Nhờ các pro tư vấn con dedicate.

escgame

Junior
Reactions
627
MR
0.002
Insuree Balance
0
Hi các bạn, tình hình là mình định mua con dedicated vừa làm host vừa làm PTU, nhưng để tiết kiệm chi phí và sữ dụng hiệu quả mình tính thế này.
Con dedicated minh cài Linux or Cenos để free lic cộng với Cpanel la Plesk or WHM, xong rôi mình cài chương trình ảo hoá để create VPS chạy Win để up download (chạy bản free 3 thag cài win lại một lần tiết kiệm :D). Các pro cho mình hỏi làm thế có đc không và dùng ảo hoá của thằng nào dễ sử dụng và có web interface.. Vì mình ko biết la cài cùng lúc 2 chương trình Cpanel và ảo hoá có được không, và cũng không biết 2 thằng nào tương thíc tốt..
Mong các Pro có kinh nghiệm giúp mình vụ này

host thì ok ko vấn đề gì nhưng PTU bạn có dùng soft gì chạy trên windown không? nếu chỉ dùng browser thì đơn giản

Soft thì dùng các tool cần thiết cho ptu up/down,mà soft thì mình nghĩ nó không ảnh hưởng gì đến server. Chủ yếu là nếu mình cấu hình như thế nó có cchỵ đc không ấy..vì không rỏ ảo hoá là phải ảo hoá hết hay là ảo hoá từng phần..Nếu phải ảo hoá hết thì ccũn có thể tạo 2 con VPS, 1 chạy host dùng linux, 1 chay win dung cho ptu, nhưnh như thế lại tốn tài nguyên cho mổi con VPS.

Up cho cao nhân chỉ giáo

Announcements

Forum statistics

Threads
418,689
170,786
Latest member
fb68host

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week