Ask Newbie thì nên chơi content gì ?

z0n

Junior
Reactions
53
MR
0.007
Hiện tại em vừa tìm hiểu về youtube, em đang có 1 con mail 2010 nên cũng muốn tập tành làm youtube nhưng k biết phải chọn content ntn mới ổn định, các cao nhân soi sáng cho em hướng đi với ạ !

Đối với nội dung tự sx, mail gì cũng ko quan trọng, tốt nhất là kênh mới tạo. Sẽ dễ cắn từ khóa nhất.
Quan trọng ở đây kỹ năng bác có là gì?
Chém gió tốt, thì làm các loại Vlog, có kỹ năng đặc biệt hiếm người có hơn như animation, motion graphic, ... thì làm những nội dung ăn dài lâu hơn, những loại cho dù 5 - 10 năm sau nó vẫn đáng xem.
Làm gì thì làm, xác định tối thiểu là sau 1 - 2 năm mới có thành quả nhé. Tất nhiên nếu bác nằm trong nhóm nhỏ những anh chàng may mắn thì lại khác.
Tiến độ sản xuất TỐI THIỂU: tuần 3 video mới, trong vòng 1 năm, bác sẽ thấy có chút khởi sắc (ví dụ tăng lên 500 subs..), năm thứ 2 sẽ bắt đầu lên mạnh, năm 3 mua nhà :D
Tốt nhất là mỗi ngày 1 video mới. Quá trình pt sẽ nhanh hơn.

Chơi content thì bạn mạnh điểm nào thì chơi điểm đó. Nhưng mình khuyên là bác nên theo thị trường ngách thì sẽ đỡ bị cạnh tranh hơn.

Hai bác trên nói chuẩn, ngoài ra phải thật kiên trì, vì nếu không nằm trong số ít may mắn và thành công mà thuộc số đông những người bình thường thì rất lâu mới có được thành quả, nhanh nản nhiều khi nhàn chán kinh khủng

Review - Anime - Phim - Sản Phẩm. Mạnh cái nào chơi cái đó
Như tui chơi anime , review đã giờ rap luôn :v.
Còn nhận xét chỉ cần xem qua bộ đó 1 lần, rồi lên wikipedia kiếm thông tin nhân vật làm mấy bộ hot hot giờ bảo đảm có người xem

Không chế hài đi , viết kịch bạn rủ mấy nhóc gần nhà đóng chung cũng vui =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,808
170,880
Latest member
toando
Back
Top Bottom