Phòng khám dành cho bệnh nhân cạp =))

Hermes

Banned
Reactions
138
MR
0.000
hẳn trong chúng ta ai cũng mắc bị này bị kia khi ngồi trc máy tính,từ nhẹ nhẹ đến nặng nặng.có 1 số mệt mỏi,khó chịu-không hẳn là bệnh nhưng nó làm cho mình rất không thoải mái.search google không ra cách chữa nên post lên đây tham khảo bà con

chẳng là mình không buồn ngủ,bằng chứng nằm trằn trọc 2 giờ đồng hồ không tài nào ngủ được.nhưng hễ dán mắt vào màn hình vi tính là lại cay xè,đến độ chảy luôn cả nước mắt ra.nhìn tivi thì chả sao mới chết:binhsua10:(tivi có làm ra tiền đâu).bà con có ai bị bệnh mắt cay giống mình không,và cách chữa thế nào:binhsua155:

xài thuốc nhỏ mắt đi. 1 ngày làm 1 phát =]]. Dân chơi máy tính ai chả xài

thư giản thân thể , thả lỏng ra, tự cười vài cái để giản cơ và kích thích .....!

nhìn vào 1 vật ko chớp mắt trong vòng 4-5p.....thật tập trung vào. tập trong vòng 1-2 tuần là ko bao giờ mỏi mắt khi ngồi máy tính luôn. mình ngồi máy tính có lúc 8-10h liên tục mà ko thấy sao cả (mắt cũng ko bị cận nữa nhé)

uống dầu cá mắt sẽ ướt (đẹp) + tinh (cạp khỏe) đó pa hermes

Ở Paltalk có 1 room chuyên khám bệnh (free). Room chỉ mở vào ngày Chủ nhất từ 8 giờ sáng đến 12 giờ trưa. Bạn có thể vào đó khai bệnh vời Bác sĩ.

nhìn vào 1 vật ko chớp mắt trong vòng 4-5p.....thật tập trung vào. tập trong vòng 1-2 tuần là ko bao giờ mỏi mắt khi ngồi máy tính luôn. mình ngồi máy tính có lúc 8-10h liên tục mà ko thấy sao cả (mắt cũng ko bị cận nữa nhé)
nói như cậu này chắc 1 năm sau mắt ko cận nhưng có dấu hiệu loạn,
Vì sao chúng ta phải chớp mắt? để mắt được làm ẩm và lau sạch bụi bẩn do không khí

- - - Updated - - -

chẳng là mình không buồn ngủ,bằng chứng nằm trằn trọc 2 giờ đồng hồ không tài nào ngủ được.nhưng hễ dán mắt vào màn hình vi tính là lại cay xè,đến độ chảy luôn cả nước mắt ra.nhìn tivi thì chả sao mới chết:binhsua10:(tivi có làm ra tiền đâu).bà con có ai bị bệnh mắt cay giống mình không,và cách chữa thế nào:binhsua155:

mình cũng giống bạn này, 2h sáng ko ngủ được, nhưng ngồi cạp thì lại ko bị cay mắt
vì khi bạn xem tivi, hình ảnh được thay đổi liên tục, nên mắt bạn sẽ tự chớp
còn khi bạn cạp, thường thì sử dụng 2 khung, mắt chỉ đảo lên đảo xuống rùi chờ cạp ra và gõ mà không chớp mắt
Mắt khi không chớp, ko được làm ẩm, thiếu oxi, môi trường không khí mùa đông đang khô hanh -> bị cay xè là nó đòi biểu tình được nghỉ ngơi và cung cấp nước

mua viroto nhỏ vào nhé bác 8nam rồi nè

ban ngày load chậm rate thấp thì tập thể dục bác ạ, siêng thì đăg ký phòng tập, vận động cho nó giãn cơ, thoải mái cơ thể là chính . Còn lười tí thì ở nhà hít đất hay đu xà .
Còn vấn đề mắt mũi thì cứ dùng thuốc nhỏ mắt và mún yên tâm hơn thì mua tobicom về uống, thuốc này hỗ trợ mắt chứ ko phải thuốc chữa bệnh nên cứ uống ko phải lo :D

nói như cậu này chắc 1 năm sau mắt ko cận nhưng có dấu hiệu loạn,
Vì sao chúng ta phải chớp mắt? để mắt được làm ẩm và lau sạch bụi bẩn do không khí

ko phải rồi..........phương pháp này là tập để hạn chế nhức mỏi mắt thôi mà bạn, Chứ mình có nói bạn ko chớp mắt 24/24 đâu. hic. Cứ thử đi sẽ thấy hiệu quả đó

bac nghe nhac la no bot ngay y ma

Đau Lưng:
Anh em mmo khác gì game thủ đâu! ngồi như trâu! ngồi như chưa bao giờ được ngồi!
Ngồi nhiều sinh bệnh... Đã thế lại còn hay thức đêm!
Rối Loạn Giờ Giấc:
Thời kì sau thức đêm là bao giờ mặt trời mọc thì đi ngủ, mặt trời lặn thì ngủ dậy!
Giờ giấc sinh lí đảo lộn khác người đã là 1 loại bệnh rồi!
Bệnh Cạp:
Do phải gõ nhiều bằng 10 đầu ngón tay! mà đặc biệt ngón tay là nơi có rất nhiều các dây thần kinh nên những người gõ cạp thâm niên chắc chắn về già hoặc sau này sẽ mắc chứng tê tay, lạnh tay, đau ngón tay, nặng có thể phế luôn bàn tay!

Tôi thấy nếu mọi người chịu khó dành chút thời gian đi tập thể dục thì các tác hại của cạp giảm đi khá là rõ rệt đấy!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,543
172,614
Latest member
Kasuwa

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week