Ask newbie mới chập chửng tập gõ captcha cần giúp đỡ :D

Bỏ đi thớt ơi. Mình lúc trước cũng bắt đầu bằng captcha, gõ hơn 500 captcha cho nó mà được có mỗi 0,5$ cực chết đi được, mà mình newbie đâu có tool gì đâu, toàn là gõ thủ công. Sau đó mình chán quá nên bỏ qua làm blog, youtube,... nói chung là làm về adsense ấy. Lúc đầu chật vật lắm nhưng sau thì cũng có tiền xài hằng tháng. Sau đó mình chuyển qua làm PTC, treo tool hết, làm giờ mới thấy là lúc trước mình ngu kinh khủng, ngoài ra mình còn làm offer nữa....
Nói chung là bắt đầu bằng cái gì cũng được - trừ captcha
bác chỉ e 1 tí kinh nghiệm la e nên làm gì khi mới băt đầu ko .. e chả biết gì cả

Khuyên bạn không nên làm cái này, không đáng công sức bỏ ra. Còn nếu như bạn vẫn muốn làm thì để mình mách cho, k biết bạn đã gõ 10 ngón đc chưa nếu chưa thì nên tập, kiểu "mổ cò" dù có nhanh mấy cũng k bằng 10 ngón đc. Gõ 10 ngón đc rồi thì kiên trì gõ tiếp chừng nửa tháng là quen, lúc này bạn chỉ tập gõ thôi chứ chưa thật sự kiếm đc tiền. Muốn kiếm đc tiền từ cái này tốc độ tối thiểu cũng phải hơn 60wpm( đo theo mấy trang test). Thời gian đầu nên tập gõ chính xác k nên ẩu, chừng 1,2 tháng bạn sẽ đạt 60wpm lúc này mới chỉ kiếm đc chút tiền thôi.

Tóm lại rất gian khổ, thời kì hoàng kim của captcha qua rồi, bây giờ lấy đc tiền của nó cũng đổ mồ hôi sôi nước mắt chứ không dễ, b thấy làm đc thì làm nhưng chuẩn bị đón nhận gian khổ đi

Khuyên bạn không nên làm cái này, không đáng công sức bỏ ra. Còn nếu như bạn vẫn muốn làm thì để mình mách cho, k biết bạn đã gõ 10 ngón đc chưa nếu chưa thì nên tập, kiểu "mổ cò" dù có nhanh mấy cũng k bằng 10 ngón đc. Gõ 10 ngón đc rồi thì kiên trì gõ tiếp chừng nửa tháng là quen, lúc này bạn chỉ tập gõ thôi chứ chưa thật sự kiếm đc tiền. Muốn kiếm đc tiền từ cái này tốc độ tối thiểu cũng phải hơn 60wpm( đo theo mấy trang test). Thời gian đầu nên tập gõ chính xác k nên ẩu, chừng 1,2 tháng bạn sẽ đạt 60wpm lúc này mới chỉ kiếm đc chút tiền thôi.

Tóm lại rất gian khổ, thời kì hoàng kim của captcha qua rồi, bây giờ lấy đc tiền của nó cũng đổ mồ hôi sôi nước mắt chứ không dễ, b thấy làm đc thì làm nhưng chuẩn bị đón nhận gian khổ đi
Gõ như bác nói, nếu gõ nhanh thì 1 ngày kiếm dc bao nhiêu bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,376
170,496
Latest member
bk8139

Most viewed of week

Most viewed of week

Back