Help Phải Làm Gì Khi PTU Đã Ko Còn Đường Sống ?

viethung999

Banned
Reactions
75
MR
0.000
Mình từ trước đến nay vẫn sống nhờ PTU. Hồi tháng 3/2011 sau khi bị Hotfile khai tử acc, vẫn kiên trì tiếp tục với Fileserve, Shareflare, Filesonic và rồi sau này là Filepost & Filejungle. Mặc dù thu nhập đã giảm tới mức chỉ còn 2-3tr/tháng, nhưng đó vẫn là nguồn cứu cánh với dân IT chưa xin được việc (mình đã ra trường & đang theo học tiếp mấy chứng chỉ mạng, tốn đừng hỏi). Sau đợt SOPA thì cuối cùng chẳng còn gì, gần 100$ trong acc ULD đã cố request trước đợt bão mà vẫn bị nó xù. Thu nhập từ PTU trước đó mình đã dùng gần hết để trả nợ cho cha mẹ, còn 1 ít để dành nộp học phí và đi thi chứng chỉ cũng đã hết lâu rồi. Giờ ko biết còn con đường mới nào để sinh tồn ko ? PTU thì đã là con đường diệt vong rồi. Bạn mình làm Google Adwords thấy bảo làm cũng khá, tháng tầm 6.5tr, mà nhóm ko tuyển thêm người. Đứa làm freelancer tháng cũng tầm chục tr, nhưng mình đã đi theo con đường mạng nên lập trình sao đọ được với dân coder. 1 người bạn khác khuyên làm GA, nhưng GA giờ làm cũng đâu có dễ, nội dung site triển khai để ăn khách biết chọn đề tài gì bây giờ ? Mà GA mà ko người giàu kinh nghiệm hướng dẫn, tự mò mẫm chắc cũng cần phải có 1 khoảng thời gian dài. Hiện đang làm thêm cho 1 cty chỗ người quen, thử việc ko lương vài tháng, chủ yếu để học hỏi kinh nghiệm. Giờ mình chỉ cần kiếm được việc nào làm thêm tầm 2tr/tháng để duy trì sinh hoạt phí thôi. Anh em ai biết chỉ giúp nhé..

Rành autoit viết tool bán cho dân mmo kiến ối tiền đấy, mình có làm web-ip, offer và.. 1 cái bí mật , mỏ vàng đang đào hehe, tháng cũng 8 củ thôi, ...

Hôm qua lên mạng đọc được đoạn này, nhưng PM cho cậu ấy thì ko trả lời. Lẽ nào mỏ vàng này là ... ?

nongthanhhoa

Banned
Reactions
967
MR
0.000
Giờ mình chỉ cần kiếm được việc nào làm thêm tầm 2tr/tháng để duy trì sinh hoạt phí thôi

thời gian là bao nhiêu thế? bạn chơi PTU chắc là cũng >5h 1 ngày nhỉ? còn để 2tr 1 tháng >5h/day thì không khó đâu:binhsua113: cười lên cái nào bi quan thế :))

begs_nt

Banned
Verified
Reactions
1,590
MR
0.000
Up lên cho bác :(
MMO h đag khó khăn :( Ngoài mấy site đầu tư thì mấy loại tự cày tự ăn đag mất dần phương hướng
PTC ko đủ sống,PTU die, Capcha đình côg :(

Giờ mình chỉ cần kiếm được việc nào làm thêm tầm 2tr/tháng để duy trì sinh hoạt phí thôi

thời gian là bao nhiêu thế? bạn chơi PTU chắc là cũng >5h 1 ngày nhỉ? còn để 2tr 1 tháng >5h/day thì không khó đâu:binhsua113: cười lên cái nào bi quan thế :))

Bị del acc nhiều quá nên mình nản với PTU rồi. Đã ko upload gì từ đợt Tết. Cũng ko biết mấy trang còn sống sót như Ul.to bao giờ thì nó scam nốt.

