Ask Paypal rất hay bị limit? Có thể dùng những cái nào để thay thế?

Đó là thương hiệu của PP rồi! Mình có chửi sau lưng nó nó vẫn cứ khóa hihi! Mỗi việc nhận tiền và mua mấy cái đồ lặt vặt thỉnh thoảng ảnh cũng Lock rồi mình than sẽ unlock thấy hãnh diện lắm. Nói vậy thôi chứ ngày mai thì chưa chắc được điều gì đâu nha!

:popo_feel_good: :popo_feel_good: :popo_feel_good:

1) giả dụ: thay email thành account ... kể nghe, hông dễ send ở bước nào!? :rolleyes::rolleyes::rolleyes: (nếu mấy cái kia phổ biến thì đâu cần spam topic này)

2) đổi ở đây là đổi khi cầm trong tay đồng tiền ảo, còn pp thì nói làm gì o_O o_O o_O

3) có biết: pp tây được ưu đãi hơn ta không!? :oops: :oops: :oops:

p/s: đã chúc sức khỏe mà ứ chúc có $ nhiều nhiều :eek::eek::eek:
mình cũng không muốn tranh cãi cũng chả phải spam gì ở đây?
1. mình cũng ko phải chứng minh gì với bạn, mình đã từng nhờ khách đổi qua xài PO hay gửi qua western union hoặc chuyển thẳng qua XOOM, nhưng họ bảo phiền phức và có chỗ không đăng ký dc, chỉ offer paypal, ko có thì họ tìm dịch vụ chỗ khác? bạn làm service phục vụ ngta hay bạn đi cãi với khách là xài cái này xài cái kia?
2. tiền ảo nhiều quốc gia nó cấm, nó chặn, chứ ko phải ở đâu cũng dễ như VN về tiền ảo đâu bạn, tiền ra vô nó quản lý hết, khách họ cảm thấy ko thích thì chả ép được, còn mình thì cả rổ ví trên mấy sàn crypto lớn rồi bạn à. khách họ ko chuyển qua đó lấy gì nhận?
mình chỉ hỏi những ai có thiện ý, chứ ko muốn tranh cãi hay spam gì ở đây cả, nếu bạn thấy bài mình spam thì có thể report admin xoá bài block acc mình nha, thoải mái.

Đó là thương hiệu của PP rồi! Mình có chửi sau lưng nó nó vẫn cứ khóa hihi! Mỗi việc nhận tiền và mua mấy cái đồ lặt vặt thỉnh thoảng ảnh cũng Lock rồi mình than sẽ unlock thấy hãnh diện lắm. Nói vậy thôi chứ ngày mai thì chưa chắc được điều gì đâu nha!
đúng rồi bạn, mình email rồi call qua nó, có case restored dc, có case ko làm gì dc, mặc dù nhiều supporter rất dễ chịu lúc nói chuyện, nhưng chính sách limit của nó rất hà khắc, mình chỉ có chấp nhận.

Paypal phải nhận tiền đều, chứ thốc tiền đột ngột chả con nào không limit đâu.
1. là đổi PP sang phương thức khác -> giảm tỷ lệ chuyển đổi
2. là làm 1 cái site thuê PP hoặc stripe cắm vào -> tốn phí ăn chia.
--> Tự cân nhắc xem cái nào lợi hơn thì làm

Còn cách 3 là nuôi sll cổng mà dùng thôi.

Xin chào cả nhà MMO
Hôm nay e mạo muội xin phép hỏi ae MMO vài câu hỏi, có ngu ngo thì bỏ qua và giải đáp giúp e, vì e là dân tay ngang, dùng PP chỉ để nhận thêm ít lúa chứ nghề chính của e là nghề khác, cụ thể là software developer.

Chả là e có làm mấy cái dịch vụ linh tinh và bên mảng game, mảng software ... để nhận tiền toàn cầu về.
Trước giờ e xài Paypal, mà nó limit đủ kiểu, mình cũng gỡ limit, lâu lâu nó lại limit 180d là vứt acc, nay lọ mọ tìm hiểu PO vs Skrill các kiểu mà thấy cũng rườm rà quá.

