newbie! Cú vấp ngã đầy chua cay..và cách để đứng dậy.!

Capt là công việc làm thêm lúc rảnh thôi mmo cũng vậy làm thêm thôi bạn.học lấy cái bằng rồi đi xin việc làm thì tốt hơn nhiều,không học được đại học thì đi học nghề.

Nhiều bác ko biết cứ chém đi kiếm việc khác + nào là MMO ko tốt toàn mất tg, ko kiếm ra tiền đâu.... theo mình thấy đó chỉ là 1so thành phần lười nhác+ ỷ lại và trông chờ trái sung nó rụng ngay vào mồm thui chứ mình nghĩ cái nghề nào mà chả được miễn sao kiếm ra tiền và chân chính đừng đi lừa đảo hay ăn cướp là được.Mình khuyên nếu bạn là newbie chưa chơi cái gì trước giờ thì tốt nhất nên chọn cái khác chứ cap hơi vất vả đó bạn mà lại kiếm được ít nữa.Nếu chọn hãy nên đi theo offers kiếm cơm có vẻ khỏe hơn đó nhưng lúc đầu phải tìm hiểu hơi mệt xíu.Cái 4rum này ko ít người 1thang kiếm được từ 10 đến 20chai đâu(tất nhiên ko phải mấy thằng chém gió và lười nhác :| )
Để lên 10 với 20 chai khôgn ít chất xám đâu thím ạ :)

+ Pm 1 a khác đã hứa sẽ giúp : mạng FPT 6mb k đủ mạnh + k có tiền mua sock tốt để theo a ấy làm việc.. tuy có khả quan.. nhưng đành ngậm ngùi khóc tiếp => nản tập 2!

thằng ngu nào phán bảo mạng 6mb của FPT ko đủ mạnh đễ làm off thế :) , dkm hok lẽ làm off phải xài cáp quang à :)

mạng FPT 6Mbps còn kém á @@@ đang offer và đang có ý định hạ xuống bớt cho đỡ tốn nè :|
1 con sock hoặc ssh thì speed lên đến 1Mbps gọi là quá tốt rồi, chưa = 1/5 của băng thông mạng thì yếu kiểu gì nhỉ

chúc bác sớm thành công :) không có gì là ko thể vượt qua

2 cái bài an ủi gì đó , Chả liên quan gì đến thất bại :binhsua27:. bạn reg acc từ năm 2011 mà giờ còn chưa định hướng dc thì thôi ra đời làm việc đi cho khỏe . bạn biết mmo từ năm 2011 mà > 12 tháng bạn làm cái gì trong khi toàn bảo thất bại lần đầu tiên => 12 tháng trước ko làm :binhsua10:.
năm 2k11 e còn êm vui với mẹ.. thì e nói thật là e mới bắt đầu đây thôi.còn cái acc 9/2011 chả nhớ là ntn mà có nữa.. đăng nhập trang thấp gg chomer còn lưu nên đang nhập.. còn xài đc nên xài thôi. e newbie thật đó bác ơi

- - - Updated - - -

Capt là công việc làm thêm lúc rảnh thôi mmo cũng vậy làm thêm thôi bạn.học lấy cái bằng rồi đi xin việc làm thì tốt hơn nhiều,không học được đại học thì đi học nghề.
đang kiếm tiền nộp học phí đi học nè bác. nghèo lắm cơ

- - - Updated - - -

đang kiếm tiền nộp học phí đi học nè bác. nghèo lắm cơ

nói thật là mình cũng newbie,cũng gần như lâm vào tình cảnh như bạn nhưng may sao ăn ở có phước nên vớ đc ông thầy tốt..:binhsua44:kinh nghiệm cũng chưa nhiều nên không biết nên khuyên cậu thế nào cả..theo tớ nếu cậu còn cap nữa thỳ chiến tiếp thằng MEGATYPER đi... tớ chiến 2 acc,2 LR luôn :binhsua50:..cho chắc ăn..và hiện đang chiến ngon lành..tuy rate khá thấp so với đợt đầu nhưng so sánh mãi tớ thấy MEGA là khá hơn cả...nếu cậu có ý chiến tiếp MEGA thỳ pm YH kudo.online tớ..nếu biết gì tớ sẽ bảo cậu tận tình..chúc may mắn...^^!

- Mình nói thật là mình cũng là Newbie như bạn.

- Mình bắt đầu với thế giới MMO này cũng đúng 3 tuần và... Hiện tại mình đã cạp đc gần 3 tuần và trong 2 tuần gần đây, tính ra 1 tuần mình kiếm đc hơn $20, mỗi ngày mình cạp khoảng 5-6 tiếng (mỗi tiếng nghĩ 10-15 phút, kô làm vào ngày thứ 7, cn)

Thật ra:

- Tuần đầu, qua tìm hiểu chút ít trên diễn đàn mình nhận ra captcha là dành cho mình (lúc đó mình chỉ tin là mình có thể đánh kô nhìn phím bằng 10 ngón và có thể đánh nhanh hơn)

- Trong thời gian này, mình đã biết tới captcha và mình đã hiểu dc nghĩa của từ tuyển ref và scam.

- Lúc này mình tìm hiểu cách có $ vào làm sao để chuyển $ vào thẻ ATM của ngân hàng VN

- Mình thấy diễn đàn mình có chỗ chat, mình chat trên diễn đàn, tìm mọi cách để kiếm đc tiền bằng captcha.

