Ask phục hồi cơ sở dữ liệu từ cpanel đến cpanel ? Help me ( gấp lắm rồi các bạn ơi)

sockhock

Junior
Reactions
31
MR
0.001
Hello

có ai biết cách phục hồi dữ liệu từ cpanel den một cpanel khác không vậy
có cách làm rất nhanh và dễ dàng trên WHM, nhưng mình không biết cách làm

nếu mà backup source + database rồi úp lên từng cái thì dễ bị lỗi xảy ra, phải tạo lại từng cái, trong khi cach kia nó tự làm hết

có ai biết chỉ mình với
CÓ video hướng dẫn thì càng tốt

Pro nào biết chỉ mình với

Thank you for read it
Have a nice day

mình vẫn backup source + data bình thường mà chưa bao giờ thấy lỗi

làm như thế mình phải cấu hình lại WHM tạo một cpanel mới, rầu add source va datbase vào
đâu có mất qá nhiều thời gian đâu mất của bạn ít phút thôi chứ mấy

đâu có mất qá nhiều thời gian đâu mất của bạn ít phút thôi chứ mấy

có nhiều lần làm như vậy, khi chạy được site thì lỗi tùm lum, va khi đó mình potay ko biết cách khắc phục, kêu host giúp, thì bảo mua gi ma fullmanagent gi đó nó mới giúp, ko thì tự lực cánh sinh

vã lại dung lượng datbase của mình lên đến gan 30mb, nen add vao rất khó, dễ xảy ra lỗi

Hix

[h=2][/h]

- Import cơ sở dữ liệu qua SSH: Phương thức này đặc biệt thuận tiện khi bạn cần import cơ sở dữ liệu với dung lượng lớn (thường gây ra lỗi timeout khi upload/import qua http).

Đầu tiên bạn cần upload cơ sở dữ liệu mới (để import) lên máy chủ. Bạn nên đăng nhập và upload qua FTP (sử dụng binary mode nếu cần thiết - xem hướng dẫn). Sau đó qua SSH bạn sử dụng dòng lệnh sau

mysql --protocol tcp -h 127.0.0.1 -u username -p database_name < /đường_dẫn_tới_file_dữ_liệu.sql

trong đó username là tên đăng nhập vào cPanel của bạn, database_name là tên cơ sở dữ liệu bạn muốn sử dụng. Bạn có thể xem thêm hướng dẫn sử dụng SSH tại google.com :D

[h=2][/h]

- Import cơ sở dữ liệu qua SSH: Phương thức này đặc biệt thuận tiện khi bạn cần import cơ sở dữ liệu với dung lượng lớn (thường gây ra lỗi timeout khi upload/import qua http).

Đầu tiên bạn cần upload cơ sở dữ liệu mới (để import) lên máy chủ. Bạn nên đăng nhập và upload qua FTP (sử dụng binary mode nếu cần thiết - xem hướng dẫn). Sau đó qua SSH bạn sử dụng dòng lệnh sau

mysql --protocol tcp -h 127.0.0.1 -u username -p database_name < /đường_dẫn_tới_file_dữ_liệu.sql

trong đó username là tên đăng nhập vào cPanel của bạn, database_name là tên cơ sở dữ liệu bạn muốn sử dụng. Bạn có thể xem thêm hướng dẫn sử dụng SSH tại google.com :D

Hix. cái này hơi bị khó, mình thì mù tịt SSH, đến connect no hoài cũng ko vô

Còn cách khác nữa không vậy

bạn vào cpanel ở nguồn chọn backup và chọn full backup
vào cpanel ở đích chọn restore -> gõ ip user + pass host nguồn vào .

Lâu quá mình ko nhớ nữa.
pm yahoo sopu89 có gì giúp được mình giúp cho.

bạn vào cpanel ở nguồn chọn backup và chọn full backup
vào cpanel ở đích chọn restore -> gõ ip user + pass host nguồn vào .

Lâu quá mình ko nhớ nữa.
pm yahoo sopu89 có gì giúp được mình giúp cho.

Cpanel hay la WMH vậy bạn, hinh như trong phần WHM có phần copy full backup va restore sang từ một WHM khác
Không biết phải vậy không

Mình cũng ko nhớ nữa, ngày trước làm support hosting nhớ có làm qua nhưng ko nhớ là làm trên cái nào,

Pm yahoo mình teamview làm = cách khác cho, cũng nhanh.ko lỗi database.

Mình cũng ko nhớ nữa, ngày trước làm support hosting nhớ có làm qua nhưng ko nhớ là làm trên cái nào,

mai mình mới làm, giờ mình chỉ hỏi trước.. de tìm cách tối ưu nhất
THank bạn rất nhiều

Bạn nói trên này cho anh em học hỏi với, chắc có nhiều người quan tâm :)

mai mình mới làm, giờ mình chỉ hỏi trước.. de tìm cách tối ưu nhất
THank bạn rất nhiều

Bạn nói trên này cho anh em học hỏi với, chắc có nhiều người quan tâm :)

cách này yêu cầu host nguồn và host đích đã add domain và vào bằng domain nếu như host khóa chức năng vào web bằng ip/username.

Đối với source code có rất nhiều cách để move qua nên mình ko nói thêm.
đối với database bạn dùng mysqldumper, cài đặt lên cả host nguồn và host đích, backup data ở host nguồn, sau đó up lên host đích và restore . bảo đảm ko bị lỗi data, mình làm hơn trăm lần chưa bao giờ bị lỗi cả. Cách sử dụng mysqldumper các bạn search google có rất nhiều bài viết về nó.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week