nick yahoo: eunice.gall anh em cẩn thận

Status
Not open for further replies.

vnReturn

Pre-verified
Reactions
179
MR
0.000
nick yh: eunice.gall
email : [email protected]
site của hắn : http://www.amelia65.byethost7.com/ex
info của nó fake 100%... google pó tay
mình đã làm code theo yêu cầu của hắn, nhưng hắn cứ kiếm lý do bắt ép mình để không trả tiền.
hắn dùng mấy cái host free ko hỗ trợ nhiều hàm, rồi đổ tội cho code không gửi mail đc.
mình đã test code trên rất nhiều server vn, đều đc cả.

đây là demo mình đã hoàn thiện code mà hắn ta yêu cầu.
http://sp0ez.net/ex
hiện tại tới thời điểm này thì hắn ko có động tĩnh gì.
pm nó mà nó ko thèm trả lời trong khi nick yh vẫn sáng rực.

mình tạo topic này cho các bạn biết về thằng này, tránh xa nó ra và đừng dại dột gì mà làm ăn với những thằng như vậy

Last edited by a moderator:
mình có nhận trung gian cho 2 cậu này mua bán đoạn script trên

và hiện tại đang giữ 1tr3 của cậu eunice.gall

Đã gửi link và mess Y!H cho cậu này lên đây đối chất, nếu sau thời gian yêu cầu mà cậu eunice.gall vẫn ko trả lời topic này thì mình sẽ trả tiền cho cậu vnReTurn.

host không gửi mail thì dùng phpmailer mà code cho nó dùng smtp là xong, có gì đâu

mình có nhận trung gian cho 2 cậu này mua bán đoạn script trên

và hiện tại đang giữ 1tr3 của cậu eunice.gall

Đã gửi link và mess Y!H cho cậu này lên đây đối chất, nếu sau thời gian yêu cầu mà cậu eunice.gall vẫn ko trả lời topic này thì mình sẽ trả tiền cho cậu vnReTurn.

sau thời gian yêu cầu là bao nhiêu lâu thế pro ?

Theo luật box scam: 24h sau nếu cậu eunice.gall ko vào đối chất thì quá thời hạn trên tớ sẽ sent $ cho cậu vnReTurn.

scam...??? trước tiên bạn kiểm tra nick của bạn đã lằng nhằng về chuyện bán code với báo nhiêu người rồi ?

Vần đề thứ nhất 1 : Trước khi mua, đã thỏa thuận với cậu, trang code sp0ez .net/ex chức năng đầy đủ không bị lỗi ( chứ không phải mua web xong thì cài lên không chỉnh sửa được gì trong admin và chỉ thấy mấy cái logo trên trang home đâu nhé, không sử dụng exchange được gì hết nhé: đến giờ sau khi fix đã đời các bạn xem chức năng "trao đổi tiền" của sp0ez.net/ex nó hoạt động thế nào " lấy bank đổi thành PM ......
2 : Mua xong tớ phát hiện nhiều lỗi, để tớ kể ra xem thế nào nhé :

-- mua về cài lên localhost : code không chạy, cậu nói(vnReturn) code không cài được trên xampp....
-- ok không cài được trên localhost không sao, tớ cài lên host : justhost ; fatcow, bluehost code không chạy : cậu (vnReturn) nói : tại cậu dùng software filezilla uplen host là bể code hết, phải up bằng tay , ok tớ làm theo
--- Gio` thì cài được host trên fatcow nhưng lại đăng nhập vào admin không thấy controlcp( quản trị web) để chỉnh sửa web cậu (vnReturn) nói : tại cái host này không hổ trợ cổng gì đấy , nới tớ cài lên mấy cái host nước ngoài cùi bắp ??????? bluehost, justhost,fatcow toàn là top host us mà nói cùi bắp...?

Ok vậy là đợi cậu ấy fix lỗi
Tin nhắn nhanh 18:16:24, 13 thg 6, 2013

18:03:37 sp0ez: mình về rồi cậu

18:03:50 sp0ez: cậu còn đó ko ?

