Ask Nhở các cao thủ giúp đỡ về Wordpress

tanov

Newbie
Reactions
6
MR
0.000
Minh có 1 trang Wordpress nhưng từ lâu post bài cứ để ảnh gốc 500x500, nhìn trông bành trướng quá mà ko biết cách thay đổi size. Vài hôm trước mình tìm hiểu thấy WP có sẵn chức năng đó mà ko cần plugin. Mình vào chỉnh ở "Media Settings". Large size đang là 1024x1024 mình chỉnh là 350x350 mà ko có tác dụng.

Mình thử chuyển theme khác thì cũng ko có tác dụng

Nhờ các pro chỉ giúp. Cám ơn các bạn rất nhiều.

xài image resize cho nhanh bác à :v
bác cho em xin link plugin này được ko?

Và cho em hỏi. Link image của em là link ngoài, fastpic.ru thì có resize được ko bác?
Và plugin này chạy có làm nặng CPU hosting ko bác?

dùng cái đoạn code này

cách này thủ công quá bác à. Em đã tìm được cách chỉnh trong CSS rồi. Thanks các bác đã giúp đỡ.

Vấn đề thứ 2: em muốn hỏi là em muốn rút ngắn khoảng cách từ chỗ tiêu đề bài viết đến căn chỉnh phía trên.

em đã chỉnh được ở chỗ chữ "Read More" nhưng chỗ tiêu đề phía trên thì ko làm được. Rất mong các bác giúp đỡ. Cám ơn các bác rất nhiều.

cách này thủ công quá bác à. Em đã tìm được cách chỉnh trong CSS rồi. Thanks các bác đã giúp đỡ.

Vấn đề thứ 2: em muốn hỏi là em muốn rút ngắn khoảng cách từ chỗ tiêu đề bài viết đến căn chỉnh phía trên.

em đã chỉnh được ở chỗ chữ "Read More" nhưng chỗ tiêu đề phía trên thì ko làm được. Rất mong các bác giúp đỡ. Cám ơn các bác rất nhiều.

Tiêu đề trong chức năng của WP có nhé...Lười tìm quá nên bạn cứ vào Setting mà tìm :D

Tiêu đề trong chức năng của WP có nhé...Lười tìm quá nên bạn cứ vào Setting mà tìm :D

cụ thể là chỗ nào bác chỉ giúp luôn cho cái. Em mò mà ko ra.
Trong CSS thì e chỉnh được font của Title nhưng khoảng cách từ title đến mép trên của post mà hiển thị trong main page ko tìm ra. (đã chỉnh 1 cái thì chỉ rút ngắn được khoảng cách khi đã enter vào phía trong bên post)

thanks bác trước

1. thêm đoạn này vào file style.css

.post img {
max-width: xxx px;
max-height: xxx px;
}

xxx là số bạn muốn nó to hay nhỏ

2. tùy theme mà cách chỉnh khác nhau, không cái nào giống cái nào đâu bạn

Dùng chrome . Click chuột phải chọn "Kiểm tra phần tử" -> Chọn hình kính lúp -> click vào chỗ cần select. :)
Edit trực tiếp trong code sao cho nó hiện hớp ý mình nhất. Sau đó vào source code của mình mà edit theo.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,719
172,787
Latest member
khangng1206

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week