Newbie mới mua VPS cũng như ko >_<!!!

Reactions
12
MR
0.000
Dear các bác,

Tình hình là, mình có 1 số file trong máy (tầm 100GB), nay muốn upload lên host Mediafire, nhưng ngặt nỗi upload chậm quá nên mới nghĩ đến ngay VPS.

Mình thì chưa xài VPS bao giờ cả, nên mới mua thử cho biết để xài và upload nhanh luôn. Nhưng khi mua rùi thì mới biết được 1 sự thật phũ phàng:

File của mình ko upload lên VPS được!

Lý do: mình nghe nói là cách thức hoạt động của VPS là phải download từ 1 host và upload lên 1 host khác. Ví dụ như, file của mình download từ host Ryushare và sau đó là upload lên Mediafire.

Nhưng vấn đề ở đây là, file của mình là CÓ SẴN TRONG MÁY LAPTOP CÁ NHÂN, chứ ko phải trong VPS, nên mình thử cắt và dán file 200mb lên trong ổ cứng của VPS thử thì...ôi thôi, nó báo thời gian xấp xỉ gần 1 tiếng lận.

Huhu, vậy sao giờ???? Có bác nào giúp và chỉ giáo với ạ.

Trân trọng,

Dễ mà đam lap ra quán cafe hay quán net ấy, mạng đó toàn up mạnh hơn down, có nơi tốc độ up 100Mbps luôn. Còn VPS đem bán

Upvote 0
Dear các bác,

Tình hình là, mình có 1 số file trong máy (tầm 100GB), nay muốn upload lên host Mediafire, nhưng ngặt nỗi upload chậm quá nên mới nghĩ đến ngay VPS.

Mình thì chưa xài VPS bao giờ cả, nên mới mua thử cho biết để xài và upload nhanh luôn. Nhưng khi mua rùi thì mới biết được 1 sự thật phũ phàng:

Lý do: mình nghe nói là cách thức hoạt động của VPS là phải download từ 1 host và upload lên 1 host khác. Ví dụ như, file của mình download từ host Ryushare và sau đó là upload lên Mediafire.

Nhưng vấn đề ở đây là, file của mình là CÓ SẴN TRONG MÁY LAPTOP CÁ NHÂN, chứ ko phải trong VPS, nên mình thử cắt và dán file 200mb lên trong ổ cứng của VPS thử thì...ôi thôi, nó báo thời gian xấp xỉ gần 1 tiếng lận.

Trân trọng,
VPS là 1 máy ảo khác nên khi cậu chuyển file lên đó thì cũng tương tự khi cậu send file từ laptop qua máy bàn tại nhà cậu thôi.
Thử cài Skype cho cà máy cá nhân và VPS xem (2 tài khoản) rồi send qua skype thử coi tốc độ nhanh ko ?!
Nếu cậu sài Internet FPT thì reg ACC Fshare rồi mua gói 1 ngày 3.000 đ xong úp lên Fshare rồi vào VPS down về. Tốc độ cài thiện đáng kể đó.

Upvote 0
Dear các bác,

Trân trọng,
tội nghiệp. ko chịu tìm hiểu.
bản thân vps là một cái máy tính, mà dữ liệu ở máy bác muốn qua cái máy đó thì còn lâu hơn up lên host nữa :))
Mang ra tiệm net mà up. ko thì ngày up một ít,, chắc hết năm cũng hết thôi mà :))

Upvote 0
Ra nét cáp quang up lên Fshare.vn sau đó download từ Fshare trên VPS, rồi từ VPS up lên Mediafire, 100 GB chắc hết hơn 1 ngày là lên Fshare

Upvote 0
Chưa hiểu gì về VPS.... nếu file đó cậu cũng down về thì kiếm lại link đó bỏ vào VPS mà down về rồi úp lên

Upvote 0
Bây giờ mình thử copy file 1GB từ máy tính cá nhân vào trong VPS, giả sử nó báo thời gian moving tầm 5 tiếng, rùi tắt máy đi ngủ.

Vậy thì VPS nó vẫn di chuyển file đúng ko? Tại nó là máy chủ ảo mà, mà mình thì đâu có tắt VPS

Upvote 0
Chưa hiểu gì về VPS.... nếu file đó cậu cũng down về thì kiếm lại link đó bỏ vào VPS mà down về rồi úp lên
Vấn đề là, thứ 1 là bây giờ mà download lại thì chưa chắc link đó còn sống hay ko? Vấn đề thứ 2 là giờ link đó ở đâu mình còn ko biết nữa.

AAAAAAAAAAAAAAAAAAaa

Upvote 0
Bây giờ mình thử copy file 1GB từ máy tính cá nhân vào trong VPS, giả sử nó báo thời gian moving tầm 5 tiếng, rùi tắt máy đi ngủ.

Vậy thì VPS nó vẫn di chuyển file đúng ko? Tại nó là máy chủ ảo mà, mà mình thì đâu có tắt VPS
Cậu tắc máy của cậu rồi thì lấy gì gửi cho VPS. Phải mở cả 2 cùng lúc.

Upvote 0
Mất 1h nén thì đành đợi thôi, cắm máy đi ngủ đến sáng là xong, tiếp theo là chẻ nhỏ file ra, rồi xách ra tiệm nét nếu muốn up nhanh, ra up lên Fshare hoặc Fshare acc VIP, còn dùng MF thì cần đến 10 acc MF nếu dùng free vì MF chỉ có đc 10 GB/acc :D

Upvote 0
Tình hình là mình muốn bán VPS này đây, mình mua tại đây nè:

http://mmo4vn.com/threads/sell-vps-...cerland-l-hong-kong-l-singapore-gia-re.98711/

Trường hợp của mình ko nằm trong trường hợp được refund, cho nên mình muốn bán đi acc VPS này

Mình mua Plan 1 nhé, tổng chi phí là tầm ~ 150k (do chuyển tiền từ ngân hàng HCM ra HN), nhưng do ko biết dùng, chính xác hơn là do dại T_T (rút kinh nghiệm rùi), nên muốn bán rẻ acc VPS này xuống còn 100k, bác nào muốn mua thì PM mình nhé, acc này mình xài chưa được 2 tiếng, bảm đảo luôn >_<!

Thanks

Upvote 0
Upvote 0
Vps up có nhanh hơn so với mạng Viettel 12Mb không mọi người, mình chưa hiểu Vps là j? Ai chỉ giúp với. Add Sky mình nhé : phi.bb10
Chưa xài mạng viettel 12mb bao g nhưng vps mạng nc ngoài nên nhanh hơn mạng vn bạn à.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,818
170,889
Latest member
sukemsk
Back
Top Bottom