newbie! Cú vấp ngã đầy chua cay..và cách để đứng dậy.!

Reactions
268
MR
0.000
* Cú vấp ngã!
sau khi nhờ cậy các pro chỉ giúp hướng đi... tớ đã q' định chọn capt để bắt đầu........
+Và rồi pm 1 ông nội đã inbox cho mình..... nhận được lời đề nghị như sau: "a có thằng e nó capt giỏi lắm... ngày 10$ từ mega đó... e học thì đem theo đồ dùng cá nhân + lap + bàn học tí nữa con vợ a từ quận 10 qua rồi e..XXX... sau đó ra Cầu An Sương đón xe 601 xuống Biên Hòa nhé. Gấp nhé."... 22 cuộc gọi nhỡ từ Vợ của ông nội và 8 cuộc từ ông nội (đồng hồ chỉ 19h13' ).....
=> e nói trong bụng : cc gì thế.. có capt k thì cái nỗi gì mà phải mò xuống BH ở mấy ngày... vl thế. thôi ở nhà đói tí nhưng chúa ban phước lành cho. thân ở 1 mình nơi đất lạ vác mạnh đi lỡ gặp...cướp or bd thông ass. thì tét mồm=>cơ hội có đc 1 sư phụ đã vụt tan....=> hơi nản.
+ Pm 1 a khác đã hứa sẽ giúp : mạng FPT 6mb k đủ mạnh + k có tiền mua sock tốt để theo a ấy làm việc.. tuy có khả quan.. nhưng đành ngậm ngùi khóc tiếp => nản tập 2!
+pm minhnghean: "sr nhé.. a nhận đủ 3 đứa rồi" ... " dạ .. thế e k phiền a" => tập 3
+Cuối cùng vào box capt mò mẫm và vì cần tiền quá nên đánh liều theo Mega: lập 4acc chung Lr như mấy bác trong toppic hướng dẫn=> dùng bubuteam 's soft => cày ngày 6 tiếng... 2 ngày mỗi acc có đc ~ 2.5$.. => Lúc 13h25 ngày 29/10/2012... k ngủ trưa vì k có tiền ăn.. từ tối tới giờ rồi.. đói bụng... ngồi dậy mở ra gõ tiếp... 15' sau => 1 acc xuất hiện " Khóa vĩnh viễn " ... 10p sau acc thứ 2 chung cảnh ngộ... 20 phút sau 3/4 acc xuất hiện "khóa Vĩnh viễn".. => Vô cùng nản!!

* các đứng lên:
Nản quá nên mò vào face và vô tình tìm đc sự khích lệ từ 2 bài viết của đứa bạn:
Bài 1:

Con mèo dí súng vào đầu con chuột:
-1+1=?
Con chuột run rẩy trả lời:
-Dạ 1+1=2 ạk!
"Pằng"
Con mèo thổi khói :
mày đã biết quá nhiều
_Đến con chuột thứ 2.
vẫn câu hỏi đó.
Con chuột thứ 2 suy nghĩ.
rồi run rẩy trả lời:
-Dạ em không biết ạk!
"Pằng"
-Con mèo thổi khói:
ngu như mày k nên sống

=> Cười !!

Bài 2:
NỢ MẸ 1 LỜI CẢM ƠN
Mẹ bảo con là :
- Người mẹ thương nhất là con , nhưng chưa chắc sau này người con thương nhất là mẹ
Con hỏi:
- Sao vậy mẹ ?
Mẹ cười:
- Vì sau này , người con yêu thương nhất chíh là con của con.
* Cảm ơn mẹ đã sih ra con!

=>Nhớ mẹ rất nhiều dù mẹ đã nói mặc kệ con và dù con đã chọn con đường tự lập 1 mình mà k có mẹ!
=> Phải cố gắng đứng lên để chiến tiếp mới mong có cái mà ăn..
PS: mong ~ newbie như mình dù có vấp ngã bước đầu thì cũng hãy cố gắng nhé... nếu có lòng tin + sự kiên nhẫn và cố gắng thì sẽ làm được thôi... tuy chưa biết nó ít hay nhiều nhưng chắc chắn sẽ được.. mình tin là như thế..!!
Điều mình nhận ra khi tham gia MMO là : cái khó khăn nhất trong MMO là "Nản " đánh thắng nó bạn sẽ thành công nhé !!
Good luck 4 U!
Note:ai có hướng đi nào.... cho e 1 lời khuyên nhé..!

nhiều người gõ mega bảo bị khóa vĩnh viễn trong khi không biết mega có chức năng kick out. 15 phút sau là vào làm bình thường bạn ạ => không phải khóa vĩnh viễn như các bạn nghĩ đâu
lí do bạn bị kick-out có thể do soft lỗi hoặc phần lớn là do bị time out nhiều hoặc gõ sai nhiều trong khoảng time ngắn

khuyên bác nếu theo đường cạp thì nên capchatyper tuy load chậm nhưng có thể luyện tay về đêm rất hiệu quả :binhsua10:
thông cảm vs tình cảnh của bác, chúc bác sớm có đồ ăn,đừng làm liều nhé :binhsua08:

