nhận kết quả của javascript và hiển thị trong php. xin được hậu tạ 500k

Mục đích JS của ông là check có thực hiện chạy flash được ở trình duyệt khách hay không mà? Nếu chạy trên Server thì còn gì mục đích đó nữa :D
Muốn check = JS thì ông phải cho trình duyệt thực thi, chắc chắn là code JS phải tải về trình duyệt bên client rồi!
Nên muốn không cho người ta đọc mà không hiểu thì ông phải mã hoá JS thôi :D

Mục đích JS của ông là check có thực hiện chạy flash được ở trình duyệt khách hay không mà? Nếu chạy trên Server thì còn gì mục đích đó nữa :D
Muốn check = JS thì ông phải cho trình duyệt thực thi, chắc chắn là code JS phải tải về trình duyệt bên client rồi!

Phải như vầy nè :D

Javascript chỉ thực thi khi được chạy bởi Browser .
mình biết mà, nhưng vấn đề là mình không thể nhận được nó bằng php
Bác sai đường dẫn file jvs.js rồi, bỏ file js ở thư mục gốc và sửa echo '<script src="jvs.js"></script>'; thành echo '<script src="../jvs.js"></script>'; :D
vấn như thế cậu ơi :(
mình không phải muốn giấu code js... mình chỉ cần nhận kết quả "flash ok" trong php bằng cách chạy 1 link get_file_contents và dù nó ra cái <script src="jvs.js"></script> cũng được
nhưng phải có cả "flash ok" nữa...vì mục đích của mình là nhận kết quả chứ ko phải lại nhận lại chỉ chính xác soucecode của file khác

mình không giấu .js cậu ơi, mình chỉ muốn viewsouce có từ "flash ok" thôi cậu à, còn từ "fash ok" có xuất hiện cùng javascript hay html cũng được, miễn nó xuất hiện trong viewsoucecode

Cách làm. đặt biến session['kq'] gán bằng kq của js, include file check vào file index. sửa echo htmlspecialchars($result); thành echo $result;

mình làm cho bạn chạy ok rồi nhé, test thử xem bác :D
https://drive.google.com/file/d/0B6Yk_jjx83FGeUFJa3g0S0xqVXc/view?usp=sharing
Cách làm. đặt biến session['kq'] gán bằng kq của js, include file check vào file index. sửa echo htmlspecialchars($result); thành echo $result;
sau khi chạy xong thì có thể destroy() biến session nếu cần thiết
cậu ơi, thật ra cái $result nhận được vẫn là <script src="js.js"></script> chứ không phải là từ "flash ok"
vì nếu mình chạy <script src="js.js"></script> nó cũng ra "flash ok" rồi, mình muốn viewsouce có từ "flash ok" trong đó
kiểu như

$result="flash ok";
echo $result;
viewsouce là có cả từ "flash ok"

mình để htmlspecialchars là ý mình nó in ra gì cũng được miễn có từ "flash ok" từ file .js

cậu ơi, thật ra cái $result nhận được vẫn là <script src="js.js"></script> chứ không phải là từ "flash ok"
vì nếu mình chạy <script src="js.js"></script> nó cũng ra "flash ok" rồi, mình muốn viewsouce có từ "flash ok" trong đó
kiểu như

$result="flash ok";
echo $result;
viewsouce là có cả từ "flash ok"

mình để htmlspecialchars là ý mình nó in ra gì cũng được miễn có từ "flash ok" từ file .js
Diễn đạt lủng củng quá, tóm lại mục đích của ông là muốn echo ra dòng "flash Ok" sau khi check, hay muốn gán dòng đó vào biến $result để sử dụng cho các hàm tiếp theo :rolleyes:

cách đơn giản nhất là session cho 1 biến nào đó
rùi qua bên index echo cái session đó ra là xong

Diễn đạt lủng củng quá, tóm lại mục đích của ông là muốn echo ra dòng "flash Ok" sau khi check, hay muốn gán dòng đó vào biến $result để sử dụng cho các hàm tiếp theo :rolleyes:
chuẩn :D, mục đích là lấy "flash ok" để dùng tiếp

thế thì cách của t đúng rồi còn gì
cách của bạn là nhận lại cái nó trả lại y nguyên cái mã script và chạy lại ra kết qả
chứ ko phải là nhận kết qả đã chạy rồi
:(

cách của bạn là nhận lại cái nó trả lại y nguyên cái mã script và chạy lại ra kết qả
chứ ko phải là nhận kết qả đã chạy rồi
:(
Ông lấy kết quả đã chạy rồi từ máy nào? JS thực hiện trên chính máy đang sử dụng hay trên máy con(vps) của ông -> ông cần báo về máy con có chạy đc Flash ko chứ gì ?

các bước mong muốn:
1. run <script src="js.js"></script>
2. get kết quả {flash no/ok} gửi vào index.php

các bước không mong muốn:
1. run <script src="js.js"></script>
2. get kết quả {<script src="js.js"></script>} gửi vào index.php đọc lại và ra kết quả {flash no/ok}

Ông lấy kết quả đã chạy rồi từ máy nào? JS thực hiện trên chính máy đang sử dụng hay trên máy con(vps) của ông -> ông cần báo về máy con có chạy đc Flash ko chứ gì ?
cần check trên chính máy user đang chạy không phải trên server

cần check trên chính máy user đang chạy không phải trên server
Cậu xem thử của tớ dùng được không. Tớ cho chạy detect(check.php) trước rồi gửi kết quả sang index.php

P/s: Tớ có post đoạn Ajax để chạy ngầm đấy.

Attachments

• test.zip
    831 bytes · Views: 57
Code:
$(document).ready(function () {
$.ajax({
   type: "GET",
    url: "check.php",
    success: function (data) {
        alert(data);
    }
});
});

cho vào file index.php thử xem

Cậu xem thử của tớ dùng được không. Tớ cho chạy detect(check.php) trước rồi gửi kết quả sang index.php

P/s: Tớ có post đoạn Ajax để chạy ngầm đấy.
cách của cậu là chuyển trang luôn rồi, nên dù mình có

$a= file_get_contents("http://.../check.php");
echo htmlspecialchars($a);

hay

$a= file_get_contents("http://.../index.php");
echo htmlspecialchars($a);

thì nó vẫn không cho kết quả là có từ "flash ok"

Code:
$(document).ready(function () {
$.ajax({
   type: "GET",
    url: "check.php",
    success: function (data) {
        alert(data);
    }
});
});

cho vào file index.php thử xem
alert là in ra rồi cậu ơi, mình chỉ muốn lấy kết quả của javascript và gán nó cho 1 biến trong php để xử lý tiếp việc khác
chỉ cần file_get_contents("http://.../check.php"); là nó trả về flash ok là được

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,532
170,627
Latest member
biennhuthinh
Back
Top Bottom