newbie! Cú vấp ngã đầy chua cay..và cách để đứng dậy.!

tham gia mega từ lúc nó mới mở tới giờ chỉ bị baned 4 lần, và đều xin unbaned lại được hết, chưa bị trừ tiền lần nào
có thể nói group mình khá may mắn trong mega

Lâu rồi mình ko nhận chỉ dẫn ai nữa, nếu có hứng thì pm, đảm bảo sau 1 tuần $ bạn kiếm được là 5$/day, còn lại có cần câu bạn muốn vác đi site nào câu cũng được. Free all

Cú vấp ngã

* Cú vấp ngã!
sau khi nhờ cậy các pro chỉ giúp hướng đi... tớ đã q' định chọn capt để bắt đầu........
+Và rồi pm 1 ông nội đã inbox cho mình..... nhận được lời đề nghị như sau: "a có thằng e nó capt giỏi lắm... ngày 10$ từ mega đó... e học thì đem theo đồ dùng cá nhân + lap + bàn học tí nữa con vợ a từ quận 10 qua rồi e..XXX... sau đó ra Cầu An Sương đón xe 601 xuống Biên Hòa nhé. Gấp nhé."... 22 cuộc gọi nhỡ từ Vợ của ông nội và 8 cuộc từ ông nội (đồng hồ chỉ 19h13' ).....
=> e nói trong bụng : cc gì thế.. có capt k thì cái nỗi gì mà phải mò xuống BH ở mấy ngày... vl thế. thôi ở nhà đói tí nhưng chúa ban phước lành cho. thân ở 1 mình nơi đất lạ vác mạnh đi lỡ gặp...cướp or bd thông ass. thì tét mồm=>cơ hội có đc 1 sư phụ đã vụt tan....=> hơi nản.
+ Pm 1 a khác đã hứa sẽ giúp : mạng FPT 6mb k đủ mạnh + k có tiền mua sock tốt để theo a ấy làm việc.. tuy có khả quan.. nhưng đành ngậm ngùi khóc tiếp => nản tập 2!
+pm minhnghean: "sr nhé.. a nhận đủ 3 đứa rồi" ... " dạ .. thế e k phiền a" => tập 3
+Cuối cùng vào box capt mò mẫm và vì cần tiền quá nên đánh liều theo Mega: lập 4acc chung Lr như mấy bác trong toppic hướng dẫn=> dùng bubuteam 's soft => cày ngày 6 tiếng... 2 ngày mỗi acc có đc ~ 2.5$.. => Lúc 13h25 ngày 29/10/2012... k ngủ trưa vì k có tiền ăn.. từ tối tới giờ rồi.. đói bụng... ngồi dậy mở ra gõ tiếp... 15' sau => 1 acc xuất hiện " Khóa vĩnh viễn " ... 10p sau acc thứ 2 chung cảnh ngộ... 20 phút sau 3/4 acc xuất hiện "khóa Vĩnh viễn".. => Vô cùng nản!!

* các đứng lên:
Nản quá nên mò vào face và vô tình tìm đc sự khích lệ từ 2 bài viết của đứa bạn:
Bài 1:

Con mèo dí súng vào đầu con chuột:
-1+1=?
Con chuột run rẩy trả lời:
-Dạ 1+1=2 ạk!
"Pằng"
Con mèo thổi khói :
mày đã biết quá nhiều
_Đến con chuột thứ 2.
vẫn câu hỏi đó.
Con chuột thứ 2 suy nghĩ.
rồi run rẩy trả lời:
-Dạ em không biết ạk!
"Pằng"
-Con mèo thổi khói:
ngu như mày k nên sống

=> Cười !!

Bài 2:
NỢ MẸ 1 LỜI CẢM ƠN
Mẹ bảo con là :
- Người mẹ thương nhất là con , nhưng chưa chắc sau này người con thương nhất là mẹ
Con hỏi:
- Sao vậy mẹ ?
Mẹ cười:
- Vì sau này , người con yêu thương nhất chíh là con của con.
* Cảm ơn mẹ đã sih ra con!

=>Nhớ mẹ rất nhiều dù mẹ đã nói mặc kệ con và dù con đã chọn con đường tự lập 1 mình mà k có mẹ!
=> Phải cố gắng đứng lên để chiến tiếp mới mong có cái mà ăn..
PS: mong ~ newbie như mình dù có vấp ngã bước đầu thì cũng hãy cố gắng nhé... nếu có lòng tin + sự kiên nhẫn và cố gắng thì sẽ làm được thôi... tuy chưa biết nó ít hay nhiều nhưng chắc chắn sẽ được.. mình tin là như thế..!!
Điều mình nhận ra khi tham gia MMO là : cái khó khăn nhất trong MMO là "Nản " đánh thắng nó bạn sẽ thành công nhé !!
Good luck 4 U!
Note:ai có hướng đi nào.... cho e 1 lời khuyên nhé..!

chang hieu noi, co nguoi thu nap oi ha cau?

làm offer trầy lưng với 2 tiếng mới được 5$.
ta đây vừa capt vừa coi phin vừa làm vừa thư giản 2h cũng 2.5. ko nặng đầu ko suy nghĩ

Về chủ thớt, mún đi sâu vào captcha thì pm mình mình support tất cả những thứ mình biết.
Mình cũng newbie, từng trầy vi tróc vẩy đi lên từ tay ko, chả ai hổ trợ chả ai support.
Mình khuyên cậu 1 câu, đừng trông chờ vào người khác, chính bản thân đứng lên đi. Trên 4rum, trên google nhìu tài liệu, tut, tip về mmo lắm.
Thật sự ngoài captcha ra...ko ai hổ trợ cậu tận tình từ a-z hết. vì họ còn lo cho cs của họ nữa.
Vậy nhé, cần support về captcha thì pm yahoo nhé

capcha mà ngồi đó mà coi phim! cho dù có soft đi nữa! Mình nói làm ofer tối thiếu là 2h 5$ đó! còn tính bình quân làm ofer ngày kiếm 50$ là bình thường bạn àh! ko tin cứ hỏi mấy pro ofer đi! ko xạo bạn đâu. Gõ chi capcha 1k kí tự chưa nổi ly cafe. Thua.

