Solved Nhờ ADMIN và các Mod vào giấp.

mauson97

Junior
Reactions
24
MR
0.002
Insuree Balance
0
tình hình nãy em có vào gmail thì nhận được thư thông báo từ diễn đàn. thông báo về một cuộc giao dịch BTC giữa ních MAUSON97 (là ních của mình, nhưng bị ai đó vào) và 1 Trial Mod@duongchuot .

thật sự là mình ko biết gì hết về việc này. và khá bất ngờ là từ lúc tham gia MMO đến giờ, mình chưa bao giờ thực hiện giao dịch quá 300k. vậy mà mình thấy ở đấy ghi những 2 triệu 100k .

mình đã liên lạc theo số Trial Mod để lại nhưng vẫn chưa thấy phản hồi gì.
Mong admin và các Mod cùng nhau thao luận về tình trạng HACK để đưa ra cách cách bảo mật tốt hơn cho web.

Đây là ảnh chụp màn hình điện thoại của mình về cuộc nói chuyện:

wp_ss_20150828_0001.jpg wp_ss_20150828_0002.jpg wp_ss_20150828_0003.jpg

mong ADMIN và các MOD và thảo luận về vấn đề bảo mật.
Thậm chí chữ ký của mình cũng bị thay đổi. nên mình mong là ko phải do người của 4r làm chuyện này :(

Upvote 0
TK bạn bảo mật không tốt có thể đã bị hacker dò pass rồi
Nhưng check ip login của hacker thì hok trùng với ai trên 4 rum cả khả năng nó fake IP trước khi làm rồi

Upvote 0
@mauson97 nó hack acc cậu rồi bán pp cho @datbarca , xong bảo datbarca chuyển tiền vào tài khoản VCB của mình để mua BTC-E, nhờ bác @cuipap1984 cảnh báo nên mình tạm thời hold tiền đó lại và inbox cho datbarca là hỏi có có đồng ý để mình chuyển btc-e cho ng sell pp không , datbarca đồng ý rồi, nhưng thằng hack nick nó lại off nên mình chưa chuyển. Đang tính ngủ dậy rồi chuyển tiền, may mà đọc tin nhắn của mauson97 :D

Upvote 0
đúng là nó FAKE IP rồi. 171.253.38.80 với 171.253.40.171 là IP của mình.
còn cái 120.72.100.8 kia trùng khớp với với thời gian mình nhận được mail thông báo của form. :(
Vì mình cũng ko vào form khá lâu rồi. nên chắc nó đình dùng để giao dịch tiền của nó. rồi tiếp đó là scam :oops:
Cũng may là nó INBOX cho @duongchuot nên mình mới phát hiện ra. chứ nếu mà nó cứ post bài lên 4r thì mình chắc cũng chả biết gì luôn :(

Upvote 0
pék hack pass thì đươg nhiên pék fake ip =.=
đúng là nó FAKE IP rồi. 171.253.38.80 với 171.253.40.171 là IP của mình.
còn cái 120.72.100.8 kia trùng khớp với với thời gian mình nhận được mail thông báo của form. :(
Vì mình cũng ko vào form khá lâu rồi. nên chắc nó đình dùng để giao dịch tiền của nó. rồi tiếp đó là scam :oops:
Cũng may là nó INBOX cho @duongchuot nên mình mới phát hiện ra. chứ nếu mà nó cứ post bài lên 4r thì mình chắc cũng chả biết gì luôn :(
nói z nó pék máh mai mốt ko chơi ngu z nữa s bác =.=

Upvote 0
IP mà k biết fake thì đòi làm MMO cái gì.... :rolleyes:

ở đây đang nói về vấn đề nó HACK nich 4r của mình và FAKE IP để đăng nhập và giao dịch. chứ ko phải vấn để biết hay ko biết FAKE IP bạn à :(

Upvote 0
Mình nghĩ chắc thằng hack nick sẽ dispute pp, Không biết pro @PhạmThi có nhận giúp vụ này không, vì là pp US, phí 2tr1 + cho thằng scam 1 bài học. @datbarca bạn thấy thế nào hay mình refunds luôn cho bạn

Upvote 0
pék hack pass thì đươg nhiên pék fake ip =.=

nói z nó pék máh mai mốt ko chơi ngu z nữa s bác =.=

vấn đề danh dự cậu à. và một khi đã hack ních để đi giao dịch thì tiền đó chắc chắn có vấn đề rồi.
Và cũng muốn tránh việc sau này nó lấy ních mình đi scam mọi người :oops:

Upvote 0
vấn đề danh dự cậu à. và một khi đã hack ních để đi giao dịch thì tiền đó chắc chắn có vấn đề rồi.
Và cũng muốn tránh việc sau này nó lấy ních mình đi scam mọi người :oops:
í e là bác đừg nói cái vụ may mà nó inbox bác mới túm đc nó , bác nói thế sau này nó ko chơi inbox nữa comt trên topic có mà chết àk

Upvote 0
scam giờ manh động ghê:oops:

Upvote 0
Forum có bảo mật 2 lớp, nên enable lên cho an toàn!

Upvote 0
Upvote 0
Ghê thật...Cũng may mà bác thớt nhanh tay!:)

Upvote 0
ở đây đang nói về vấn đề nó HACK nich 4r của mình và FAKE IP để đăng nhập và giao dịch. chứ ko phải vấn để biết hay ko biết FAKE IP bạn à :(
ý mình là nói cái thằng kia.... nó fake rồi mà đòi tìm check IP của nó ... :rolleyes:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,391
171,445
Latest member
jeology
Back
Top Bottom