Matrix Những phương án tác chiến Zeekrewards hiệu quả!

Status
Not open for further replies.
Mấy bác đừng đâm chọt nữa mà, cho newbie còn kiếm đc chút cháo nữa
Mà nãy mình có đọc topic tonghieu nói về rule mới ra của Zeek bắt mỗi acc phải có 2 customer :|
Đó là sao, có ai bik ko? Vậy ko có customer xem như vứt lun à ><
Mỗi ngày đều post ads đều, chơi ngay thằng cũng k đc là sao ><

Mỗi acc 2 customer là đối với ai muốn chơi lâu dài với zeekrewards thôi, chứ chưa có info chính thức :binhsua02:
Chắc mình phải làm visa cho người thân để đi mua bid thôi :binhsua90:

Mỗi acc 2 customer là đối với ai muốn chơi lâu dài với zeekrewards thôi, chứ chưa có info chính thức :binhsua02:
Chắc mình phải làm visa cho người thân để đi mua bid thôi :binhsua90:

Đúng rồi,cứ yên tâm mà chơi đi các bạn,khi nào có thông báo chính thức thì hãy hay.
Lúc đó cộng động zeek sẽ có giải pháp cho mọi người.

Giải thích thêm cho các bạn:
Modem là thiết bị ko nằm trong bất kỳ tầng nào cả trong mô hình 7 tầng OSI
Vì lượng IPv4 có hạn,nên có quy định có 3 dải ip private trong 3 class A,B,C
Các bạn có thể thấy,trong mạng Lan các bạn có thể đặt Ip tùy ý,192.168..,10.0...,172.16...
Vì modem ko phải là thiết bị có thể định tuyến,nên khi các máy trong Lan truy cập ra ngoài internet thì sẽ đc ISP cung cấp 1 ip nằm trong dải ip của ISP đó,còn việc giao tiếp với internet bên ngoài thế nào,client sẽ đẩy toàn bộ gói tin cho ISP xử lý.

gặp pro nhiệt tình rồi, tranh thủ hỏi thôi :D

1) có cách nào 1 trang web (hay ai đó ngoài ISP) biết mình đã từng truy cập vào 1 website nào đó mà ko dùng cookie (hay cache, hoặc thứ gì đó liên quan đến browser) ko ?
2) người ta có thể truy đến mấy cái mã của các thiết bị (ID sản phẩm của nhà sản xuất ấy) trong máy của mình ko ?
3) có cách nào để biết là mình đang dùng máy ảo hay máy thật để truy cập internet ko?

hơi ra ngoài xíu, nhưng mấy cái này cũng có liên quan đến việc chúng ta chơi zeek đó nha :D

gặp pro nhiệt tình rồi, tranh thủ hỏi thôi :D

1) có cách nào 1 trang web (hay ai đó ngoài ISP) biết mình đã từng truy cập vào 1 website nào đó mà ko dùng cookie (hay cache, hoặc thứ gì đó liên quan đến browser) ko ?
2) người ta có thể truy đến mấy cái mã của các thiết bị (ID sản phẩm của nhà sản xuất ấy) trong máy của mình ko ?
3) có cách nào để biết là mình đang dùng máy ảo hay máy thật để truy cập internet ko?

