Waiting for Answer nhờ anh em phán xét về việc này giúp

M bảo tao xong thì đổi pass. T cũng muốn đổi để cho m đỡ sửa xong m cứ cho chạy đc 1 lúc t lại thấy sập xong lại quay ra báo lỗi đổ cho sửa code của m để moi tiền tao. Trong khi đấy t còn k biết bật chỗ code là chỗ nàoView attachment 188692
Thuê n fix lại để sever chạy đc và buil app ban đầu n kêu fix 2tr + buil 2tr xong n lại tăng giá lên fix 2tr + buil 2tr5 tổng t cho n 5tr. Giờ t thay pass vps n k chạy thì t bảo n làm thế nào để run lại sever n k chỉ, n bảo k hỗ trợ t nưã xong việc là xong. T giờ chỉ cần sản phẩm n hoạt động đc là tiền về tài khoản nó chứ t cũng lấy của n lm j. Chợt mưa code của n 8tr để n hành t 7 ngày nay để moi tiền t. Cứ 1 lúc lại ra 1 lỗi. Giờ b vào vps của t đi, t gửi mật khẩu cho vào chạy giúp t hết bao nhiêu t gửi phí.

Thuê n fix lại để sever chạy đc và buil app ban đầu n kêu fix 2tr + buil 2tr xong n lại tăng giá lên fix 2tr + buil 2tr5 tổng t cho n 5tr. Giờ t thay pass vps n k chạy thì t bảo n làm thế nào để run lại sever n k chỉ, n bảo k hỗ trợ t nưã xong việc là xong. T giờ chỉ cần sản phẩm n hoạt động đc là tiền về tài khoản nó chứ t cũng lấy của n lm j. Chợt mưa code của n 8tr để n hành t 7 ngày nay để moi tiền t. Cứ 1 lúc lại ra 1 lỗi. Giờ b vào vps của t đi, t gửi mật khẩu cho vào chạy giúp t hết bao nhiêu t gửi phí.

Vậy là ban đầu Long yêu cầu là có mục fix lỗi cho bộ source chạy ko bị lỗi. Bạn cứ gửi vps để chủ topic hoàn thành đc trách nhiệm fix được source, khi nào fix xong, web chạy được như yêu cầu ko lỗi thì chuyển sang test app apk.

cả 2 điều kiện đảm bảo trong 12 đến 24 giờ để bạn chạy, ko phát sinh lỗi thì done

Last edited:
cả 2 điều kiện đảm bảo trong 12 đến 24 giờ để bạn chạy, ko phát sinh lỗi thì done
Nói như b có phải dễ k, thằng kia n k cho test quá 15p, xong việc giục tiền. N lấy tiền xong lỗi gì n lại đổ cho mình để n fix lại thêm tiền cho n.

Để biết chắc được server có lỗi không.
Bác chủ thớt build cho t 1 bộ
Tôi chạy k lỗi. t lm nhân chứng cho bác nha
ok k bác??
Vấn đề ở đây không phải vấn đề sever bác đọc k hiểu à em nhận build app androi cho bạn ấy. Bạn ấy tắt sever rồi báo lỗi app chứ có lquan đếch gì đến sever đâu còn build cho bác thì đơn giản tính thg *** này đã ngu còn tỏ ra hiểu biết nên *** thể thương lượng hay nhượng bộ gì nó build app nhận xong giở thói dặt dẹo thì 1. Xu cũng *** để nó nuốt

M bảo tao xong thì đổi pass. T cũng muốn đổi để cho m đỡ sửa xong m cứ cho chạy đc 1 lúc t lại thấy sập xong lại quay ra báo lỗi đổ cho sửa code của m để moi tiền tao. Trong khi đấy t còn k biết bật chỗ code là chỗ nàoView attachment 188692
Màu mù à câu dưới đá mồm câu trên ? Đoạn trên thì biết chạy lệnh cmd Run sever câu dưới *** biết mày coi cộng đồng này là nơi những thg ngu như mày hay gì thế ? 15p vào đổi pass + tắt sever báo lỗi xong giờ mõm con chó ở đây à

bảo rùi 2 ô ấy k nghe. chửi như ngoài chợ. với lại trung gian lại đi nhờ ng k có chuyên môn là sai cmnr
Cũng sai ở chỗ chọn nhầm trung gian nên mới xảy ra vụ việc này. Chứ bthg ng trung gian như nghĩa chỉ việc teamview check log chat 2 bên là đã biết ai sai ai đúng ngay rồi hì

HÀI CỨ CHỤP CHỤP CÁI *** GÌ TRONG KHI *** CHỤP ĐẦY ĐỦ ? CÁI RUN THÌ ĐÂY *** PHẢI RUN À *** ****** MÀY NỮA NGU THÌ CŨNG NGU VỪA M THUÊ THG KHÁC LÀM *** GÌ THÌ BỐ NHẬN SỬA LẠI CÁI PORT VỚI BUILD APP CHỨ BỐ NHẬN CÁI ****** GÌ VỚI MÀY CỨ APP XONG THANH TOÁN THÔI :)) LOẠI LƯƠN LẸO NHƯ M RA XÃ HỘI NÓ XÍCH ĐẦY RỒI CON LỢN Ạ :)) ĐỔI PASS VPS XONG TẮT SEVER ĐI RỒI KÊU LỖI APP LỖI CÁI THG BỐ M ÀView attachment 188693
Thg ngu long vào đây mà giả ngu tiếp run sever rồi chat bên dưới báo ***. Biết bật. M nghĩ thg nào cũng ngu như mày hay là m nghĩ m quá giỏi để lươnn lẹo ? 15p đổi pass tắt sever thì quá hay rồi. Nhận build androi nhưng thằng cc này tast sever thì app nó kết nối với morther m à ? Đcm thg nhóc này

View attachment 188710

Vậy là ban đầu Long yêu cầu là có mục fix lỗi cho bộ source chạy ko bị lỗi. Bạn cứ gửi vps để chủ topic hoàn thành đc trách nhiệm fix được source, khi nào fix xong, web chạy được như yêu cầu ko lỗi thì chuyển sang test app apk.
Bạn nhìn 1 phía sao hiểu được. Bạn đó thuê ng khác fix và ng bên kia đã đổi port và xoá data của soucre đi mình đã thêm lại và chỉnh về port 80 ( nếu k làm sao có chuyện login đc web và app) nhưng bên kia chờ hoàn tất đã cố tình tắt sever và báo lỗi app androi để lươn lẹo bác hiểu chứ ?

Bạn nhìn 1 phía sao hiểu được. Bạn đó thuê ng khác fix và ng bên kia đã đổi port và xoá data của soucre đi mình đã thêm lại và chỉnh về port 80 ( nếu k làm sao có chuyện login đc web và app) nhưng bên kia chờ hoàn tất đã cố tình tắt sever và báo lỗi app androi để lươn lẹo bác hiểu chứ ?

Vậy giờ bạn yêu cầu (bạn Long) gửi vps, sau đó bạn thay pass chỉ 1 mình bạn vào update lại source, fix xong bạn giao vps cho trung gian,
rồi bạn trung gian YouandWin vào change pass VPS (để Long và chính bạn cũng ko vào đc luôn)
Trung gian đã cầm sv không ai tắt được server, tiếp đến nghiệm vụ của bạn gửi apk cho long test.
nếu trung gian ko biết @YouAndIVN có thể nhờ mình, mình ko lấy công cán gì.

Vậy giờ bạn yêu cầu (bạn Long) gửi vps, sau đó bạn thay pass chỉ 1 mình bạn vào update lại source, fix xong bạn giao vps cho trung gian,
rồi bạn trung gian YouandWin vào change pass VPS (để Long chính bạn cũng ko vào đc luôn)
Trung gian đã cầm sv không ai tắt được server, nghiệm vụ của bạn là làm và cho Long test apk.
nếu trung gian ko biết @YouAndIVN có thể nhờ mình, mình ko lấy công cán gì.
Mình đồng ý yêu cầu này. Vps này của longvan nếu trong quá trình bên trung gian cầm vps mà bị đổi pass thì quá rõ ràng bên kia scam đúng k bạn mình xin zalo của bạn để thêm vào box trung gian ạ mình cảm ơn !

Nói như b có phải dễ k, thằng kia n k cho test quá 15p, xong việc giục tiền. N lấy tiền xong lỗi gì n lại đổ cho mình để n fix lại thêm tiền cho n.

