Người Thứ Ba! - The third one in love !

TocNgan

Verified
Reactions
405
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Google Plus
Follow me on Google Plus
Leech từ blog của 1 người bạn :| Thấy mình giống NV chính quá ^^!
"Khi xem những bộ phim Hàn Quốc, mỗi khi đến cảnh chàng trai tiến vào nhà thờ, dắt tay cô dâu chạy đi. Dường như tất cả mọi người đều vỗ tay . Cả trong phim và ngoài đời .

Họ chúc mừng cô dâu đến với tình yêu đích thực của mình : 2 người yêu nhau cuối cùng cũng trở về bên nhau , dĩ nhiên là vậy rồi .

Không ai để ý đến chú rể - nhân vật chính của đám cưới .

Không ai đặt mình là chú rể để suy nghĩ .

Khi tất cả về hết, còn lại một mình, chú rể biết làm gì đây ?

Cảm giác của một người thứ ba sẽ như thế nào ?

Cố gắng giành giật điều mình khao khát có để rồi biết sẽ không bao giờ có được, có đau đớn ko ?

Cảm giác sắp đạt được cái mình muốn để rồi vụt mất trong một khoảng khắc, có đau đớn ko ?

Và tình yêu với một người đàn ông còn lớn hơn trăm thứ muốn giành giật khác, vậy mà bị cướp mất ngay giây cuối cùng ,có đau đớn ko ?

Đám cưới đây rồi, anh sắp chạm đến em , em sắp thuộc về anh mãi mãi, vậy mà…Ai mới là kẻ thứ ba cho cuộc tình hai chúng ta?

Tôi vĩnh viễn không bao giờ muốn mình là một người thứ ba, khi tôi biết có những thứ không bao giờ thuộc về mình dù có cố gẵng đến đâu chăng nữa , tôi sẽ buông tay. Tôi không muốn đạt được cái mình muốn để rồi hàng ngày thấp thỏm không biết sẽ vụt mất khi nào, cảm giác đó còn khó chịu hơn là không có.

Nếu có thể tôi ước mình là cô gái trong câu chuyện, như thế là tốt nhất…

Dù thế nào thì người cảm thấy thoải mái nhất có lẽ vẫn là cô dâu - phải, kẻ cuối cùng ở bên cô là chú rể hay người cô yêu, cô vẫn sẽ là người hạnh phúc. Cô là người phụ nữ được 2 người đàn ông yêu mình . Con gái thì nên lấy người mình yêu, thật hạnh phúc nếu người đó cũng yêu mình - dĩ nhiên là có thì thật tốt , ko thì cứ gật đầu tạm đi, có sao đâu nhỉ ?

Có lẽ một ngày con người ta nhận ra hạnh phúc chỉ là hạnh phúc ảo , người ta mới thấy hối tiếc vì đã không làm khác đi...

Và cuối cùng, người thứ ba – luôn luôn là kẻ thua cuộc !"
Bản eng :D
" In some movies, there’s a scene in which a young man goes to a church, opposes the wedding, and runs away with the bride. Everybody seems to agree with that act and applaud so loudly.

Even in the movie or in the real life, they always congratulate for the bride because she finally finds her true love, the lovers usually belong to each other.

But nobody thinks about the poor groom who was the main one in his wedding and now… seems nobody notice...

When everyone already leaves, what does he do?

How does he feel when he’s the one beside their love?

He tried his best to get what he really wants, until the end knowing that he can never reach that dream. Is it hurt?

He lost a thing which is more important than anything in his life, the one he loves. Is it hurt?

It was our wedding, there was that place we were going to swear in front of Jesus, It was the time for you to be with me forever. Who is the third one in that love?

I never want that one is me, When something doesn’t belong to me even how hard I tried to catch it, I have to give up. I realize that life is not happy if you always live in worry and stress, I’m scared one day she will leave me again even if I keep her now."
http://vn.360plus.yahoo.com/cho1-trada

GHi rõ là leech từ Blog 1 người bạn mà :|
thấy mình giống thì post cho ace cho lời khuyên :-s

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom