Help Phải Làm Gì Khi PTU Đã Ko Còn Đường Sống ?

capnamhip

Banned
Reactions
71
MR
0.000
chuẩn men luôn, thích bác này rồi đấy
mình cũng từng chơi ptu thu nhập đủ ăn đủ tiêu để khỏi xin tiền từ nhà
hiện tại là sinh viên năm cuối đi làm nhân viên kỹ thuật quèn nhưng được cái vui, ham hố lắm, tiền k nhiều nhưng bù lại mình được thêm những thứ khác

thêm được thứ gì hả bác
chưa va vấp chưa biết mùi đời

---------- Post added at 05:57 PM ---------- Previous post was at 05:53 PM ----------

ủng hộ các bạn bỏ PTU đi làm ngoài đời , thực tế cho PTU bớt cạnh tranh :D :D :D

---------- Post added at 05:59 PM ---------- Previous post was at 05:57 PM ----------

một thời Oron , trùm JAV , h anh ấy chơi Host gì vậy nhỉ. Từng bỏ việc để làm PTU. vì vậy 2 chục củ là chuyện thường với anh ấy.:binhsua07:

vẫn có người nhớ mình :">

H vẫn vậy thôi trùm JAV , Trùm Oron , chỉ khác là dùng tiền PTU để chạy 1 chỗ ngon trong công việc ngoài đời

trungoke129

Newbie
Reactions
4
MR
0.000
thế thì khó, thời buổi rất khó khăn, đồng tiền mất giá dân tình ai cũng than (ai cũng muốn làm mà ko có cơ hội), dek mother mấy thằng ngồi trên chỉ biết kiếm trác
Vừa ra trường chả có thu nhập gì lại mất đi cái cần câu cơm duy nhất, tết ra vội vã đi xin việc lương tháng chưa nổi 3tr đi cả ngày. Nhìn bạn bè ổn đinh nghĩ mà tủi thân quá.Mình biết anh em PTU đa số đều là sinh viên và đa số đều dựa vào nó để sống. Thôi nhưng dù sao đây cũng là cơ hội thử thách bản năng sinh tồn của tất cả chúng ta, chúng ta sống = PTU nhưng nay PTU lụi tàn chúng ta vẫn tiếp tục phải sống. Mình là người có ăn có học và mình thấy rằng : " PTU hay cả sự nghiệp MMO là 1 nghề vinh quang, và chúng ta là những người có công với đất nước, chúng ta đem về lượng ngoại tệ rất lớn cho quốc gia chúng ta hơn ngàn vạn lần bọn quan tham chỉ biết ngồi trên tham ô đem ngoại tệ ra nước ngoài tiêu xài, cho con cái đi du học và đổi lại đồng VND ngày càng mất giá,mình muốn xông phi đạp vỡ mồm ai bảo PTU là xấu xa và phạm pháp, bạn chiến 3x chiến warez vi phạm bản quyền... thì đã làm sao những người nói những thứ đó là phi pháp liệu đã bê được tiền của bọn nước ngoài về VN mà gần như ko tốn khoản đầu tư nào trong khi bọn nước ngoài lúc nào cũng chỉ muốn vơ vét chúng ta. Hãy nhìn Trung Quốc đi hỡi các bố Pc15 các bố có thấy nó có cấm dân nước nó làm hàng giả hàng nhái và tuồn sang VN hay toàn thế giới không, làm giả làm nhái đến cả thực phẩm thì vinh quang lắm nhỉ tuy nhiên nó lại làm lợi cho quốc gia, nuôi sống rất nhiều sinh mạng của quốc gia nó. Nhưng dù sao giờ PTU ko còn thể nương tựa tốt nhất nữa rồi mọi người hãy cùng đoàn kết và tìm kiếm những con đường mới. Cá nhân mình vẫn mong PTU trở lại ngày hoàng kim. Cám ơn tất cả anh em, các bạn là những người tuyệt vời.

Last edited by a moderator:

nium4ever

Hero
Reactions
502
MR
0.006
Cũng may là đã xác định được PTU sẽ tối tăm hơn nhiều so với trước kia nên đã quyết định dừng lại, chơi cầm chừng, và đầu tư cho cuộc sống thật, việc làm thật ở ngoài đời. Có thể công việc ngoài đời sẽ không kiếm được nhiều tiền như PTU, nhưng nó sẽ mang đến cho ta vô số những cái khác mà khi a e chỉ cắm cúi ngồi máy tính ở nhà ngày này qua ngày khác không thể biết được.

Cái dạo hoảng kim của em có tháng kiếm được hơn 2 chục trai, còn trung bình là hơn chục trai đã qua rồi hic hic, tuy rằng nó còn quá bé so với các pro, nhưng em cũng cảm thấy tự hào khi 1 thằng sv năm 3 có thể tự sống 1 cách thoải mái rồi. Nhớ cái dạo đầu tiên bước chân vào thế giới PTU giữa năm 2010, 1 tháng, a quên 2 tháng đầu chỉ biết cắm cúi ngồi máy tính suốt ngày, bỏ bê học hành + cuộc sống cho bạn bè, gia đình. Nhưng sao cái hồi đấy làm sao mà vui thế, khi tuần nào cũng hồi hộp chờ tiền về, nói thực sự là nếu mình chịu đầu tư thời gian + công sức + tiền bạc coi như nó là công việc kiếm cơm thì PTU hoàn toàn là 1 nghề kiếm ăn rất được, ít nhất cũng kiếm được nhiều tiền hơn rất rất nhiều công việc thực ngoài đời.
Cho tới khi làm sv năm 4, trong khi thấy bạn bè chúng nó đã đi làm thêm khá nhiều, mình vẫn tự nhủ rằng dù sao mình vẫn kiếm được nhiều tiền hơn chúng nó nhiều, kệ chúng nó. Giờ đây đã sắp tốt nghiệp, mình vẫn ngồi đó, trong khi vẫn là những đứa bạn ấy, chúng nó được gặp gỡ, giao lưu, kết bạn, mở rộng mối quan hệ, nhận được rất nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống từ những người đi trước.

Và mình có lời khuyên cho những ai chỉ còn sống lay lắt, hoặc đã sống lay lắt với PTU 1, 2 tháng nay rồi, và nói chung là GÀ: Đừng có cố thêm nữa, hãy chỉ để PTU là cánh tay trái của mình thôi, làm cầm chừng, được đồng nào hay đồng đó. Hãy đầu tư ra ngoài cuộc sống thực, công việc thực. Tất nhiên với những pro thì em không dám nói tới, vì thực sự những người đó rất giỏi kiếm tiền, họ thừa sức sống sung túc với cái nghề này.

Đôi lời trải lòng của 1 người ít ra cũng có gần 2 năm kinh nghiệm PTU, em sẽ không bỏ PTU, vẫn tiếp tục duy trì coi như nó là công việc làm thêm mãi mãi, tất nhiên em cũng sẽ chỉ bỏ ra rất ít thời gian để duy trì mà thôi. Chúc toàn thể anh em mmo4vn, giờ là mmo4me ( em chẳng để ý forum đổi tên từ lúc nào rồi, chỉ lưu bookmark) kiếm tiền thật nhiều của tụi nước ngoài về làm giàu cho mình. Chúc cho ai còn đang phân vân không biết chọn con đường đi cho cuộc sống ntn thì sẽ nhanh chóng chọn được nhé
ở đời được cái này mất cái khác mà bạn ! không thể nào hoàn thiện về mọi mặt được cả , bài viết của bạn rất hay và có ý nghĩa, thanks :)

mr.coi

Hero
Reactions
1,072
MR
0.034
mấy hôm bão thì nói khủng hoảng thôi.h ổn định lại rồi (HF trả tiền,host mới tạm ổn định...
),nên ngừng topic này lại.mỗi người một suy nghĩ.hay đi trên con đường mình chọn,và đừng ngoảnh mặt nghĩ lại...

ga4ever

Hero
Reactions
351
MR
0.002
Hồi gần tết định chơi PTU , vừa post được vài hôm ( chiến mỗi HF ) ngày vài bài thôi cũng được đã được gần 1 $ / day, thì bắt đầu gặp khủng hoảng , HF bỏ PPD, thế là thành ra mình chả biết chiến gì luôn, PPS thì ko có kinh nghiệm chiến, ko có site riêng, ko được xu lẻ nào, long nhong MMO PTC, captcha ... Giờ vẫn chưa đâu ra đâu, hy vọng PTU rồi sẽ trở lại ...