ahah

Junior
Reactions
377
MR
0.000
Ngày trước mình chơi PTU mỗi tháng cũng đc kha khá tiền nhưng sau đợt SOPA thì mình cũng như bạn hoang mang lắm chẵng có tiền tiêu xài nên bức rức lắm :-S, dạo gần đây mình có qua box other xem các trang đầu tư thấy cũng hay nên đã tìm hiểu và đầu tư, mình khuyên bạn nên bỏ khoãng 1 tháng tìm hiểu 2 trang JSS và aDailyCash nếu đc thì kiếm vốn tầm 6tr đầu tư vào 2trag, PTU thì cứ chơi LB và DF cũng đc tầm 3$ 1ngay, rãnh bám theo các pro bét bóng bên planetofbets ngày 0.5 hoặc 1$ là đủ goy :), goy kiếm thêm 1 công việc ở ngoài nữa, như vậy đến cuối tháng số tiền bạn gôm về chắc cũng khá khá đó :)

cute

Senior
Reactions
446
MR
0.000
Nếu trc đây bạn đã sống bằng PTU thì bây giờ bạn vẫn có thể sống bằng nó, cho dù chơi PTU bây giờ rủi ro hơn trc nhiều, số lượng host scam tăng lên, pay chậm. Nhưng vẫn còn đó 1 số host pay đẹp (Turbobit và Depositfile chẳng hạn). Mình ko phải dân IT nên lập trình chẳng biết gì, code ko biết lấy 1 đoạn nhưng cũng đang sống nhờ PTU, hàng tuần vẫn ngóng tiền về tài khoản và khi $ về thì như được tiếp thêm động lực để tiếp tục cày (như tối qua chẳng hạn UL pay làm cho bao nhiêu bạn vui mừng khôn xiết).
Ngoài ra mình có làm thêm zeekrewards, cái này làm cho vui thôi vì 1 ngày chỉ mất khoảng 5 phút để làm nó, sau 2 tháng làm free thì bây giờ cũng đc 2~3$/day. Muốn được nhiều hơn phải đầu tư tiền vào và phải tuyển đc nhiều ref. Thằng bạn mình nó kiếm đc tầm 1k$/tháng từ cái này.

silverammo

Junior
Reactions
2,848
MR
0.000
Mình từ trước đến nay vẫn sống nhờ PTU. Hồi tháng 3/2011 sau khi bị Hotfile khai tử acc, vẫn kiên trì tiếp tục với Fileserve, Shareflare, Filesonic và rồi sau này là Filepost & Filejungle. Mặc dù thu nhập đã giảm tới mức chỉ còn 2-3tr/tháng, nhưng đó vẫn là nguồn cứu cánh với dân IT chưa xin được việc (mình đã ra trường & đang theo học tiếp mấy chứng chỉ mạng, tốn đừng hỏi). Sau đợt SOPA thì cuối cùng chẳng còn gì, gần 100$ trong acc ULD đã cố request trước đợt bão mà vẫn bị nó xù. Thu nhập từ PTU trước đó mình đã dùng gần hết để trả nợ cho cha mẹ, còn 1 ít để dành nộp học phí và đi thi chứng chỉ cũng đã hết lâu rồi. Giờ ko biết còn con đường mới nào để sinh tồn ko ? PTU thì đã là con đường diệt vong rồi. Bạn mình làm Google Adwords thấy bảo làm cũng khá, tháng tầm 6.5tr, mà nhóm ko tuyển thêm người. Đứa làm freelancer tháng cũng tầm chục tr, nhưng mình đã đi theo con đường mạng nên lập trình sao đọ được với dân coder. 1 người bạn khác khuyên làm GA, nhưng GA giờ làm cũng đâu có dễ, nội dung site triển khai để ăn khách biết chọn đề tài gì bây giờ ? Mà GA mà ko người giàu kinh nghiệm hướng dẫn, tự mò mẫm chắc cũng cần phải có 1 khoảng thời gian dài. Hiện đang làm thêm cho 1 cty chỗ người quen, thử việc ko lương vài tháng, chủ yếu để học hỏi kinh nghiệm. Giờ mình chỉ cần kiếm được việc nào làm thêm tầm 2tr/tháng để duy trì sinh hoạt phí thôi. Anh em ai biết chỉ giúp nhé..

Hôm qua lên mạng đọc được đoạn này, nhưng PM cho cậu ấy thì ko trả lời. Lẽ nào mỏ vàng này là ... ?