đang đói như thớt. có điều tự muốn đói tích cóp :). vẫn phải trả lương cho đệ tử duy nhất mà chưa nhận dc gì :D.

Chơi cap ko đủ tiền chữa bệnh

Cái này có vẻ đúng. Không biết mấy pro capt có những kinh nghiệm gì chứ em cũng mới cạp được 2 tháng, có tí năng khiếu nên speed cũng trên 20, thu nhập ngày nào chăm thì cũng không ít, nói chung là ổn nếu như coi là nghề part-time.

Nhưng mà 1 tháng qua đúng là mắt mũi kèm nhèm một tí rồi, hơi sợ sợ :binhsua85: Đang học thêm nghề khác, cạp cạp xem ra không làm lâu dài được :binhsua101:

Và rồi pm 1 ông nội đã inbox cho mình..... nhận được lời đề nghị như sau: "a có thằng e nó capt giỏi lắm... ngày 10$ từ mega đó... e học thì đem theo đồ dùng cá nhân + lap + bàn học tí nữa con vợ a từ quận 10 qua rồi e..XXX... sau đó ra Cầu An Sương đón xe 601 xuống Biên Hòa nhé. Gấp nhé."... 22 cuộc gọi nhỡ từ Vợ của ông nội và 8 cuộc từ ông nội (đồng hồ chỉ 19h13' ).....

VL nhất là cái này deck nói thật nếu bác xuống chắc chắn bác ko bị cướp cũng khó :| mẹ captcha mà cũng cần thầy dạy sao :( ăn thua do bản thân mình thôi mà captcha lại dùng laptop thì khó kiếm ăn lắm ko = máy tính bác cũng còn khôn ko thì toai cmnr :))

- - - Updated - - -

Cái này có vẻ đúng. Không biết mấy pro capt có những kinh nghiệm gì chứ em cũng mới cạp được 2 tháng, có tí năng khiếu nên speed cũng trên 20, thu nhập ngày nào chăm thì cũng không ít, nói chung là ổn nếu như coi là nghề part-time.

Nhưng mà 1 tháng qua đúng là mắt mũi kèm nhèm một tí rồi, hơi sợ sợ :binhsua85: Đang học thêm nghề khác, cạp cạp xem ra không làm lâu dài được :binhsua101:

ko hiểu các bác thế nào nha . captcha cũng chừng mực của nó ai kêu các bác quá sực rồi than phiền. 1 pro captcha thật sự 1 ngày 5$ là cạp chơi cho vui đó :| 3h 5$ tuy ko = các box khác ở MMO nhưng nó là bước đầu tiên của MMO vì nó gom hết tất cả các yếu tố cần cho MMO . Kiên Trì :| Siêng năng, các bác cứ than captcha ko ổn rồi nhảy wa off vì thấy cái lợi off trước mắt công nhận nó nhìu $ hơn captcha thật đó nhưng học nó đâu phải là dễ :| cái gì cũng có cái giá cả captcha lấy tiền theo ngày thế mà an toàn , Off 2 tuần 1 lần đến 2 tuần nó scam 1 phát xem như trắng tay :|
nhưng mình vừa cạp vừa chơi 1 tháng vẫn đc 300$ :( nếu siêng thì 1 tháng 400 500$ ko khó :D
Em ko chém đâu nha :((

Captcha tuần đầu hơi nản vì ko wen code gõ hơi chậm chứ gõ đc 1 tuần tốc phải trên 20 :( mình lúc mới cap tốc có 15->17 :( đã thế gõ Kolo nửa mới hại nảo. Nhưng sau 1 tuần đã wen thì tốc 22-->25 và 1 tháng thì đã 25 đến 30 hên xui do code 1 phần nửa:( có khí 35 cũng có thể :X

Last edited by a moderator:
Cứ chần chừ nước đến chân mới nhảy thì trách được ai.
đây nhé.. đây là a chàng đẹp trai đã rủ tớ xuống Biên Hòa ở đấy.... sr vì mình k đi được nhé.!!!
àh.. may số trời e chưa chết.. mấy ngày vừa rồi e đi làm tiệc cưới bên ngoài kiếm cái ăn + trả tiền mạng!! h nói chung cũng đã xém chết rồi. Nhưng hoàn chảnh vẫn y như thế.. tks mọi người nhé.. e vẫn đang cặm cụi capt MEGa mỗi tối.. mong tới t3 thôi.!hôm nay t4 rồi.. hjx.

đây nhé.. đây là a chàng đẹp trai đã rủ tớ xuống Biên Hòa ở đấy.... sr vì mình k đi được nhé.!!!
àh.. may số trời e chưa chết.. mấy ngày vừa rồi e đi làm tiệc cưới bên ngoài kiếm cái ăn + trả tiền mạng!! h nói chung cũng đã xém chết rồi. Nhưng hoàn chảnh vẫn y như thế.. tks mọi người nhé.. e vẫn đang cặm cụi capt MEGa mỗi tối.. mong tới t3 thôi.!hôm nay t4 rồi.. hjx.
cố gắng lên cậu nhé...mọi người ai cũng ủng hộ cậu :binhsua15:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,012
Latest member
goldbullionshops

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week