Nhờ pro giúp chọn sàn

jackiebui

Newbie
Reactions
4
MR
0.000
Tình hình là mình đang phân vân giữa roboforex và liteforex. Mình thích robo hơn vì spread cặp E/U chỉ có 2 thôi. Bên lite tới 3. Mà xem review thì nói robo ko tốt lắm. nhất là khi mình chơi tốt, thắng của nó nhiều thì nó sẽ del acc. Ko biết thật hư thế nào. Mình có thử marketiva và fxcm luôn rồi, nhưng không thích mấy cái trade platform của nó lắm. tại vì xài wen MT4 và thấy MT4 tiện dụng hơn.
Nhờ các pro giúp đỡ, Cám ơn trước!

Bạn nên chọn liteforex.
Nếu tốt hơn thì chọn ExNess, Fxopen hoặc InstaForex. Mấy sàn này mình đã trade qua rồi, tốt hơn liteforex

Bạn nên chọn liteforex.
Nếu tốt hơn thì chọn ExNess, Fxopen hoặc InstaForex. Mấy sàn này mình đã trade qua rồi, tốt hơn liteforex

cám ơn bác, vừa check thử ExNess có lẽ đang có chút ưng ưng keke. nhưng mình là newbie, ko biết kiểu market market này có khó wá ko ha :-s. spread ổn định thì tốt hơn ấy. nhưng cái này nãy jờ xem spread jao động cao nhất cũng 2. chả bù cho cái sàn hotforex hay sàn j đó hồi nãy mình có cái thử xem, spread nó jao động tới tận 4, cặp E/U :|

Bác có thể cho mình cái review rõ hơn về exness không? thấy sàn mới từ 2010 có đáng tin ko nhỉ :-s

Last edited by a moderator:
up cho pro vào cho ý kiến
Bác muốn chọn sàn thì phải nói vốn hiện tại muốn chơi là bao nhiêu! Thích mạo hiểm hay 0 nữa. Thì anh em giúp cho. Chứ mỗi người 1 ý, tới mai bác chưa chọn được nữa.

fxro của việt nam...đầu tư 500$ chơi...

ko, mình chỉ muốn pro có kinh nghiệm về sàn liteforex và roboforex cho mình cái nhìn toàn cảnh về 2 sàn này thôi. chứ đọc review trên mấy trang ko tin cho lắm, vì có thể là fake. nhưng maybe mình sẽ chọn liteforex để dep. vì robo nhiều ý kiến bad wá

ko, mình chỉ muốn pro có kinh nghiệm về sàn liteforex và roboforex cho mình cái nhìn toàn cảnh về 2 sàn này thôi. chứ đọc review trên mấy trang ko tin cho lắm, vì có thể là fake. nhưng maybe mình sẽ chọn liteforex để dep. vì robo nhiều ý kiến bad wá
Thế thì mình hẽm giúp bác được rồi.

Up đào lại cái Topic này :D

Hiện h mình đích thực là 1 newbi Forex, mình đang học qua căn bản trên trang Maxi-Forex.com
Sau khi học xong khóa này mình sẽ thực chiến, vì mình ít vốn nên hiện h mình thấy có 3 trang cho người ít vốn đc giới thiệu ở đây là: HotForex, Forex4You và Admiral Market

Mình chọn 3 sàn này vì:
- Dành cho newbie ít vốn
- Có Mobile Trade
- Chiến = vốn thật, ( dù 5 - 10$) nhưng mình nghĩ sẽ Trade cẩn thận hơn dùng tài khoản Demo

Mong đc các bạn góp ý :)

roboforex thanh toán nhanh...điều kiện >500 lệnh,,,,quất đi...

Trade thằng robo thì chỉ để cho vui thôi tránh làm ăn với thằng này bởi cái sever cùi của nó những lúc không có gì đặt biết mà cũng báo "sever busy" đúng là phát điên với mấy cái sàn này!

vậy nai đang chơi sàn nào ....uy tín sàn nào cho theo với.....

vậy nai đang chơi sàn nào ....uy tín sàn nào cho theo với.....
Nếu có vốn tầm 50-100$ hoặc nhiều hơn thì nên chơi FXCM mà nên chơi cái flatform của thằng này luôn còn thích thì dùng MT4 phân tích. Mấy cái flatfrom của mấy sàn như FXCM hay Forex.com dùng vào lệnh sướng lắm đó :D vì bọn nó toàn vào lệnh trực tiếp với thị trường luôn chứ không thông qua sever trung gian của broker.

cám ơn bác, vừa check thử ExNess có lẽ đang có chút ưng ưng keke. nhưng mình là newbie, ko biết kiểu market market này có khó wá ko ha :-s. spread ổn định thì tốt hơn ấy. nhưng cái này nãy jờ xem spread jao động cao nhất cũng 2. chả bù cho cái sàn hotforex hay sàn j đó hồi nãy mình có cái thử xem, spread nó jao động tới tận 4, cặp E/U :|

Bác có thể cho mình cái review rõ hơn về exness không? thấy sàn mới từ 2010 có đáng tin ko nhỉ :-s

Sàn này mình chơi được hơn 1 năm rồi. Nạp tiền, rút tiền rất ok. Có điều chưa thử rút số tiền lớn hơn 1000 USD (vì toàn thua), bạn có thể yên tâm giao dịch.

Chỉ có Khuyết điểm là Spread giãn rất rộng khi thị trường biến động rất mạnh

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,012
Latest member
goldbullionshops

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week