Help Nhờ mọi người giúp đỡ kiếm tiền sữa cho con

Nếu như bạn không có một đống tiền để chạy quảng cáo cho website thì cách duy nhất để có traffic nhanh và nhiều cho website mới thì đó chính là nghiên cứu từ khóa!

Nghiên cứu đúng từ khóa ít cạnh tranh mà có lượng traffic vừa đủ để khởi đầu thì việc lên traffic là sớm muộn thôi.

Ngoài ra bạn nên tuân thủ theo quy tắc KISS - keep it simple stupid - nôm na là càng đơn giản càng tốt, không cần website phải quá màu mè, đủ dùng và cung cấp đủ thông tin cho user là được.

Còn về content thì sau khi nghiên cứu từ khóa xong thì bạn hãy viết content theo 1 chủ đề để bổ trợ cho nhau tốt hơn, ví dụ ngách ở website của bạn mình thấy là về tài chính thì bạn có thể viết các bài viết như:
  • Đầu tư là gì?
  • Cách đầu tư cho người mới bắt đầu!
  • Kiểu đầu tư x
  • Kiểu đầu tư z
Đây là mình ví dụ thế thôi chứ mình không hiểu rõ về ngách của bạn :v sau khi viết một loạt bài như thế thì hãy liên kết nội bộ (internal link) với nhau để tăng sức mạnh cho các từ khóa trong bài viết.

Ngoài ra mình thấy web của bạn còn có mục tin tức news nữa, mình thấy mảng tin tức này trừ khi web bạn lớn như mấy trang báo ý, còn không thì chả có ai đọc đâu, chưa kể thông tin phải update hàng ngày, tuổi thọ các content như thế rất ngắn, nếu có user thì họ cũng chỉ đọc một lần rồi thôi. Chốt lại là không có giá trị về lâu về dài!

Làm website này phải ít nhất 6 tháng cho đến 1 năm mới có thể thấy được sự phát triển của nó nếu như bạn không đập tiền vào ads :D cho nên đừng nản nếu như chỉ có vài ngày hoặc vài tuần mà không thấy website có tí traffic nào nhé :v

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,343
170,465
Latest member
tongdaicrm

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom