Nhờ anh em tư vấn laptop làm việc.

cothienlac

Hero
Reactions
168
MR
0.035
Như tiêu đề, công việc yêu cầu Ram và CPU mạnh, đồ họa thì không cần cao. xử lý mạnh + wifi bắt tốt + pin trâu .
Cảm ơn mọi người đã bớt chút thời gian xem tin.

giàu thì mua mới.. tầm 2x củ là đủ... nghèo thì kiếm mấy con trạm 2nd 10 11 củ xài bao ngon :cool:

gắng mua con PC, chứ Lap nản lắm.
Em luôn có chút vướng vướng khi so sánh laptop và PC, em cảm thấy PC khởi động lâu hơn hẵn so với laptop, ví dụ như mở chrome lên, PC và laptop cũng khác nhau xa (+_+). xin cho cao kiến cấu hình 1 con PC mượt, mạnh,

Em luôn có chút vướng vướng khi so sánh laptop và PC, em cảm thấy PC khởi động lâu hơn hẵn so với laptop, ví dụ như mở chrome lên, PC và laptop cũng khác nhau xa (+_+). xin cho cao kiến cấu hình 1 con PC mượt, mạnh,
Cảm giác vậy cũng ko sai !! với những tác vụ nhẹ như web, phim, ảnh .v.. v về trải nghiệm thì tương đương nhau !! nhưng so về hiệu năng thì cùng tầm tiền PC luôn vượt laptop 2 3 lần..

Còn mấy em trạm tham khảo mấy dòng m4600, m6600, 8730W, 8560w v.v .v. .v tìm đc hàng tốt xài bao ngon :cool:

Cấu hình cao thì khởi động nhanh, nếu bạn làm ở nhà thì dùng PC, còn mang chạy đi chạy lại thì dùng Lap. Có tiền thì cứ dùng con nào ngon nhất sài cho sướng.

Cảm giác vậy cũng ko sai !! với những tác vụ nhẹ như web, phim, ảnh .v.. v về trải nghiệm thì tương đương nhau !! nhưng so về hiệu năng thì cùng tầm tiền PC luôn vượt laptop 2 3 lần..

Còn mấy em trạm tham khảo mấy dòng m4600, m6600, 8730W, 8560w v.v .v. .v tìm đc hàng tốt xài bao ngon :cool:
cảm ơn đại ca

Announcements

Forum statistics

Threads
418,689
170,786
Latest member
fb68host

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week