nhận kết quả của javascript và hiển thị trong php. xin được hậu tạ 500k

TrungLong

Newbie
Reactions
10
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Tôi muốn sau khi chạy index.php tôi nhận kết quả là flash no hoặc flash ok chứ không phải là đoạn mã chạy lại <script src="jvs.js"></script> đã chạy ở check.php

Có thể suy nghĩ của tôi là sai phương pháp, bất kì cách giải quyết cho vấn đề này, tôi xin hậu tạ 500k

Có 3 file [check remote flash disable/enable]
check.php
<?php
echo '<script src="jvs.js"></script>';
?>

jvs.js
var flashvl="flash no";
try
{
if(((typeof navigator.plugins!="undefined"
&& typeof navigator.plugins["Shockwave Flash"]=="object")
|| (window.ActiveXObject && (new ActiveXObject("ShockwaveFlash.ShockwaveFlash"))!=false)))
flashvl="flash ok";
}
catch(e){};

document.write(flashvl);

index.php
<?php
$result=file_get_contents("http://domain.com/check.php");
echo htmlspecialchars($result);
//tôi không muốn nhận lại đoạn mã của check.php để chạy ở đây. mà tôi muốn nhận kết quả đã chạy ở check.php
?>

Chỉ cần chạy cái echo htmlspecialchars($result); mà ra gì cũng được miễn có từ "flash ok" nhận từ jvs.js là thành công..

Last edited:
Bác thử:
File check:
<script type="text/javascript" src="jvs.js"></script>
File Index:
include "check.php";
Vậy là ra thôi :D

Bác thử:
File check:
File Index:
include "check.php";
Vậy là ra thôi :D
nó vẫn ra đoạn mã này
chứ không phải là kết quả "fash ok" hoặc "flash no"

nó vẫn ra đoạn mã này
chứ không phải là kết quả "fash ok" hoặc "flash no"
Mình test thử ra mà bạn? Bạn trong mỗi file chỉ để như mình viết ở trên thôi, không có các thành phần khác.

Cách của bác Hugo chạy tốt đấy :D

Attachments

• test.zip
    676 bytes · Views: 51
bạn hiểu ý mình rồi đấy :D
thật ra kết quả của bạn là nó chạy cái <script type="text/javascript" src="jvs.js"></script> mà ra đó [cậu view-source:localhost/test/ là thấy]
mình muốn nhận $result="flash ok";
chứ ko phải là $result="<script type="text/javascript" src="jvs.js"></script>";

Cách của bác Hugo chạy tốt đấy :D
chạy tốt nhưng mình muốn nhận $result="flash ok"; chứ không phải là nó chạy lại cái <script type="text/javascript" src="jvs.js"></script> để ra kết quả flash ok đã chạy ở file check.php rồi, cậu hiểu ý mình mà

chạy tốt nhưng mình muốn nhận $result="flash ok"; chứ không phải là nó chạy lại cái <script type="text/javascript" src="jvs.js"></script> để ra kết quả flash ok đã chạy ở file check.php rồi, cậu hiểu ý mình mà
Ý bạn là đưa cái chuỗi đó vào trong biến Result?

Ý bạn là đưa cái chuỗi đó vào trong biến Result?
index.php
$result=file_get_contents("http://domain.com/check.php");

echo htmlspecialchars($result);

nếu chạy riêng file check.php thì nó đã ra là "flash ok" rồi
mình muốn chạy file index.php để nhận chữ "flash ok" chứ ko phải là đoạn mã của check.php và chạy lại đoạn mã đó mới ra kết quả "flash ok"

hi vọng cậu hiểu ý mình

chỉ cần chạy cái echo htmlspecialchars($result); mà ra "flash ok" là thành công :D
vì có htmlspecialchars cậu mới thấy được là cái index.php nó nhận lại đoạn mã script chứ ko phải là kết quả "flash ok"

chỉ cần chạy cái echo htmlspecialchars($result); mà ra "flash ok" là thành công :D
vì có htmlspecialchars cậu mới thấy được là cái index.php nó nhận lại đoạn mã script chứ ko phải là kết quả "flash ok"
Hiểu ý cậu rồi :d Miễn sao trang index.php view-source thấy được chữ flash OK hay flash no là ổn :D tớ chưa mò ra. để mò tiếp

Ông thớt cho chạy JS mà muốn éo thấy source ở browser-client thì
1 là ông cho chạy trên Server (dùng nodejs chẳng hạn)
2 là ông mã hoá code đi
Còn muốn biến result nhận chuỗi gì thì dùng mấy hàm cắt ra chuỗi ưng í thôi :D

Ý cậu là cậu muốn lấy nội dung từ trang check.php. Còn trang check.php nó hiển thị gì thì kệ nó, trang index.php có nhiệm vụ là crawl lại dữ liệu từ trang check.php, nên kể cả trang check.php ko đặt cùng server trang index.php thì trang index.php vẫn hiển thị được kết quả

Với yêu cầu này thì cậu dùng PHP Crawler nhé, nó giống như cậu yêu cầu lấy dữ liệu trên 1 trang bất kì thôi

Link đây nhé http://phpcoban.com/demo-dung-php-crawler-de-lay-du-lieu-tu-dong-tu-mot-website/

Last edited:
Hiểu ý cậu rồi :d Miễn sao trang index.php view-source thấy được chữ flash OK hay flash no là ổn :D tớ chưa mò ra. để mò tiếp
cố gắng giúp mình nhé
Ông thớt cho chạy JS mà muốn éo thấy source ở browser-client thì
1 là ông cho chạy trên Server (dùng nodejs chẳng hạn)
2 là ông mã hoá code đi
Còn muốn biến result nhận chuỗi gì thì dùng mấy hàm cắt ra chuỗi ưng í thôi :D
1&2 cậu cho mình ví dụ cụ thể chút được không
cái result mình cần nó chỉ có là "fash ok" thôi
Tốt nhất NodeJs cho sv là protected được thôi :D
cậu thử giúp mình thử
Ý cậu là cậu muốn lấy nội dung từ trang check.php. Còn trang check.php nó hiển thị gì thì kệ nó, trang index.php có nhiệm vụ là crawl lại dữ liệu từ trang check.php, nên kể cả trang check.php ko đặt cùng server trang index.php thì trang index.php vẫn hiển thị được kết quả

Với yêu cầu này thì cậu dùng PHP Crawler nhé, nó giống như cậu yêu cầu lấy dữ liệu trên 1 trang bất kì thôi

Link đây nhé http://phpcoban.com/demo-dung-php-crawler-de-lay-du-lieu-tu-dong-tu-mot-website/
a giúp e với :( e thử rồi mà vẫn chưa được

vẫn hi vọng có giải pháp bất kì phương pháp nào, miễn chạy cái jvs.js và có kết quả flash ok/no mà ko hiện ra viewsouce :( [ajax post, get, htmlnodes,...] gì cũng được ạ

Javascript chỉ thực thi khi được chạy bởi Browser .

//tôi không muốn nhận lại đoạn mã của check.php để chạy ở đây. mà tôi muốn nhận kết quả đã chạy ở check.php

Bác sai đường dẫn file jvs.js rồi, bỏ file js ở thư mục gốc và sửa echo '<script src="jvs.js"></script>'; thành echo '<script src="../jvs.js"></script>'; :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,366
170,490
Latest member
Mmo247h

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom