[Newmember] Giúp em với! Cho em hỏi về refund trong Paypal

Reactions
8
MR
0.000
Số là mình có mua hàng trên ebay và mình trả tiền qua paypal thông qua Credit card ở ACB, nhưng sau đó mình và bên người bán hủy giao dịch, và người bán trả tiền lại cho mình.
Paypal đã báo gửi tiền refund cho mình ở trạng thái Completed, và mình chờ đã 4 ngày rồi nhưng tiền chưa về tài khoản ACB của mình. Cho mình hỏi:
1. Tiền sẽ về trong tài khoản của mình là bao lâu và có mất phí gì không?
2. Tên và họ của mình khai trong Paypal không giống với tên khai trong thẻ của Ngân hàng, vậy tiền có được chuyển vào tài khoản của mìnhhay không?,
Hay ngân hàng lại refund ngược lại cho Paypal (hay ngược lại cho seller?), và bị tính phí, và chi phí đó khoảng bao nhiêu?.
Vì mình thấy 1 số bạn withdraw tiền về bị trường hợp này, nhưng trường hợp của mình là Paypal trực tiếp trả vào Credit Card ( vì lúc trả tiền cho seller là qua Credit Card), thì không biết có bị giống WithDraw về không
3. Vì mình ko nạp tiền vào Paypal để thanh toán nên ko biết nó sẽ đi đâu và về đâu, về card mình hay về paypal hay về seller hic hic)
4. Mình đã đổi tên và họ nhưng không biết bao lâu mới có kết quả?
Mong các cao thủ đã từng chinh chiến trên paypal giúp em với, giờ em phải làm gì

Tại mình không nạp tiền vào Paypal mà lấy trực tiếp từ Credit Card trả cho seller mà, nên khi refund thì nó báo send về Credit Card và báo Completed luôn rồi
2 bước:
1. PP sẽ refund về PP (khoảng 3 ngày)
2. Tiếp tục về Credit Card (3-7 ngày làm việc)
P/s: Phí thì chưa rõ lắm :binhsua161:

2 bước:
1. PP sẽ refund về PP (khoảng 3 ngày)
2. Tiếp tục về Credit Card (3-7 ngày làm việc)
P/s: Phí thì chưa rõ lắm :binhsua161:
Cám ơn bạn đã tư vấn, theo ý mình là :
PP sẽ refund tiền cho mình về CreditCard theo 2 Trường hợp
1. Gửi cho Nguyen Thanh Loc (tên trong Credit Card)
2. Gửi cho Loc Nguyen (tên trong PP mà mình đã khai)
Ý mình không biết PP sẽ gửi theo tên nào, vì mình biết 1 số anh em withdraw tiền về bank mà sai tên so với Credit Card thì không nhận được, và phải đổi Name cho đúng
Không biết có ai bị giống mình chưa :(
P/s: Vì nếu mình tự WithDraw thì mình biết mình đúng hay sai rồi, còn PP auto trả lại tiền thì theo mình nghĩ giống Reply trong hộp mail, nó sẽ tự động lấy tên trong Credit Card thay vì tên trong PP, nhưng mình chỉ đoán thôi, hy vọng là nó Reply chứ ko Send new rồi lấy tên Loc Nguyen trong PP

Last edited by a moderator:
Nếu bạn đã verify được bằng Credit Card đó thì an tâm dù ngược hay không ngược vẫn được chấp nhận vì PP sẽ chuyển theo tài khoản đã chuyến đến

Nếu bạn đã verify được bằng Credit Card đó thì an tâm dù ngược hay không ngược vẫn được chấp nhận vì PP sẽ chuyển theo tài khoản đã chuyến đến
Cám ơn bạn moneypro lắm, mình nghe vậy đã đỡ lo, tài khoản mình đã Verify rồi, vậy giờ mình chỉ còn ngồi chờ thôi :D
P/s: nút Thanks nằm ở đâu nhỉ

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,970
173,042
Latest member
hooangthien

Most viewed of week

Most discussed of week