Theo lập luận của bác này thì cái gì cũng khó chơi cả, vậy bác muốn 1 con đường vừa dễ chơi vừa kiếm được nhiều tiền ư? Như vậy tất cả mọi người cùng chơi thì liệu nó còn tồn tại được ko??
Nếu bác đã kiên trì với PTU từ năm 2010 mà bây giờ lại bỏ ko kiếm nổi 2tr/ 1tháng thì phải xem xét lại bản thân :|

Wiki

Banned
Reactions
3
MR
0.000
Phải Làm Gì Khi PTU Đã Ko Còn Đường Sống ?
Đây là cái title topic mình thích nhất.:binhsua123:làm gì thì làm nhưng hãy cố gắng thọ càng lâu càng tốt để xem PTU lúc đó thế nào
Have fun!!!

Last edited by a moderator:
Theo lập luận của bác này thì cái gì cũng khó chơi cả, vậy bác muốn 1 con đường vừa dễ chơi vừa kiếm được nhiều tiền ư? Như vậy tất cả mọi người cùng chơi thì liệu nó còn tồn tại được ko??
Nếu bác đã kiên trì với PTU từ năm 2010 mà bây giờ lại bỏ ko kiếm nổi 2tr/ 1tháng thì phải xem xét lại bản thân :|

Mình ko hỏi 1 con đường vừa dễ chơi, vừa kiếm được nhiều tiền. Cũng như đã nói ở trên, GA cần nghiên cứu và triển khai cũng mất gần 1 năm mới bắt đầu có thu nhập. 1 chặng đường dài - trong quá trình đó, phải làm việc khác để duy trì website. Chỉ là cần giải pháp trước mắt, với thu nhập tầm 2tr/tháng thì có thể gọi là nhiều sao ? Trước đây PTU mình kiếm được cũng khá tốt (thời Hotfile còn nổi, 1 tháng 6-7tr). Sau đợt Hotfile thảm sát, mình đã cảm thấy PTU ko bền vững, và tập trung thời gian để học tập nâng cao chuyên ngành, PTU mình chỉ làm cầm chừng khoảng 2-3tr/tháng để coi như đủ dùng. Sau đợt SOPA, acc bị del gần hết, thì coi như nghỉ upload luôn.

---------- Post added at 10:11 AM ---------- Previous post was at 10:06 AM ----------

Đây là cái title topic mình thích nhất.:binhsua123:làm gì thì làm nhưng hãy cố gắng thọ càng lâu càng tốt để xem PTU lúc đó thế nào
Have fun!!!

PTU đang chết dần, 1 tương lai ảm đạm chưa thể nói trước được nó sẽ ra sao. Điều gì cũng có thể xảy ra, nên ko thể quá dựa dẫm vào nó như trước kia. Vẫn hy vọng sắp tới PTU có nhiều khởi sắc. Dẫu sao đó cũng là cần câu cơm của nhiều anh em MMO.

Reactions
269
MR
0.018
làm bồi tháng hon 2 củ ! nếu ko muốn đầu tư công sức thì cách này nhanh thấy, mình phải bỏ 4 tháng công ko + nhiều cái ko tiện kể để bước vào thế giới mmo, khó khăn nhất là ko phãi chuyên ngành của mình nhưng ptu cũng là 1 cái nghề mà đã là nghề thì phải sinh nghể tử nghiệp :)

Last edited by a moderator:

kutjhocdoj

Hero
Reactions
1,501
MR
0.001
Thua kèo nay ta bày kèo # có gì đâu mmo đa dạng các thể loại mình thấy 100$ / tháng bạn có thể làm đc bần cùng tũng quẫn thì cày cạp làm offer tàng tàng mà chiến
:m131:

PTU đang chết dần, 1 tương lai ảm đạm chưa thể nói trước được nó sẽ ra sao. Điều gì cũng có thể xảy ra, nên ko thể quá dựa dẫm vào nó như trước kia. Vẫn hy vọng sắp tới PTU có nhiều khởi sắc. Dẫu sao đó cũng là cần câu cơm của nhiều anh em MMO.
Cuộc đời cũng lúc thăng lúc trầm, làm gì mà lo lắng quá vậy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week