hơi ra ngoài xíu, nhưng mấy cái này cũng có liên quan đến việc chúng ta chơi zeek đó nha :D
Cũng ko biết là chính xác lắm không, nhưng theo mình biết thì:
1. Các trang web khi bạn truy cập vào thì sẽ ghi nhớ IP và account của bạn vào database của nó. Bạn chỉ có thể xóa cookie trên máy bạn chứ ko xóa được trên database của site (trừ khi bạn hack được nó và xóa). Bạn có thể ra truy cập vào trang đó bằng các phần mềm fake IP, dùng sock, vpn... để IP thật của bạn ko bị lộ. Còn ISP là nhà cung cấp dịch vụ Internet, khi bạn truy cập ra ngoài Internet thì họ sẽ biết bạn truy cập vào những cái gì, nhưng cái này sẽ được bảo mật, chỉ họ biết thôi.
2. Người ta có thể truy cập đến "cái mã" trên máy của bạn, ví dụ như SID (Security ID), ai chơi Vagex thì biết cái này (mỗi máy có một mã riêng, nhưng có thể dùng phần mềm để đổi được), hoặc địa chỉ MAC, là địa chỉ cái card mạng của máy tính bạn, mỗi card mạng chỉ có một cái tên duy nhất do nhà sx đặt, cái này có thể fake, nhưng restart máy thì nó lại reset lại cái cũ, một số trang web có thể "ban" ko cho máy tính đó truy cập vào site của mình là dựa trên địa chỉ MAC của máy đó. Nhưng hình như cái này thì zeek nó ko áp dụng thì phải, vì mình thấy hình như có một số bạn vẫn chiến mấy acc zeek trên cùng 1 máy, chỉ khác IP thôi.
3. Cái này mình cũng ko chắc, cũng ko hiểu rõ bạn hỏi máy ảo là máy ảo nào, vps hay là máy ảo trên máy của bạn do các phần mềm tạo máy ảo tạo ra, nếu là vps thì chắc có thể, vì cái đó hình như là ngta sẽ biết nhà cung cấp cái vps đó (cái này mình cũng ko rõ, vì ko xài vps, chỉ đoán thế thôi :D), còn máy ảo trên máy tính mình do phần mềm tạo ra thì có thể là không, tốt nhất là nên xài thêm vài phần mềm fake đủ loại trong máy ảo cho nó chắc :D
(IP của VN là IP động, mỗi nhà mạng được cấp cho vài đầu số khác nhau để sử dụng, và chúng ta sẽ được random trong đó, khi restart lại modem thì lại được cấp một IP mới, có thể sẽ trùng với IP mà một người khác đã dùng, trong một lúc thì một IP chỉ được cấp cho một thuê bao mà thôi, mình nghĩ các bạn muốn chơi nhiều acc zeek thì lúc đăng kí acc thứ nhất xong reset modem rồi đăng kí tiếp acc thứ 2, đôi khi reset nhưng modem chưa đổi IP, bạn nên kiểm tra IP trước và sau đổi có khác nhau ko nhé, rồi hàng ngày post ads cũng vậy, post xong acc này reset modem lấy IP khác để post acc khác, mình ko chơi nên chưa thử bao giờ, các pro đừng chém nha, ko phải mình cố ý chỉ các bạn cách cheat hay gì đâu, chỉ là thấy có mấy bạn hay thắc mắc cái này thôi :-ss )
Mình chỉ biết vậy thôi, có pro nào hiểu rõ hơn vào chỉ bạn ấy nhé :D

3. Cái này mình cũng ko chắc, cũng ko hiểu rõ bạn hỏi máy ảo là máy ảo nào, vps hay là máy ảo trên máy của bạn do các phần mềm tạo máy ảo tạo ra, nếu là vps thì chắc có thể, vì cái đó hình như là ngta sẽ biết nhà cung cấp cái vps đó (cái này mình cũng ko rõ, vì ko xài vps, chỉ đoán thế thôi :D), còn máy ảo trên máy tính mình do phần mềm tạo ra thì có thể là không, tốt nhất là nên xài thêm vài phần mềm fake đủ loại trong máy ảo cho nó chắc :D

cám ơn bạn đã trả lời chi tiết

ý mình là máy ảo do phần mềm tạo ra trên máy ấy

ko biết lúc truy cập internet trên máy ảo thì có bị ghi nhận mã SID hay địa chỉ MAC của máy thật ko ?

ah, còn cái modem hay wireless router thì có cái mã nào như SID hay MAC ko vậy bạn ?

ko biết lúc truy cập internet trên máy ảo thì có bị ghi nhận mã SID hay địa chỉ MAC của máy thật ko ?

ah, còn cái modem hay wireless router thì có cái mã nào như SID hay MAC ko vậy bạn ?

Mình cũng ko biết zeek nó có ghi mấy cái đó ko nữa :D , cái này thì tùy từng trang web nó lấy thông tin gì từ client thôi. Trên máy ảo thì nó cũng sẽ tạo ra đồ ảo luôn, nhưng mà cũng ko biết người ta có truy ra được cái của máy thật ko, nếu mà để điều tra mấy bác hacker thì có thể đó, nhưng mình nghĩ những site bình thường thì nó ko tốn công để làm vậy đâu, hì. Còn cái mà bạn gọi là "wireless router" thực ra đó là một cái Access point, nó cũng giống cái modem của bạn thôi, cũng nối dây từ bên ngoài vào do nhà mạng cung cấp. Chỉ khác là modem thì chúng ta dùng dây để nối tới máy tình, còn cái đó thì phát sóng wifi thôi. Nếu trường hợp như có bạn nói ở trang trước, bạn ấy dùng modem và cả cái Access point mà chỉ có 1 mạng thì chắc là bạn ấy dùng 1 cổng của Modem nối vào Access point sau đó chia mạng ra, trường hợp này thì máy nào kết nối mạng bằng modem hay cái access point khi ra mạng cũng dùng chung 1 IP (nếu ko fake). Nếu có ý định chơi nhiều acc zeek thì cứ thử một lần cho biết đi, reg khác IP và mỗi lần post ads khác IP là được, thực ra cũng ko hiểu cơ chế bảo mật của zeek nó làm thế nào nên cũng ko chắc chắn là thành công ko, hì. Good luck :)

Tin mới hả ?? Đến rồi nè ! Hôm nay vào post ad thấy lun ! Kiểu này newbie sắp hết đường kiếm cơm rùi

Choose an Ad

Copy one of these ads and go to Step 2
Starting June 1st and our customer-acquisition reality is in full-effect. From here forward you will need to submit Zeekler.com ads to qualify for daily awards.
You can STILL advertise ZeekRewards all day every day.
You can STILL place as many ads as you like each day.
You SIMPLY MUST place ONE ad every day for Zeekler.com and submit it in your back office to qualify for awards.
Please Note: Only customer ads containing Zeekler.com, ShoppingDaisy and FreeBids offers to create customer traffic will qualify you for your daily rewards. We have moved all ZeekRewards ads to the Sales Tools section of your ZeekRewards back office.

