Ask Nhận PP từ người nước ngoài chuyển vào TK ở VN thì tính là PPVN hay PP nước ngoài ạ ?

Hi các bác,
Chuyện là em có mở TK PP cách đây mấy năm nhưng không dùng đến.
Hôm vừa rồi em có bán một chiếc điện thoại sang nước ngoài, họ thanh toán cho em qua Paypal.
Ban đầu, n ở trạng thái "Pending"
Sau khi họ nhận được hàng, em mới thấy tiền về trực tiếp TK Paypal (~1900$).

Em mới thêm lại STK ngân hàng, PP vẫn báo trạng thái "Checking".
Em làm lệnh rút về thì thấy n vẫn cho nhưng tỷ giá thấp quá.

Các bác cho em hỏi tiền em nhận như vậy tính là PP Việt Nam hay PP nước ngoài ạ ?
Thêm nữa là nếu giao dịch cho ae trên diễn đàn, mong ae giới thiệu giúp em bên mua PP uy tín với ạ.

Em cảm ơn.

Paypal VN và PP us đều là Paypal , do 1 cty là Paypal quản lý và do Ebay đứng đầu . ChỈ khác là bạn dùng đồng USD , euro để giao dịch , vì thế nếu bạn ở VN thì bạn phải tuân theo pháp luật VN về quy đổi , và giao dịch ngoại tệ . Tỉ giá chênh lên và các điều khoản xác nhận , như Bank , thẻ tín dụng , xác thực thông tin cá nhân . Tất nhiên ở us thÌ luật của họ khác VN , nên tỉ giá chuyển đổi và các quy định khác VN nên mới phân biệt là PP US VN .

Upvote 0

hoanganh193

Newbie
Reactions
0
MR
0.042
Paypal VN và PP us đều là Paypal , do 1 cty là Paypal quản lý và do Ebay đứng đầu . ChỈ khác là bạn dùng đồng USD , euro để giao dịch , vì thế nếu bạn ở VN thì bạn phải tuân theo pháp luật VN về quy đổi , và giao dịch ngoại tệ . Tỉ giá chênh lên và các điều khoản xác nhận , như Bank , thẻ tín dụng , xác thực thông tin cá nhân . Tất nhiên ở us thÌ luật của họ khác VN , nên tỉ giá chuyển đổi và các quy định khác VN nên mới phân biệt là PP US VN .
Dạ vâng, em cảm ơn bác ạ.
EM thấy vẫn có ae đăng mua bán PP tỷ giá tốt hơn, nên thắc mắc :D

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
423,746
176,202
Latest member
Trunghn1103

Most viewed of week

Most discussed of week