18:04:04 sp0ez: <ding>

18:07:54 eunice.gall: alo

18:07:58 sp0ez: đây cậu

18:08:09 eunice.gall: fix xong chua cau

18:08:21 sp0ez: sr cậu

18:08:25 sp0ez: lúc nãy mình bận quá

18:08:36 eunice.gall: Khong sao

18:08:37 sp0ez: nên gửi nhầm cho bạn cái bản code chưa fix

Tin nhắn nhanh 18:25:44, 13 thg 6, 2013

18:17:09 eunice.gall: ..... send full đi cậu, thiếu chức năng mình hỏi tới hỏi lui mất công

18:17:18 sp0ez: tớ đã cho cậu xem demo, 2 bên đều thỏa thuận như là demo... 1m3 của cậu làm tớ nhức óc quá

18:18:20 sp0ez: mod locvinhsu trên mmo4me

18:18:22 eunice.gall: thì phải đầy đủ chức năng, chứ như vầy chỉ để ngắm thôi hix

18:18:39 sp0ez: sử dụng code full của mình vs giá 4tr kìa

18:18:57 eunice.gall: o,..o,o0

18:19:06 sp0ez: nếu bạn muốn đầy đủ chức năng và ngon lành, thì phải chịu đầu tư

18:19:29 sp0ez: ai mà chẳng muốn kinh doanh để có thu nhập lớn

18:19:38 sp0ez: mà đầu tư số vốn quá nhỏ

18:19:57 eunice.gall: thì cậu bán 3tr. tớ trả cậu 1.3tr cậu đồng ý

18:20:16 sp0ez: và cậu cũng đồng ý code như trên demo

18:20:43 eunice.gall: cậu nói bán đầy đủ chức năng

18:20:56 eunice.gall: vậy thì cứ làm cho nó đầy đủ chức năng rồi tính

18:21:04 sp0ez: nói thế thôi

18:21:12 sp0ez: chứ quyết định là ở mình mà

18:21:16 sp0ez: lỡ phóng lao rồi

18:21:23 eunice.gall: ........................

18:22:20 sp0ez: thôi, để tớ làm nốt cho cậu vài cái phần này đã

18:22:25 eunice.gall: uhm

18:22:31 sp0ez: cái site lúc nãy cậu up code lên là gì đấy

Rồi tớ tiếp tục đợi cậu ấy fix ( trung gian xác nhận cái)

+ lỗi không đăng nhập vào admin không thấy gì hêt
+ lỗi mua tiền WMZ thành bán tiền WMZ
+ lỗi thêm được rate tiền, nhưng xóa không được
+ lỗi thêm thêm đươc rate nhưng không cập nhật vào sql
+ lỗi chức năng đăng ký member không hoạt động
+ lỗi chức năng đổi tiền không hoạt động
+lỗi bán PM thì khách hàng send tiền vào acc PM lạ hoắc, mặc dù đã thay đổi acc PM trong admin ( nguy hiểm)
+ Lỗi khách hàng hoàn thành mua bán thì hệ thống send email đến email của mình để confirm nhưng nó cứ send đến một email lạ, mặc dù đã thay đổi email trong admin ( nguy hiểm)
+chức năng kiểm soát order không hoạt động , nghĩa là khách hàng order xong , admin không nhận được email ( vnreturn nói nó mấy cái host cùi bắp us không hổ trợ chức năng function mail, phải cài trên host vn mới chạy????????? chả lẽ tớ mua code chỉ cài được trên host vn, mấy cái host us vứt đi????

Đến giờ này cậu ấy fix cũng gần xong các lỗi trên nhưng vẫn chưa chạy được trên mấy cái host us, host thì được cái này, lỗi cái kia, cuối cùng tớ cài lên free host amelia65 . byethost7 . com/ex để giải quyết từng lỗi với cậu ấy và cậu ấy đã fix được gần hết lỗi trên

chỉ còn lỗi trao đổi tiền không hoạt động, member foget password không làm việc, và chức năng gởi email đên' admin khi khách hàng order xong( chứ đừng gởi đi lung tung mất tiền o.o.o0) amelia65 . byethost7 .com/ex
Đấy cậu giải quyết xong đi thì TRUNG GIAN GỞI TIỀN CHO CẬU, chứ đừng nói scam nhé

Lỗi là tại cậu , bán cái gì phải làm xong cho đàng hoàng thì bán, chứ đừng nghĩ, trưng web ra rồi người ta send tiền xong thì send đại cái code demo bậy bạ, ai không phát hiện lỗi thì thôi, đừng nói cái kiểu tiếc rẻ ( web đầy đủ chức năng phải 4tr, tiền nào của nấy, có 1.3tr mà đòi đầy đủ chức năng) lỡ mà tớ không phát hiện ra chắc phải wait 10 năm mới fix xong lỗi.......

