Waiting for Answer Paypal bị Hacker chuyển tiền nhờ pro giúp

Status
Not open for further replies.
Sau khi dò xét tất cả dữ kiện thì mình thiên về Vinacapcha hơn .
Vì cơ chế bảo mật của paypal rất rõ ràng bạn kia thường xuyên dùng acc with về bank rồi làm đủ thứ thế kia thì máy của bạn đó có độ trust rất cao , khi login bằng ip khác , máy tính khác ....l sẽ bị security ngay có login dc cũng ko chuyển tiền được mình khẳng dnh95 100% luôn ,trừ khi hacker quá pro dùng chính máy nạn nhân chuyển tiền .
Thứ 2 : là nguy cơ bạn Vinacapcha bị mất tiền là rất khó , vì hàng năm paypal chi ra hơn 200tr USD để bù vào những trường hợp như thế này .
có nghĩa là nếu bạn chủ thớt bị hack thiệt thì paypal sẽ lấy tiền dự phòng ra đền cho bạn thớt chủ ko refund lại số tiền trên . Số tiền trên vinacapcha vẫn được hưởng vì bạn ấy làm service . ( Nếu là chuyển tiền dạng Severice thì cơ hội ko bị mất tiền ít hơn )

Bạn đưa acc paypal của bạn đây, mình log vô chuyển tiền hết vô tư nhé.

Nói như bạn thì khi xài paypal chỉ được phép dùng duy nhất 1 máy, lỡ người dùng thật sự người ta dùng máy của bạn/ máy công cộng để chuyển tiền thì paypal không cho à.

PP của người dùng thực thụ nó khác với paypal ảo, đừng quy cả 2 là 1.

thế bạn dispute nhé đừng gỡ bỏ coi như limited hoàn toàn

Sáng nay PayPal đã giải quyết xong vụ này và đã refund $445 cho chủ thớt.

Chủ thớt vào xác mình giúp với trung gian để giải quyết xong phần còn lại.
Thanks !

chia bùn cùng bác, đã từng bị như bác, đau lém. Mua xong bi dis nên bỏ PP từ dạo ấy

Bạn đưa acc paypal của bạn đây, mình log vô chuyển tiền hết vô tư nhé.

Nói như bạn thì khi xài paypal chỉ được phép dùng duy nhất 1 máy, lỡ người dùng thật sự người ta dùng máy của bạn/ máy công cộng để chuyển tiền thì paypal không cho à.

PP của người dùng thực thụ nó khác với paypal ảo, đừng quy cả 2 là 1.

Cái này có đấy nhưng xảy ra ít thôi.
Có lần acc tớ log vào bằng iphone nó bắt điền số visa card đã ver mới cho chuyển tiền.

Thanks !
kết quả này tớ đã dự đoán trước rồi. chỉ chia buồn cùng người mua PP thôi

Sau khi dò xét tất cả dữ kiện thì mình thiên về Vinacapcha hơn .
Vì cơ chế bảo mật của paypal rất rõ ràng bạn kia thường xuyên dùng acc with về bank rồi làm đủ thứ thế kia thì máy của bạn đó có độ trust rất cao , khi login bằng ip khác , máy tính khác ....l sẽ bị security ngay có login dc cũng ko chuyển tiền được mình khẳng dnh95 100% luôn ,trừ khi hacker quá pro dùng chính máy nạn nhân chuyển tiền .
Thứ 2 : là nguy cơ bạn Vinacapcha bị mất tiền là rất khó , vì hàng năm paypal chi ra hơn 200tr USD để bù vào những trường hợp như thế này .
có nghĩa là nếu bạn chủ thớt bị hack thiệt thì paypal sẽ lấy tiền dự phòng ra đền cho bạn thớt chủ ko refund lại số tiền trên . Số tiền trên vinacapcha vẫn được hưởng vì bạn ấy làm service . ( Nếu là chuyển tiền dạng Severice thì cơ hội ko bị mất tiền ít hơn )

XIN LỖI ANH ẤY ĐÃ SAI HOÀN TOÀN

XIN LỖI ANH ẤY ĐÃ SAI HOÀN TOÀN
Cũng không chắc. Cái này là do 2 bên tự thỏa thuận rồi vinacaptcha tự reversal tiền cho chủ thớt. Chứ cố tình tranh chấp với nhau thì pp nó không phán quyết nhanh thế đâu.

>.<

Chưa chi chủ thớt mở dispute, paypal tạm hold $445 lại chờ giải quyết. Chuyện này không ngoại trừ trường hợp tớ bị đâm, tớ chả tiếc $445 này, nhưng để xem chủ thớt xử lý ra sao?
Thread làm thế này ko đúng cho lắm, ng ta mua có trả tiền mà ?
bạn chơi dis thế này thì khác gì bạn scam ng ta ? bán xong bảo bị hack dis chơi thế ng mua PP chết ah
làm thế này bác Vina thiệt quá, bản thân ko bảo vệ đc acc " nói dễ nghe " thì lại lấy cái ngu của mình đổ cho ng ta chịu cùng vãi
Nói khó nghe tí " tự biên tự diễn tự hốt tiền....R.I.P Vina nhé "

Thanks !

bạn có thể xác nhận giúp mình là bạn đã Reversal hay là PP làm điều đó đc ko? đang tính chơi với paypal mà thế này thì thấy ghê quá :(

bạn có thể xác nhận giúp mình là bạn đã Reversal hay là PP làm điều đó đc ko? đang tính chơi với paypal mà thế này thì thấy ghê quá :(

trường hợp này là paypal rồi bạn.

Vinacaptcha đã reversal. Tình hình này có khi dân thu mua pp phải cẩn thận hold các kiểu. Theo mình tốt nhất sll nên chia ra mua thành nhiều đợt. Như thế thì khi tranh chấp có lợi hơn với các trường hợp báo bị hack acc paypal.

nói rồi, giờ mua paypal thì yêu cầu nhận tiền bằng thẻ chính chủ, hoặc login vô acc facebook để người mua biết là ai, sau này còn có bằng chứng dập mặt, chứ giờ mà hold làm được gì, nó muốn dis thì 1 tháng sau nó dis cũng được

Thanks !

Ok tớ xác nhận Paypal thông báo trong năm ngày nữa sẽ nhận lại 445$ , bạn tonghaonhi đã gửi lại 50% vào tk ngân hàng bạn vina, coi như đây là bài học cho cả tớ và bạn vina và là duyên số để hai chúng tớ quen nhau :), mong mọi người không phán xét thiệt hơn.. xin cám ơn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,058
173,138
Latest member
anhtu06nn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week