Hồi gần tết định chơi PTU , vừa post được vài hôm ( chiến mỗi HF ) ngày vài bài thôi cũng được đã được gần 1 $ / day, thì bắt đầu gặp khủng hoảng , HF bỏ PPD, thế là thành ra mình chả biết chiến gì luôn, PPS thì ko có kinh nghiệm chiến, ko có site riêng, ko được xu lẻ nào, long nhong MMO PTC, captcha ... Giờ vẫn chưa đâu ra đâu, hy vọng PTU rồi sẽ trở lại ...

ko có site riêng thì cố gắng tìm tòi lập site riêng
giỏi thì ko chết đói

hieupharma

Junior
Reactions
183
MR
0.000
Cũng may là đã xác định được PTU sẽ tối tăm hơn nhiều so với trước kia nên đã quyết định dừng lại, chơi cầm chừng, và đầu tư cho cuộc sống thật, việc làm thật ở ngoài đời. Có thể công việc ngoài đời sẽ không kiếm được nhiều tiền như PTU, nhưng nó sẽ mang đến cho ta vô số những cái khác mà khi a e chỉ cắm cúi ngồi máy tính ở nhà ngày này qua ngày khác không thể biết được.

Cái dạo hoảng kim của em có tháng kiếm được hơn 2 chục trai, còn trung bình là hơn chục trai đã qua rồi hic hic, tuy rằng nó còn quá bé so với các pro, nhưng em cũng cảm thấy tự hào khi 1 thằng sv năm 3 có thể tự sống 1 cách thoải mái rồi. Nhớ cái dạo đầu tiên bước chân vào thế giới PTU giữa năm 2010, 1 tháng, a quên 2 tháng đầu chỉ biết cắm cúi ngồi máy tính suốt ngày, bỏ bê học hành + cuộc sống cho bạn bè, gia đình. Nhưng sao cái hồi đấy làm sao mà vui thế, khi tuần nào cũng hồi hộp chờ tiền về, nói thực sự là nếu mình chịu đầu tư thời gian + công sức + tiền bạc coi như nó là công việc kiếm cơm thì PTU hoàn toàn là 1 nghề kiếm ăn rất được, ít nhất cũng kiếm được nhiều tiền hơn rất rất nhiều công việc thực ngoài đời.
Cho tới khi làm sv năm 4, trong khi thấy bạn bè chúng nó đã đi làm thêm khá nhiều, mình vẫn tự nhủ rằng dù sao mình vẫn kiếm được nhiều tiền hơn chúng nó nhiều, kệ chúng nó. Giờ đây đã sắp tốt nghiệp, mình vẫn ngồi đó, trong khi vẫn là những đứa bạn ấy, chúng nó được gặp gỡ, giao lưu, kết bạn, mở rộng mối quan hệ, nhận được rất nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống từ những người đi trước.

Và mình có lời khuyên cho những ai chỉ còn sống lay lắt, hoặc đã sống lay lắt với PTU 1, 2 tháng nay rồi, và nói chung là GÀ: Đừng có cố thêm nữa, hãy chỉ để PTU là cánh tay trái của mình thôi, làm cầm chừng, được đồng nào hay đồng đó. Hãy đầu tư ra ngoài cuộc sống thực, công việc thực. Tất nhiên với những pro thì em không dám nói tới, vì thực sự những người đó rất giỏi kiếm tiền, họ thừa sức sống sung túc với cái nghề này.

Đôi lời trải lòng của 1 người ít ra cũng có gần 2 năm kinh nghiệm PTU, em sẽ không bỏ PTU, vẫn tiếp tục duy trì coi như nó là công việc làm thêm mãi mãi, tất nhiên em cũng sẽ chỉ bỏ ra rất ít thời gian để duy trì mà thôi. Chúc toàn thể anh em mmo4vn, giờ là mmo4me ( em chẳng để ý forum đổi tên từ lúc nào rồi, chỉ lưu bookmark) kiếm tiền thật nhiều của tụi nước ngoài về làm giàu cho mình. Chúc cho ai còn đang phân vân không biết chọn con đường đi cho cuộc sống ntn thì sẽ nhanh chóng chọn được nhé
Hehe, mình thì hiểu cái này từ lâu lắm rồi. Mình lấy PTU đầu tư cho nghề chính của mình và thu được chút ít thành công.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week