còn về chuyện hàm email function email này nọ kiêu host không hổ trợ, tớ là người mua code, cậu làm sao thì làm viết code phải hợp với mấy cái host,host us bluehost, justhost, fatcow người ta hổ trợ cài cả mấy chục cái script, forum, opencart zencart..worldpess.. cài xong là có chức năng khi khách hàng đăng ký xong là admin nhận được email liền, đằng này cậu nói tại host us, chứ host vn nó hổ trợ hết,( code cậu cao siêu quá hả, up thì không được up lên host bằng phần mềm bể code hết, phải up bằng tay, cài lên thì không thấy cpadmin đâu thì nói host us không hổ trợ port gì đấy,đổi host khác thì không gởi email được thì nói tại hàm này nọ, bó chim . com)

Nên ai mua code cẩn thận, nhiều khi test được trên host nó đấy , nhưng về host mình nó cố tình hay sao, toàn send file lỗi.....lỗi fix bất mệt người.....

Last edited by a moderator:
Mình là dân ngoại đạo ko rành về code và script gì cả, trung gian chỉ giữ tiền an toàn cho cả 2 bên thôi

và trước khi 2 cậu giao dịch tớ đã nói 2 cậu deal kỹ mọi điều khoản ràng buộc lẫn nhau, vì cơ bản đây là hàng hóa vô hình nó rất là nhạy cảm

Giờ ai cũng có lý riêng, nên nhờ những ng có chuyên môn và thẩm quyền vào giải quyết vụ này.

Hết mod cawana h đến professional trung gian mấy thứ này mệt người thật:binhsua144:

trước cũng có dùng code của bác này lúc setup cũng lỗi bác ấy fix cũng 1 ngày mới xong. Có hàm host ko hỗ trợ phải support bên sever nó setup mới chạy được. Code bác này theo tớ đánh giá là rờm rà khó sữa chữa thay đổi là lỗi tuốt. Nói chung dùng code bác này thì mua sao dùng vậy. Em nghĩ anh nên thay đổi cấu trúc code :D.

PS: có tiền trả e chưa nào ^^!

scam...??? trước tiên bạn kiểm tra nick của bạn đã lằng nhằng về chuyện bán code với báo nhiêu người rồi ?

+ lỗi không đăng nhập vào admin không thấy gì hêt
+ lỗi mua tiền WMZ thành bán tiền WMZ
+ lỗi thêm được rate tiền, nhưng xóa không được
+ lỗi thêm thêm đươc rate nhưng không cập nhật vào sql
+ lỗi chức năng đăng ký member không hoạt động
+ lỗi chức năng đổi tiền không hoạt động
+lỗi bán PM thì khách hàng send tiền vào acc PM lạ hoắc, mặc dù đã thay đổi acc PM trong admin ( nguy hiểm)
+ Lỗi khách hàng hoàn thành mua bán thì hệ thống send email đến email của mình để confirm nhưng nó cứ send đến một email lạ, mặc dù đã thay đổi email trong admin ( nguy hiểm)
+chức năng kiểm soát order không hoạt động , nghĩa là khách hàng order xong , admin không nhận được email ( vnreturn nói nó mấy cái host cùi bắp us không hổ trợ chức năng function mail, phải cài trên host vn mới chạy????????? chả lẽ tớ mua code chỉ cài được trên host vn, mấy cái host us vứt đi????

Đến giờ này cậu ấy fix cũng gần xong các lỗi trên nhưng vẫn chưa chạy được trên mấy cái host us, host thì được cái này, lỗi cái kia, cuối cùng tớ cài lên free host amelia65 . byethost7 . com/ex để giải quyết từng lỗi với cậu ấy và cậu ấy đã fix được gần hết lỗi trên

chỉ còn lỗi trao đổi tiền không hoạt động, member foget password không làm việc, và chức năng gởi email đên' admin khi khách hàng order xong( chứ đừng gởi đi lung tung mất tiền o.o.o0) amelia65 . byethost7 .com/ex
Đấy cậu giải quyết xong đi thì TRUNG GIAN GỞI TIỀN CHO CẬU, chứ đừng nói scam nhé

Lỗi là tại cậu , bán cái gì phải làm xong cho đàng hoàng thì bán, chứ đừng nghĩ, trưng web ra rồi người ta send tiền xong thì send đại cái code demo bậy bạ, ai không phát hiện lỗi thì thôi, đừng nói cái kiểu tiếc rẻ ( web đầy đủ chức năng phải 4tr, tiền nào của nấy, có 1.3tr mà đòi đầy đủ chức năng) lỡ mà tớ không phát hiện ra chắc phải wait 10 năm mới fix xong lỗi.......