Mình k rành mấy cái gõ captcha hay offer nên k biết góp ý gì, chỉ chúc bạn may mắn và thành công. Rất khâm phục ý chí của bạn.

khuyên bác nếu theo đường cạp thì nên capchatyper tuy load chậm nhưng có thể luyện tay về đêm rất hiệu quả :binhsua10:
thông cảm vs tình cảnh của bác, chúc bác sớm có đồ ăn,đừng làm liều nhé :binhsua08:
ùm.. sẽ k làm liều... e sẽ lưu ý lời khuyên của bác.. tks bác

- - - Updated - - -

nhiều người gõ mega bảo bị khóa vĩnh viễn trong khi không biết mega có chức năng kick out. 15 phút sau là vào làm bình thường bạn ạ => không phải khóa vĩnh viễn như các bạn nghĩ đâu
lí do bạn bị kick-out có thể do soft lỗi hoặc phần lớn là do bị time out nhiều hoặc gõ sai nhiều trong khoảng time ngắn

e vào lại nhưng k đc bác ơi. ban luôn rồi hay sao ý.

ct thì ko bị band hả bạn? móa nó chứ, đc 2.7$ rồi thì bị ban =.=

ùm.. sẽ k làm liều... e sẽ lưu ý lời khuyên của bác.. tks bác

- - - Updated - - -

e vào lại nhưng k đc bác ơi. ban luôn rồi hay sao ý.

bạn bi ban khi nào. thường thì nó phải kick out chục lần trong 1 ngày rồi nó mới ban vĩnh viễn. đấy là bạn nào gõ sai quy định hoặc gõ quá kém ( chắc không có quá kém ). có nhiều bạn newbie mới gõ mega đang gõ thấy bị blocked tưởng bị ban vĩnh viễn lắm. mình ngày nào cũng đang gõ bị blocked vài ba lần. không có ngày nào không bị cả. còn nó không kick-out bao giờ mà bị ban luôn thì hơi lạ đấy

bạn bi ban khi nào. thường thì nó phải kick out chục lần trong 1 ngày rồi nó mới ban vĩnh viễn. đấy là bạn nào gõ sai quy định hoặc gõ quá kém ( chắc không có quá kém ). có nhiều bạn newbie mới gõ mega đang gõ thấy bị blocked tưởng bị ban vĩnh viễn lắm. mình ngày nào cũng đang gõ bị blocked vài ba lần. không có ngày nào không bị cả. còn nó không kick-out bao giờ mà bị ban luôn thì hơi lạ đấy

tất nhiên là e có bị kick-out vì nhìn từ k ra nên gõ bừa từ nào e thấy đc... bị 3-4 lần gì đấy.

như mình học off kiếm ngày vài $ nè :D
bạn có phải bỏ tiền ra k? tk của mình hiện giờ là 3k vnđ nó đc tổng hợp từ 1 tờ 2 ngàn rách + 1 ngàn mèm nát thì tiền đâu mà off với phơ hả bác.
Ai có time TV cho mình 1 ít exp về off được k?.. k cần dạy cụ thể chỉ cần chỉ mình những điều quan trọng thôi. Rất cảm ơn nếu ai có thể giúp.

- - - Updated - - -

thế bây h cạp 1 ngày thớt đc nhiu :binhsua09:

thức khuya lòi mồm ra mà đc 3-5 $ gì đó... ở cái chỗ e ngủ ngày bù k nổi mấy bác ơi.. hết vợ chồng hàng xóm đánh nhau tới con cái khóc ùm xèo... capt mà gặp tình cảnh này chắc chết trước khi tới t3 pay!! mà h còn gì nữa đâu mà pay! pay sang Lr.. về tới vnd chắc chết ngắt rồi @@! 1 tuần ây 1 lần.hjx

Cố lên e. :binhsua06:

Last edited by a moderator:
Chúc bác thớt sớm tìm được hướng đi phù hợp với mình. Cố gắng lên rồi thành công sẽ tới với bạn. Quan trọng là bạn có chờ được thành công tới không? :m189: Cố lên nhé thớt không bỏ cuộc, không làm liều. Nếu cần chiến capt thì pm Trungpeter rồi pm ta cho mượn 1 $ mua cái cần mua khi nào có trả lại ta ? :m131:

có ai có kinh nghiệm chỉ chủ topic với kìa, còn cần vốn dưới 5 LR thì mình cho mượn, khi nào có trả lại.

nick thớt reg từ 9/2011 mà giờ mới tham gia kiếm $ từ MMO àh... ủng hộ thớt cạp tiếp kiếm thêm $ rồi nhảy cái khác^^

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,012
Latest member
goldbullionshops

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week