1. Xin hỏi ae là có dịch vụ nào nó mạng gần như PP và thay thế PP để e nhận tiền ko? e chỉ nhận và rút về bank
Mấy thằng khác PO hay Skrill nó có hay bị limit và hold tiền 180d như Paypal ko? vì mình rất ngán vụ này, tiền ko mất mà bị giam 6 tháng @@

2. Mục đích của mình là xài PO/Skrill hay cổng nào cũng dc. chủ yếu nhận tiền làm mấy cái service linh tinh mảng code dạo, mảng game ... chứ ko có website buôn bán gì cả, ko biết cái nào phù hợp nhất. Mình chỉ nhận tiền và rút về bank, ko send đi đâu cả

3. Mảng của mình làm thì chỉ 1-2 tháng cuối năm dịp Noel & tết, Lượng tiền nhận về khá lớn, 2-3k có khi 5k ngày? nhận nhiều quá không biết có bị gì không? tiền e là tiền sạch nha các bác, nhưng vẫn bị PP limit vì nhận nhiều và nhận số lượng lớn @@

Năm nào e cũng đi vài cái PP, nan qiải quá mong ae cao thủ giúp đỡ cho giải pháp, e xin cảm ơn cả nhà.

Bạn thử ví AdvCash xem, gửi nhận free dùng khá ok đấy

tài khoản pp cá nhân lâu năm để ko lâu nay ko làm gì, tự nhiên lăn ra 180d :'( có bác nào cứu dc ko :popo_cry::popo_cry::popo_cry:

tài khoản pp cá nhân lâu năm để ko lâu nay ko làm gì, tự nhiên lăn ra 180d :'( có bác nào cứu dc ko :popo_cry::popo_cry::popo_cry:
Liên lạc cho bọn support bằng cách gọi điện thoại trình bày trực tiếp vấn đề. Mình tự cứu account chính chủ của mình như thế đó, bạn cứ làm hết sức nhé. Chúc thành công!

Liên lạc cho bọn support bằng cách gọi điện thoại trình bày trực tiếp vấn đề. Mình tự cứu account chính chủ của mình như thế đó, bạn cứ làm hết sức nhé. Chúc thành công!
nó có đòi giấy tờ hay tracking mua bán gì gì ko bác ơi

nó có đòi giấy tờ hay tracking mua bán gì gì ko bác ơi
Account full thông tin chính chủ thì nó hỏi gì mình cứ cung cấp đủ cho nó thôi bạn. Case của mình thì nó hỏi mục đích sử dụng paypal, cách sử dụng, kinh doanh gì, hoạt động ra sao...

Account full thông tin chính chủ thì nó hỏi gì mình cứ cung cấp đủ cho nó thôi bạn. Case của mình thì nó hỏi mục đích sử dụng paypal, cách sử dụng, kinh doanh gì, hoạt động ra sao...
mình ko kinh doanh gì mà toàn gửi nhận dạng FF ấy b :(

mình cũng làm đủ kiểu đủ mảng để kiếm sống, ko đủ trình độ nhận học trò :(
PP nó hành cho lên bờ xuống ruộng đây nè :(
Wise dot com

Do mục đích của bạn là nhận tiền nên nó cần phải dễ cho bên kia nữa. Nếu khách của bạn từ US và chỉ theo sự vụ thì dùng western union cũng đc.
WU cho nhàng. em thấy dòng bên này chuẩn.

Quan trọng là các nguồn thanh toán cho bạn nó hỗ trợ thanh toán qua cổng nào mới là vấn đề. Vì paypal là cổng thanh toán phổ thông nhất rồi, nên gần như thằng nào cũng chọn thanh toán qua đó.
Bạn cứ xem thằng thanh toán nó có những cổng nào rồi chọn cái dễ nhất trong đó thôi. Có PO thì lại ngon quá.

Ng ta send bác PP nhưng có thể nguồn của họ cũng ko sạch hoàn toàn đâu. Bác có thể dùng wmz, nhận USDT qua ví metamask, coin base hoặc đơn giản nhất là binance pay, nhanh gọn chả lo sợ gì cả

Ng ta send bác PP nhưng có thể nguồn của họ cũng ko sạch hoàn toàn đâu. Bác có thể dùng wmz, nhận USDT qua ví metamask, coin base hoặc đơn giản nhất là binance pay, nhanh gọn chả lo sợ gì cả
Vấn đề là bên gửi là những người thích sử dụng sự phổ biến của paypal trên toàn cầu, các bạn nghĩ đơn giản quá rồi, business của tây từ nhỏ đến trung đều quen với Paypal, họ không quen với các cổng thanh toán ít phổ biến như các bạn đang liệt kê đâu.

vâng bạn, cũng có thể, thực ra là mình có con pp 2005 sống rất dai, nhận rút 1 ngày 5k cũng ko sao, mà bị 1 thằng mỹ đen nó scam, chargeback thẻ visa, cái pp nó bắt mình trả 5k cho nó, trong khi đồ mình gửi nó rồi, mất cái tk đó tiếc vô cùng, về sau mỗi năm tạo vài cái pp bằng thông tin người quen, nó cứ limit 180d đều đều, mặc dù cũng chỉ những tệp khách hàng đó @@

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom