Nhờ ae mách nước, lập nghiệp tại hcm

AMD

Junior
Reactions
97
MR
0.046
Facebook
Follow me on Facebook
Mình đã Co Gia Đình và con nhỏ, thời giang mmo Thu nhập ko ổn định trang trải cuộc sống tiền sinh hoạt, tiền sửa tả cho con.
Kỹ năng mmo thì mình có ko ít những do áp lực chén cơm manh áo Hằng ngày ko thể trụ dc, lúc trước mình xem mmo là nghề chính cần pay tiền hàng ngày, và Một ngày nào xui bị band acc thì coi như đói.

Thời điểm cao trào nhất mình kiếm dc kha khá từ mmo có ngày lên cả chục triệu, nhưng ko bền vững dc lâu.

Nên mình quyết định nghỉ mmo tìm một công việc tự chủ ở hcm để có thu nhập ổn định hơn

Mình cần một công việc lấy tiền hàng ngày.
1. Chạy grad = giờ giấc linh hoạt chạy nhiều có tiền nhiều (nguy hiểm)
2. mua bán lề đường Như nước mía.

Mấy hôm Nay mình suy nghĩ mãi chỉ dc 2 Cách này thôi các anh chị em đi trước đã lập nghiệp Như mình thì cho minh xin ít ý kiến quý báo ạ
Chân thành cảm ơn Anh Chị Em

mình thấy ông bán mực gần nhà mình ngày bán lời hơn 1 củ - bác thử bán mực xem sao
bác xuống gần khu ĐH Quốc Gia - Thủ Đức ấy buôn bán dễ -- bán mực + trái cây hoặc nước mía , giải khát các loại

Last edited:
skill đã lên đến mức kiếm ngày 10 củ bằng mmo thì nghỉ thật tiếc.:(

Đã có gia đình mà ko có công ăn việc làm ổn định thì sao sống nổi ở SG nhỉ? Chi phí đắt đỏ, học hành của con cái, chỗ ở...
Ra vùng ven dễ sống hơn. Làm xe nước, trái cây, đồ ăn vặt vỉa hè ở thị trấn vùng ven là sống khỏe.

skill đã lên đến mức kiếm ngày 10 củ bằng mmo thì nghỉ thật tiếc.:(
chỉ kiếm dc vài ngày rồi hết bạn ạ, tut fix là hết làm dc.
Đã có gia đình mà ko có công ăn việc làm ổn định thì sao sống nổi ở SG nhỉ? Chi phí đắt đỏ, học hành của con cái, chỗ ở...
Ra vùng ven dễ sống hơn. Làm xe nước, trái cây, đồ ăn vặt vỉa hè ở thị trấn vùng ven là sống khỏe.
Vợ con của mình vẫn ở quê, chỉ có một thân mình lên Tp thôi

chưa gì đã gia đình con cái rồi :D
Thôi lỡ rồi thì đi làm thuê cái gì đi bác, rồi tính tiếp :(

chỉ kiếm dc vài ngày rồi hết bạn ạ, tut fix là hết làm dc.

Vợ con của mình vẫn ở quê, chỉ có một thân mình lên Tp thôi
Ở quê mức sinh hoạt thấp , thớt nên kiếm việc làm gần nhà để làm là thượng sách. Nếu không kiếm được việc đúng chuyên môn của mình thì đi làm công nhân như mình, ở quê cũng tạm đủ sống.

chưa gì đã gia đình con cái rồi :D
Thôi lỡ rồi thì đi làm thuê cái gì đi bác, rồi tính tiếp :(
Vợ mình cũng dang làm công nhân, 2 bên nội ngoại điều khó khăn, do lúc trước làm mmo có tiền mình đầu tư sai nên mất sạch, mình cũng rất muốn làm thuê lương tháng, nhưng rất khổ, cứ hơn 1 tuần là tiền sữa tả cho con của mình, nên giờ mới tìm hướng di

Ở quê mức sinh hoạt thấp , thớt nên kiếm việc làm gần nhà để làm là thượng sách. Nếu không kiếm được việc đúng chuyên môn của mình thì đi làm công nhân như mình, ở quê cũng tạm đủ sống.
Hướng của mình muốn tìm một cách tạm thời kiếm tiền hàng ngày gửi Ve, và ở tp sẽ có tất nhiều cơ hội lập nghiệp luôn ở đó nếu biết nắm bắt và đúng thời điểm nếu mai mắn

Vợ mình cũng dang làm công nhân, 2 bên nội ngoại điều khó khăn, do lúc trước làm mmo có tiền mình đầu tư sai nên mất sạch, mình cũng rất muốn làm thuê lương tháng, nhưng rất khổ, cứ hơn 1 tuần là tiền sữa tả cho con của mình, nên giờ mới tìm hướng di
Lập nghiệp cần có vốn, mới thấy bác chia sẻ khó khăn chứ thấy con số :D

vãi thặc, chạy grab kiếm tiền ngày là nhanh nhất, khổ thân thế. vợ con làm chi, sướng con .. mù con mắt :D

mình thấy ông bán mực gần nhà mình ngày bán lời hơn 1 củ - bác thử bán mực xem sao
bác xuống gần khu ĐH Quốc Gia - Thủ Đức ấy buôn bán dễ -- bán mực + trái cây hoặc nước mía , giải khát các loại

bác có hỏi phí mấy anh thổ địa ở ĐHQG là bao nhiêu không bác, để e xách dép đăng ký chổ

Muốn chạy Grab thì kiêm thêm chân ship hàng đi. Kiếm mấy người bán hàng online, xin làm chân chạy ship cho họ. Kiếm lấy chục mối như vậy, thì cũng có thêm thu nhập.

bác có bằng cấp gì ko. hay kinh nghiệm nghề nghiệp gì khác ngoài MMO ko?

bác có bằng cấp gì ko. hay kinh nghiệm nghề nghiệp gì khác ngoài MMO ko?
Ngoài mmo mình làm sữa chữa điện tử và máy tính Kinh nghiệm hơn 10 năm
Mình chỉ học Hết lớp 10 rồi nghĩ, Giờ mới hối hận đã muộn

Muốn chạy Grab thì kiêm thêm chân ship hàng đi. Kiếm mấy người bán hàng online, xin làm chân chạy ship cho họ. Kiếm lấy chục mối như vậy, thì cũng có thêm thu nhập.
Mình cũng đang có ý đó, ko còn cách nào khác thì chắt grad Một thời giang rồi tính tiếp

có kinh nghiệm máy tính thì xin vào các công ty máy tính ấy.

10 năm kinh nghiệm đủ kiếm việc làm rồi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,838
170,906
Latest member
noithatthietkean

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week