Hình như phải post cả 2 bên rồi còn gì nữa ko hiểu pro nào vào dịch chuẩn cho anh em biết đường đi cách làm và phương hướng khi zeek bắt đầu áp dụng luật này với híc híc :binhsua85:

@ beancodon : cái đó bình thường thôi, có lâu rồi mà,
nó kêu post ad cho đàng hoàng,
mỗi ngày 1 ad,
trong ad phải có link đến mấy trang web Zeekler.com, ShoppingDaisy và FreeBids thì mới được chia lãi.
ad cho zeekrewards thì nó đã đưa qua Sales tool cho khỏi lộn rồi.
Hết

Máy ảo dùng adapter của card mạng máy thật,nên MAC là MAC của máy thật.
Dù sao với zeek cứ khác IP và info là đc rùi.

Sao 2 model mà 1 đường truyền chung nhỉ! Em cũng chẳng rõ cái vụ này mà giúp bác nữa! :(

hình như ý bạn là 1 cái modem và 1 cái bộ phát wifi (chả nhớ gọi là gì, hình như router thì phải) đúng ko ?

cái đó cũng ko quan trọng, chơi thì cứ mỗi máy 1 acc, chơi acc này xong thì reset modem, chạy qua máy kia chơi acc kia. Tài khoản AP và info cho mỗi acc ko giống nhau thì ko có gì nguy hiểm đâu.

Dạ đúng như vậy đó ,nhà em mắc internet của FPT , có 1 modem 4 cổng nối 1 cái máy bàn và 1 cái wifi ( wifi dùng lap) như vậy là em có 2 cái modem và 2 cái máy ! :D vậy chơi 2acc vẫn được phải không 2 bác và phải làm theo như lời bác learnin nói nữa ??

Dạ đúng như vậy đó ,nhà em mắc internet của FPT , có 1 modem 4 cổng nối 1 cái máy bàn và 1 cái wifi ( wifi dùng lap) như vậy là em có 2 cái modem và 2 cái máy ! :D vậy chơi 2acc vẫn được phải không 2 bác và phải làm theo như lời bác learnin nói nữa ??

wifi do modem kia phát thì 2 máy của bạn vẫn chung 1 LAN thôi,2 máy ra internet vẫn chung 1 ip.

@ beancodon : cái đó bình thường thôi, có lâu rồi mà,
nó kêu post ad cho đàng hoàng,
mỗi ngày 1 ad,
trong ad phải có link đến mấy trang web Zeekler.com, ShoppingDaisy và FreeBids thì mới được chia lãi.
ad cho zeekrewards thì nó đã đưa qua Sales tool cho khỏi lộn rồi.
Hết

Vậy cứ vẫn 1 ngày post 1 ads như thường thôi là đc phải ko? ><

Vậy cứ vẫn 1 ngày post 1 ads như thường thôi là đc phải ko? ><

Uh ,chỉ cần thế thôi,còn customer,sau này tự mình reg cũng đc.Trên forum nước ngoài nó nói ko cấm mem tự reg customer cho mình.

Vậy cứ post ads đều tay, khi nào nó bắt có customer thì bắt đầu tìm cách tự reg :(
Đúng là đi sau chỉ toàn gánh tội lỗi :binhsua38:

Vậy cứ post ads đều tay, khi nào nó bắt có customer thì bắt đầu tìm cách tự reg :(
Đúng là đi sau chỉ toàn gánh tội lỗi :binhsua38:

Cố lên,beg chưa miss ngày nào nhỉ.Có downline như beg thích thật.:m015::m016:

Cố lên,beg chưa miss ngày nào nhỉ.Có downline như beg thích thật.:m015::m016:

Chưa, chỉ suýt quên chứ chưa quên post bao h =))
Phải chug tình và kiên trì với zeek chứ :binhsua41:

mà có 2 cái,định chiến lâu dài,hay đánh nhanh rút gọn thế.:binhsua37:

*thì thầm*
1 acc chơi lâu dài
4 acc đánh nhanh rút gọn
Nhưng mình chơi ở 4 máy 4 nơi khác nhau :binhsua141:

thế 5 acc ở 4 máy à :binhsua16::binhsua15:

mình giữ máy chính thôi, vì cũng chẳng bik chiến lâu dài thì lợi j nữa :(
còn ké 4 máy ở nhà mấy đứa bạn ấy mà, vì ngày nào tụi nó chẳng onl :">
Teamview ké :D

Status
Not open for further replies.