là lỗi định mệnh rồi :D. Có lẽ anh google đã có thành kiến với bạn :D.
Hehe, thấy giống vậy á.^^.

Mình làm giống blog này http://mangainlife.wordpress.com/ chỉ khác là thay vì úp hình từ PC thì mình up hình lên imgclick rồi đem link add vào blog thôi, bạn cũng biết WP thường thôi thì không có các widget, chỉ có thể hiển thị hình ảnh bằng link hình ảnh mà link hình ảnh thì có gì đâu. Thế nên mình cũng hok hiểu mình làm sai chỗ nào nữa. Hix.

Sai chỗ đưa link qua imgclick đó, bạn thử up lên thẳng trên blog xem có bị gì không là biết thôi

Sai chỗ đưa link qua imgclick đó, bạn thử up lên thẳng trên blog xem có bị gì không là biết thôi
Ach, vậy tức là nó không cho làm mmo với blog của nó rồi, thì mấy blog mình up trực tiếp từ máy thì không sao nhưng sao vẫn thấy nhiều bạn làm được nhỉ? Nên mình hơi bị thắc mắc là các bạn làm thế nào?!

Ach, vậy tức là nó không cho làm mmo với blog của nó rồi, thì mấy blog mình up trực tiếp từ máy thì không sao nhưng sao vẫn thấy nhiều bạn làm được nhỉ? Nên mình hơi bị thắc mắc là các bạn làm thế nào?!

Do bạn làm sai bước nào đó thôi, nhưng một khi làm blog thì chỉ có đặt ad quảng cáo là nhiều tiền thôi

Do bạn làm sai bước nào đó thôi, nhưng một khi làm blog thì chỉ có đặt ad quảng cáo là nhiều tiền thôi
Hih, blogger mình chơi không được vì add banner vào là bị del blog ngay. Còn WP thì loại thường không có widget để add code banner nên mình tính làm blog hình ảnh, mình vẫn show ảnh bằng 60% ảnh thật, đủ cho khách vào nghía và cảm nhận, còn ai thích thì có thể click vào hình để đến hình gốc down fullsize, tính là như vậy vì mình cũng quen biết nhiều bạn thích xem và download hình ảnh nên tính kiếm bằng cách này, ai dè vừa bỏ link vào xong là blog bị del ngay tắp lự. Hix. :oops:

Up cho các bạn tiếp tục nghiên cứu :D

adf.ly e chơi 3-4 năm roài :)) giờ nghir vẫn thấy có tiền
Uhm, đúng rồi bạn. Nếu bạn chơi đàng hoàng thì tiền nó vẫn trả cho bạn khi có người click vào link dù bạn đã không đăng nhập rất lâu rồi :)

mình bỏ adf.ly rồi, vì member website mình phàn nàn link adf.ly toàn tự download mấy cái về thôi à

MMO là vậy :) thật sự chẳng có thứ gì miễn phí cả. ngay cả shorte.st cũng tùm lum quảng cáo ra. :D

adf.ly nó chỉ dẫn link qua các trang web của bên thứ 3, nếu các trang này có các con adware hay tracking cookie chui vào máy thì adf.ly ko chịu trách nhiệm. :D chắc là nó có ghi trong TOS đó :D

Uhm, đúng rồi bạn. Nếu bạn chơi đàng hoàng thì tiền nó vẫn trả cho bạn khi có người click vào link dù bạn đã không đăng nhập rất lâu rồi :)

thế này là sao bạn, thấy nó không cập nhật mình lại chơi sh.st rồi :))

E đang chiến thể loại 5 tháng r đủ nó tự động pay 5,20$ về paypal

này cơ mà 1 ip load liên tục có làm sao không nhỉ?

thế này là sao bạn, thấy nó không cập nhật mình lại chơi sh.st rồi :))
Bác nào có chơi vào check xem nó có update view 2 ngày nay chưa thế :oops:

Hiện tại máy chủ AdF.ly đang bảo trì nên chưa cập nhật số liệu được, khi bảo trì xong sẽ cập nhật. Đó là thông báo ở trang Home của AdF.ly đối với tất cả các thành viên. Bạn yên tâm nhé :).

mình thấy nếu blog việt chơi popcash còn ngon hơn adf.ly :eek: pop-up đỡ phiền người dùng hơn mà rates việt nam khá cao, tầm 0.8$/1000 view

mình thấy nếu blog việt chơi popcash còn ngon hơn adf.ly :eek: pop-up đỡ phiền người dùng hơn mà rates việt nam khá cao, tầm 0.8$/1000 view
Mình thấy các trình duyệt internet hiện nay như google chrome, firefox... đều có chức năng chặn pop-up. Do đó, bạn nên cân nhắc kỹ trước khi quyết định tham gia hình thức này. Chúc bạn thành công! :D

Mình thấy các trình duyệt internet hiện nay như google chrome, firefox... đều có chức năng chặn pop-up. Do đó, bạn nên cân nhắc kỹ trước khi quyết định tham gia hình thức này. Chúc bạn thành công! :D

chẳng những chỉ riêng trình duyệt mà ngay cả người sử dụng còn cài các add-on chặn quảng cáo, block tracking nữa :rolleyes:, chưa kể là phần mềm Internet Security mạnh cũng có thể chặn bất kỳ quảng cáo/ pop-up nào :D

Bác có kinh nghiệm spam blog không mình hỏi vài vấn đề với :D Adf nó có cho đặt code lên nhiều blog không (>100)? Nó có tính vào spam theo rule không?

Bác có kinh nghiệm spam blog không mình hỏi vài vấn đề với :D Adf nó có cho đặt code lên nhiều blog không (>100)? Nó có tính vào spam theo rule không?
Mình chưa nghe nói về việc số lượng blog tối đa khi đặt link AdF.ly. :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,789
172,864
Latest member
Digitalmalad

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week