còn về chuyện hàm email function email này nọ kiêu host không hổ trợ, tớ là người mua code, cậu làm sao thì làm viết code phải hợp với mấy cái host,host us bluehost, justhost, fatcow người ta hổ trợ cài cả mấy chục cái script, forum, opencart zencart..worldpess.. cài xong là có chức năng khi khách hàng đăng ký xong là admin nhận được email liền, đằng này cậu nói tại host us, chứ host vn nó hổ trợ hết,( code cậu cao siêu quá hả, up thì không được up lên host bằng phần mềm bể code hết, phải up bằng tay, cài lên thì không thấy cpadmin đâu thì nói host us không hổ trợ port gì đấy,đổi host khác thì không gởi email được thì nói tại hàm này nọ, bó chim . com)

Nên ai mua code cẩn thận, nhiều khi test được trên host nó đấy , nhưng về host mình nó cố tình hay sao, toàn send file lỗi.....lỗi fix bất mệt người.....

các lỗi mà cậu liệt kê trên đó thì gọi là lỗi à ?
tôi đã tích hợp sẵn cho cậu trong code, tại cậu là người nông cạn về kiến thức IT, không biết tự chỉnh sửa, nên tôi phải mất công, mất time để edit trên nền đồ họa cho cậu sử dụng.
Tôi cam đoan là tất cả các lỗi trên đó ko phải là cái lỗi của code, mà là cái ngu của cậu đấy.
Còn việc code không có chức năng ex từ bank này sang bank khác, thì tôi đã làm thêm cho cậu.
cậu tự search các topic sell code trong 4rum của tôi đi, có bao nhiêu chức năng tôi đều giới thiệu cả, nhưng tôi chưa hề giới thiệu về phần exchange bank này nhé cậu.
Chức năng mua/bán PM-WMZ là cái gì, cậu lại bảo là mua/bán ko phải là exchange, cậu giả ngu hay ngu thật đây ?
vấn đề host, cậu dùng host lung tung, mấy cái host ma chê quỉ hờn, cho ko ai lấy, rớt ko ai lụm. tôi đã không ngại gì mà create cho cậu 1 cái host server VN.
server hơn 100tr đặt ở datacenter bình dương, đã hơn gấp trăm lần so với cái host củ chuối của cậu chưa? tại sao cậu ko sử dụng ?
Tại sao những lúc upload code lên host fataxes.com, cậu bảo lỗi mà lại ko cho tôi teamview ?
Điều quan trọng nhất là tại sao info của cậu lại fake hết thế kia ?
Xin lỗi, 1 người làm ăn ko như thế ....

Bac' vnreturn nói mấy cái host us cùi bắp không hổ trợ hàm send mail. theo yêu cầu của bác em đã dùng host vn mới cho là tốt nhất thế giới đăng ký tại tenten.vn theo yêu cầu của bác, dùng host vn là code send được email

sp0ez: ông upload lên lại đi
eunice.gall: ok
eunice.gall: fataxes.com/ex/
eunice.gall: <ding>
sp0ez: <ding>
sp0ez: mới bị disconnect
sp0ez: bây giờ ông sử dụng server thứ 3 đi
sp0ez: nếu ko đc thì là lỗi tại tôi
eunice.gall: fataxes.com/ex/
eunice.gall: không thấy admin
sp0ez: ông dùng sv khác đi
sp0ez: thử trên 1 sv khác xem thế nào
eunice.gall: kiếm đỏ mắt
sp0ez: éc
sp0ez: ông đi mua đi
sp0ez: số tiền mua host tui chịu 1 nửa cho ông
eunice.gall: để coi

Vậy là em tậu cái host tại tenten.vn hết 310k (tốn tiền) link em nó đây payunlock.com/ex đã cài và vẫn không send email được

Vậy là bác Vnreturn mất 155k cho em trước nhé, mà vẫn không send email được nữa thì mất luôn số tiền còn lại nhé( Trung gian xác nhận dùm)
đừng xử em mua thêm host nào nhế, 3-4 host rồi, tốn tiền wa''''''' hix hix

Nhờ MOD nào đi ngang qua close hộ topic này dùm mình cái

2 bên đã thỏa thuận xong xuôi rồi

và mình đã sent 690k cho vnReTurn, phần còn lại đã refund cho bạn eunice.gall.

Kết thúc trong hòa giải tốt đẹp !!!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,427
172,515
Latest member
banhocsinhgtt

Most viewed of week