Vấn đề là trong thỏa thuận là chỉ đến bước giao hàng là xong, còn các bước phát sinh sau này nó lại là giao dịch khác. Nên là với các giao dịch (mà mình ko nắm đàng chuôi) thì phải tìm dịch vụ uy tín, tin tưởng đc.

Về phía BÊN MUA :
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Còn hiện tại nếu c ko hài lòng, c có thể tìm người khác còn đây coi như là bài học khi tìm người hợp tác. C có thể report bạn kia về vấn đề công việc ở forum, fb,.. mạng xã hội về vấn đề support

Nói chung, ngay từ đầu đã ko ưa nhau, thì còn cố hợp tác làm gì. Mất thời gian của nhau.

Giờ nếu người coder nắm đàng chuôi, thì tốt nhất chấp nhận mất tiền để rút kinh nghiệm mà tìm người hợp tác tốt hơn.
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Về phía bên BÁN (CODER)
Nếu đã ko hợp tính với khách hàng thì đừng nên hợp tác, vì uy tín của c có thể ảnh hưởng nếu khách hàng ko hài lòng, hoặc có các tranh chấp ko đáng có như thế này (topic report sẽ còn mãi, khách hàng khác có thể search ra và ko hợp tác với bạn về tương lai)

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Giờ bạn @nolimitvn đã đưa ra phương án giải quyết, 2 bạn thấy thế nào?
chốt sớm, giải quyết sớm, ai cũng bận rộn cứ lằng nhằng làm cái gì

Giờ mình có phương án thế này.

Vì bên coder đã giao hàng, và họ có bằng chứng là đúng yêu cầu đã hoạt động (ko nói đến support lỗi sau này) nên tiền vẫn phải giao cho bên BÁN (CODER) , tuy nhiên nếu bên mua ko hài lòng (ko thỏa thuận đc chế độ support sau này) thì c có thể lập topic report về chất lượng cũng như dịch vụ support của bên bán (Coder) để anh em khác tránh mất tiền sau này.

+ 1 bên mất tiền (nhưng report đc để anh em khác tránh bị mất tiền về sau)
+ 1 bên đc tiền (nhưng mất uy tín, mất khách hàng sau này)

Tất nhiên các bạn vẫn có thể tranh luận ở bên topic report (hoặc trên mxh khác nếu có), nhưng về cơ bản trung gian như mình thì hoàn thành giao dịch ở đây.

Tất nhiên 2 bạn nên ngồi lại và cho ra 1 phương án hợp lý hơn (1 bên thì tool chạy ổn, 1 bên thì nhận đc tiền hỗ trợ support) thì sẽ tốt hơn.
---------------------------------------------------------------------

2 bạn cho mình ý kiến ạ, chứ tranh cãi qua lại thế này chả giải quyết đc gì, tốn thời gian của tất cả mọi người.

Mình cũng rành thời gian đọc kĩ r. Lúc đầu thõa thuận chỉ đến bước giao hàng là done r. Nên trung gian có quyền đc done.

Mình cũng rành thời gian đọc kĩ r. Lúc đầu thõa thuận chỉ đến bước giao hàng là done r. Nên trung gian có quyền đc done.
vâng, về cơ bản mình cũng nghĩ là nên done giao dịch. Nhưng do bên mua vẫn cay cú nên vẫn mong họ ngồi lại thỏa thuận đc 1 kết quả tốt hơn

vâng, về cơ bản mình cũng nghĩ là nên done giao dịch. Nhưng do bên mua vẫn cay cú nên vẫn mong họ ngồi lại thỏa thuận đc 1 kết quả
vâng, về cơ bản mình cũng nghĩ là nên done giao dịch. Nhưng do bên mua vẫn cay cú nên vẫn mong họ ngồi lại thỏa thuận đc 1 kết quả tốt hơn
Mình ko phải bênh ai nhưng trong trường hợp mình đọc bài trên. thõa thuận ban đầu là test xong là done. Đằng này bên mua test xong và sau 1 lúc lại báo lỗi. Lỗi ở đây chưa rõ là bên mua có dỡ trò gì hay 0.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,592
171,630
Latest member
nguyenngocl518

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week