- Mình gặp dc Trung_Peter, sau này mới định nghĩa dc là up_line, mình xin cậu ta tạo 3 acc, mình gõ Mega nhưng 2 trong 3 acc đều bị band vĩnh viễn, còn acc kia thì bị block tạm thời, mình vẫn cứ tiếp tục gõ, mặc dù speech rất chậm, 3 acc lúc đó là speech 13 thôi (nhưng hiện tại là 19 rùi ^^, mình đang đeo đuổi trên speech 20, trên speech 20 là có thể kiếm hơn 1$/1h)

- Nhưng nhờ động viên và sự nhiệt tình của Trung_Peter, cậu ta ý muốn mình ra solo, kô làm ref của cậu ta nữa (vì lúc này mình đã nghĩ rằng cậu ta cố tình kiếm $ ref nên đã tìm cách để band acc mình và kô trả $ cho mình)

- Trung_Peter đã đưa mình 2 link, 1 link hướng dẫn đăng ký ở trang Protyper, 1 trang hướng dẫn đăng ký tài khoản ngân hàng. Mình đã xem và tìm hiểu.

- Và tới hôm nay, mình đã dc pay tuần đầu và có thể ngày mai sẽ dc pay tiếp tục hơn 25$.

- Đây là thực lực của mình mà kô cần phải nhận ref của bất kỳ ai, mình đã hiểu dc nhiều người tuyển Ref (họ có thể tự làm với thực lực của họ với số $ lớn hơn rất rất nhiều so với từng đồng lẻ mà nhận từ ref :D)

PS: Mình chỉ là newbie, nhưng mình cảm thấy diễn đàn này là diễn đàn thật sự gắn bó với mình. Mình chỉ hy vọng là đây là những kinh nghiệm nhỏ bé của mình nhưng có thể giúp cho các bạn newbie giống như mình sẽ có thể phấn đấu và tin tưởng vào MMO là 1 công việc có thể kiếm $ để trang trải cho cuộc sống 1 phần nào.

1 lần nữa, ta cám ơn mi Trung_Peter, mi đã giúp ta tin tưởng vào MMO :D

Last edited by a moderator:
bạn có phải bỏ tiền ra k? tk của mình hiện giờ là 3k vnđ nó đc tổng hợp từ 1 tờ 2 ngàn rách + 1 ngàn mèm nát thì tiền đâu mà off với phơ hả bác.
Ai có time TV cho mình 1 ít exp về off được k?.. k cần dạy cụ thể chỉ cần chỉ mình những điều quan trọng thôi. Rất cảm ơn nếu ai có thể giúp.

- - - Updated - - -

thức khuya lòi mồm ra mà đc 3-5 $ gì đó... ở cái chỗ e ngủ ngày bù k nổi mấy bác ơi.. hết vợ chồng hàng xóm đánh nhau tới con cái khóc ùm xèo... capt mà gặp tình cảnh này chắc chết trước khi tới t3 pay!! mà h còn gì nữa đâu mà pay! pay sang Lr.. về tới vnd chắc chết ngắt rồi @@! 1 tuần ây 1 lần.hjx

Pm tớ dạy cho làm offer! nhanh lên chỉ ưu tiên ngày hôm nay và truoc 3h sáng!

Ko hiểu sao mọi người thích gõ capcha nhỉ! ngồi gõ long cả bàn phím được vài k đồng. hic hic... gõ 1 tháng liên tục chắc đi luôn cái bàn phím...thua...! MMO thiếu j việc nhẹ nhàng hơn ko làm mà đi gõ capcha... chẳng hạn như các bạn tìm site ofer nào đó ngày các bạn làm 2 tiếng các bạn cũng có tối thiểu 5$ rồi.....thua....

Ko hiểu sao mọi người thích gõ capcha nhỉ! ngồi gõ long cả bàn phím được vài k đồng. hic hic... gõ 1 tháng liên tục chắc đi luôn cái bàn phím...thua...! MMO thiếu j việc nhẹ nhàng hơn ko làm mà đi gõ capcha... chẳng hạn như các bạn tìm site ofer nào đó ngày các bạn làm 2 tiếng các bạn cũng có tối thiểu 5$ rồi.....thua....
Vài k đồng hay vài $ vậy bạn, bạn nói kiếm vài site làm 2h dc 5$ thì có dc cố định kô bạn???

Cố lên nhé :D !

Dù là gì cũng có giá của nó cả bạn ạ ^^!! Dần Dần cũng thành pro thôi !

làm offer trầy lưng với 2 tiếng mới được 5$.
ta đây vừa capt vừa coi phin vừa làm vừa thư giản 2h cũng 2.5. ko nặng đầu ko suy nghĩ

Về chủ thớt, mún đi sâu vào captcha thì pm mình mình support tất cả những thứ mình biết.
Mình cũng newbie, từng trầy vi tróc vẩy đi lên từ tay ko, chả ai hổ trợ chả ai support.
Mình khuyên cậu 1 câu, đừng trông chờ vào người khác, chính bản thân đứng lên đi. Trên 4rum, trên google nhìu tài liệu, tut, tip về mmo lắm.
Thật sự ngoài captcha ra...ko ai hổ trợ cậu tận tình từ a-z hết. vì họ còn lo cho cs của họ nữa.
Vậy nhé, cần support về captcha thì pm yahoo nhé

bỏ capt đi cậu ơi, qua HYIP chơi với tớ này, ngày chả làm gì cũng được vài chục... nhưng lâu lâu thì nó cũng... ;)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,012
Latest member
goldbullionshops

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week