• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Ask nhờ các cao thủ website trợ giúp

holilihan2

Senior
Reactions
546
MR
0.000
tớ có site jav domain A với hosting A (local host). chạy lâu rồi, bây giờ tớ order 1 con domain B mới về, giờ tớ muốn lấy domain B để chạy với database site A, ai giúp tớ làm cách nào với

Theo tớ biết thì hình như là WP ko hộ trợ kiểu đó thì phải .
Lấy data site A sang thì khi post bài phải post cả 2 site

cái này trỏ domain chung 1 host mà.....đâu liên quan tới wp ?

Theo tớ biết thì hình như là WP ko hộ trợ kiểu đó thì phải .
Lấy data site A sang thì khi post bài phải post cả 2 site

Thằng này nó éo biết gì đâu, đừng nghe nó :D.

Vấn đề là cậu muốn như nào? Phải nói rõ hơn.
1. site cậu sử dụng script gì?
2. cậu muốn chung database nhưng muốn theo kiểu gì? Packed domain hay addon domain hay redirect?

tớ có site jav domain A với hosting A (local host). chạy lâu rồi, bây giờ tớ order 1 con domain B mới về, giờ tớ muốn lấy domain B để chạy với database site A, ai giúp tớ làm cách nào với
ý cậu muốn 1 host chạy 2 site + 2 database riêng biệt hay là 2 site chạy cùng 1 domain + 1 databse ?

ý cậu muốn 1 host chạy 2 site + 2 database riêng biệt hay là 2 site chạy cùng 1 domain + 1 databse ?
hi cậu tớ hỏi chút nếu tớ có 2 domain nhưng muốn chạy trên 1 database thì làm sao cậu?

Thằng này nó éo biết gì đâu, đừng nghe nó :D.

Vấn đề là cậu muốn như nào? Phải nói rõ hơn.
1. site cậu sử dụng script gì?
2. cậu muốn chung database nhưng muốn theo kiểu gì? Packed domain hay addon domain hay redirect?

đẹt bác , 2 domain chạy chung 1 database em tưởng không được ! E tưởng WP ko đc mà

mình tưởng đây là chạy chung host chứ nhi?
1 host chạy 2 domain 2 database cũng đc ( dạng này khi add thêm domain vào nó ra thêm 1 folder mục trong pulichtml , khi đó copy dữ liệu vào và tạo thêm databse mới thôi ) , mà 1 host chạy 2 domain cùng 1 database vẫn đc ( dạng này là chỉ cần add thêm domain vào )

backup database A lại rồi import sang B , hay là bạn muốn dùng 2 domain cùng 1 database ?

haha,với cách hỏi này thì có nói j chủ thớt cũng k hiểu đâu.trước tiên cần phải biết m muốn j để hỏi đã.
tìm hiểu 3 khái niệm sau.....
1 domain là j
2 website là j
3 database là j

trỏ ip của domain b về database của site a thôi.

Được bạn, tạo các Record cho domain B (hoặc trỏ DNS) về host A. Vào quản lý host (Cpanel chẳng hạn) thêm domain B vào :D

host của tớ ko cho addon domain được, chắc phải nâng cấp host lên :(

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,955
171,026
Latest member
ngannguyennb

Most discussed of week

Most discussed of week